Paralles Desktop: Windows trên Mac, ngọt ngào

cuhiep
4/6/2006 3:19Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhà mình có ai có đồ chơi cho build 4560 không cho mình xin với 😁 tìm hoài chẳng thấy ở đâu có. Thanx nhiều. Trong bản 4560 mình thấy nó tự mount mấy Volumn trong Win thành ổ mạng trên Mac. Còn build 4124 thì ko biết tìm mấy cái ổ đó ở đâu nữa, mặc dù là đã check vô share windows drives rồi.
hình như Build 4124 nó ko tương thích với bootcamp 1.3 hay sao í. Cài bootcamp driver xong vô bằng parallels là treo ah. fải disable BootCamp Keyboard Manager thì mới chạy dc. Có bạn nào gặp vụ này ko? Mình xài Vista.
bản mới nhất là 4560, bác up lