Pantech ra mắt Vega Secret Note: 5,9" Full-HD, Snapdragon 800, bảo mật bằng cảm biến vân tay

Duy Luân
10/10/2013 10:10Phản hồi: 419
Pantech ra mắt Vega Secret Note: 5,9" Full-HD, Snapdragon 800, bảo mật bằng cảm biến vân tay
Pantech mới đây đã ra mắt Vega Secret Note, một chiếc phablet với màn hình 5,9" độ phân giải Full-HD và vi xử lí bốn nhân Snapdragon 800. Thiết bị này có một cảm biến vân tay ở mặt sau để mở khóa máy, đồng thời hỗ trợ bảo mật những nội dung như danh bạ, ảnh, nhạc, phim... Điều này có nghĩa là chỉ có chủ sở hữu máy đã đăng kí dấu vân tay với hệ thống mới có thể xem được những loại thông tin nói trên, nếu gặp người lạ thì chúng sẽ được ẩn đi. Đây chính là nguyên nhân Pantech đưa chữ Secret, có nghĩa là bí mật, vào tên sản phẩm của mình. Vega Secret Note cũng có một cây bút "V Pen" (đối thủ Samsung Galaxy Note 3 có "S Pen") và chạy trên Android 4.3.

Quay trở lại với cấu hình, Vega Secret Note sử dụng RAM 3GB, camera chính 13 megapixel, camera phụ 2 megapixel, bộ nhớ trong 32GB. Những thành phần này giống với Galaxy Note 3. Pantech cho biết thêm rằng chế độ USB host của máy sẽ cho phép người dùng kết nối ổ cứng ngoài với dung lượng tối đa lên tới 2TB vào Vega Secret Note. Tất nhiên người dùng vẫn sẽ phải mua thêm phụ kiện dây cáp USB On-The-Go để có thể tận dụng tính năng này. Ngoài ra, thiết bị còn được trang bị kết nối LTE-A, công nghệ xem truyền hình DMB của Hàn Quốc.

Pantech Vega Secret Note sẽ được bán ra với giá 900.000 won, tức khoảng 840$. Trong số những phụ kiện của máy có một bộ vỏ được khoét lỗ ở mặt trước và người dùng có thể viết, vẽ hoặc xem thông tin thông qua ô trống này.

Cấu hình cơ bản của Pantech Vega Secret Note:

• Màn hình: 5,9" độ phân giải 1080 x 1920
  • CPU: Qualcomm Snapdragon 800 bốn nhân 2,3GHz
  • GPU: Adreno 330
  • RAM: 3GB
  • Camera chính: 13 megapixel
  • Camera phụ: 2 megapixel
  • Pin: 3200mAh
  • Hệ điều hành: Android 4.3 Jelly Bean
  • Tính năng đặc biệt: cảm biến vân tay, bút stylus
  • Kết nối: NFC, Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n, microUSB, GPS
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 32GB, hỗ trợ nối thêm USB OTG
  • Kích thước: chưa rõ
  • Trọng lượng: chưa rõ

419 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

y chang note cấu hình , ngoai hình m, chức năng nhưng vè vn giá sẽ tốt hơn.
Bao nhieu vay ta.
Note của ss quá nổi để nhiều hãng chạy theo mà theo é o kịp.... H có em này nữa thì phân khúc note quá phong phú

lol...
Lill Keri
ĐẠI BÀNG
11 năm
@banchat9x Fan Cuồng SS à o_O
linhnd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tiếc quá em nó lại có ăng-ten. Không mình cũng múc 😁
@linhnd cái ăng ten có ảnh hưởng gì đến tình hình thế giới đâu hả bạn, chủ yếu là sở thích và nhu cầu thôi, nhưng nhìn cái đầu bút to thế kia mình nghĩ chức năng bút chắc không bằng SS
linhnd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dainguyenhai
Nó ảnh hưởng đến thiết kế. Giờ mua cái máy chọn thiết kế là chính chứ hiệu năng các máy có chênh nhau nhiều đâu. Cuối cùng cũng chỉ nhắn tin gọi điện.
puppygoody
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daocong91 Nếu dùng FPT thì chẳng khác nào nối giáo cho TQ.
@linhnd Cái này thì cũng tùy quan điểm mỗi người , mình thì lại ko để ý cái này lắm , mình cũng dùng qua hơn chục cái đt hàn quốc có angten ( s1,s2,s3, note1,note2, sky830,840,850, lg lte2, g và g pro... ) cũng chả để ý là nó có cái angten nữa, công nhận là chúng nó cũng dấu angten tài thật, những máy ss hàn và bản quốc tế kích thước cũng như nhau mà các bản hàn lại có angten, ( mình cũng dùng qua các bản quốc tế s2, note 1,2, lg g ) Có lẽ tại mình hay quan tâm đến kiểu dáng tổng thể và độ sắc nét, kích cỡ màn hình lên cũng ko quan trọng cái angten có hay ko và chưa bao giờ kéo angten cái nào ra cả, đôi khi cũng chả nhớ nó để angten ở bên trái hay phải
dib
TÍCH CỰC
11 năm
Hãi với Vera !

VN bây giờ vera đầy ra chã biết loại nào là thật là dựng
@dib Vega bác ơi
dib
TÍCH CỰC
11 năm
@tú tầu
mình là mình bảo nó là Vera ;)

không hiểu sao có người bỏ tiền ra mua con điện thoại mà nó không có ý SX cho mình xài, nhìn cái bàn phím phone là ứa gan rồi , mua về rồi Fix Fẹc đủ thứ, bỏ tiền ra mua SP để dùng chứ đâu phải để sửa?
anhung161
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dib Chỉ dùng Sky pantech từ đầu mới biết được cảm giác sướng bạn ạ , cái cảm giác ấy không bao giờ có với những người chỉ thích hưởng không đâu 😁 Dám chắc những dòng smp dù để hđh nguyên gốc của nxs thì trong khi xài vẫn phát sinh lỗi , thế thì mình fix ngay từ đầu cũng ngon vậy :D
hehe
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
11 năm
xu hướng cảm biến !
cá nhân mình cứ thấy nó giống cái galaxy s3 chỉ có điều ít bo tròn hơn thôi
@chebistorm chả thấy giống S3 tẹo nào , .... xem hình thì máy rất đẹp , ... nhận xét đại khái vậy thôi chứ giá vậy chẳng có tiền mua đâu
hihihi133
TÍCH CỰC
11 năm
trước giờ cứ tưởng SKy và Pantech là 1 chứ 😃
@hihihi133 sky và vega đều là của pantech mấy bác ak...
@hihihi133 Sky là dòng sản phẩm nội địa của Pantech Hàn Quốc.
puppygoody
ĐẠI BÀNG
11 năm
@catbuitcs Bác nói đúng đấy.
@Doraemon12345 Pantech is a South Korean company that manufactures mobile phones
Cái kia thì em nhầm bác ợ, Sky là dòng sản phẩm của Pantech được lưu hành nội địa. Bác mà nói em ngược thì chính bác cũng nhầm.
840$ thì mua note 3 cho lành. Bắt chước note 3 nhiều quá.
Kenny
CAO CẤP
11 năm
@princesun xin lỗi chứ màn hình note3 so với mấy em 860 đã là vất chứ đừng nói gì em này 😃
Hic.. Note bự.. Cảm biến vân tay..
tnquang
TÍCH CỰC
11 năm
Kiểu dáng đẹp. Cấu hình tốt nhưng giá chát quá. Note 3 giá chỉ khoảng 750$ mà đã là 17 triệu, con này hàng không chính hãng (chắc là hàng nội địa) giá chắc phải gần 18t.
Nếu giá rẽ khoảng 13-14t thì có thể cạnh tranh với Note được nếu như người dùng muốn trải nghiệm thương hiệu lạ. Tuy nhiên nếu bị giang hồ nói là hàng Hồ cẩm đào thì...
@tnquang Không phải hàng dựng nào cũng không tốt đâu bác. Em dùng sky a760s hàng dựng 100% đc gần 2 năm rồi mà dùng tốt ko lỗi lầm gì. Mà giá có hơn 2tr.
thêm lựa chọn
fbboyz93
TÍCH CỰC
11 năm
Con lạy bố.nhái trắng trợn thế:mad:
cả vỏ lẫn ruột.để xem em này làm gì cho đời
@fbboyz93 nhái chỗ nào S800 là chíp bọn nó bán mua về rap là thành thôi, màn hình to thì hãng nào mà chả có :l cái bút viết có từ thời O2 rồi; ...
.Mr.
TÍCH CỰC
11 năm
@bomduc Đổi ngươc lại tít là Samsung chắc không nói kiểu này đâu nhỉ 😃
@fbboyz93 Con lạy thím, baka vừa thôi
puppygoody
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bomduc Bác nói đúng. Mấy người khác không biết mà tỏ ra nguy hiểm.
chắc khác mỗi thằng note ở khoản giá và cảm biến vân tay , cứ thằng nọ trộm cắp của thằng kia cũng có cái hay
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Nhìn lướt qua tưởng dòng Galaxy Note của SS 😁 may mắn cho Pantech nhé, Pantech giống ngoại hình SS thì ko ai la làng đâu, chỉ khi nào SS giống mấy hãng khác 1 chút thì mới có chuyện bảo ăn cắp, sao chép...này nọ :D
Kabm
CAO CẤP
11 năm
@ctn100
Thằng Samsung nó có 40% cổ phần trong Pantech đấy, nếu Pantech nó có chôm gì thì cũng là chôm đồ nhà thôi!!
hoancanon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ctn100 ss đã bỏ 47,6 triệu USD để mua 10% cổ phiếu của pantech rồi còn gì nữa
http://vozforums.com/showthread.php?t=3325888&page=3
@ctn100 Gà cùng nhà không đá nhau đâu.
seoul
ĐẠI BÀNG
11 năm
Màn hình 5,9" là thích rồi
Công chúa Pantech
Note 3 xấu bịnh, xin đừng so sánh với em này 😁
@htevn
chất lượng Note 3 thì xem xem với em Round . Lưng + sườn gia công lởm khởm nhìn tởm thật :oops:
@galabuon Chưa bán hết vé đã hát rùi.. Đúng là CL (cải lương) he he..
@htevn chưa trên tay note 3 xin đừng phán bừa. Thân!
@galabuon bạn và ga_depzai gi đó chắc là anh em nhĩ, cuồng apple quá =))
A sam không thích con này.
Mà con note 3 ra sau iphone 5s chắc cũng cho cảm biến vân tay vào và đắt cho nó cái tên thật là lạ là "liếm id" 😁
@trandinhdoan91 Con này tuổi gì mà đòi so với note 3 hả bác! Sam ko bao giờ lo. Note của sámung quá nổi tiếng, quá đỉnh, trừ thiết kế ra thôi.:D
@trandinhdoan91 chiến lược kinh doanh cả thôi , chứ bên trong người ta đã thử nghiệm cả tá mẫu dt r , đừng nói chuyện copy hay ko , hãy nhìn vào doanh số
@lephuoc09x3a các hãng sắp theo apple cho cảm biến vân tay vào rồi samsung sắp xón ra quần đến nơi rồi =)). Chứ dẫn chứng cái máy nào đình đám vào chứ đừng kéo những cái máy hẻo lánh xa xôi ra mà lắm dẫn chứng. Xu thế năm nay là cảm biến vân tay rồi .
@trandinhdoan91 Ôi vãi bác! Sky Pantech chuyên ra các mẫu có cảm biến vân tay từ cả năm nay rồi ...... Iphone đâu phải đầu tiên đâu? :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019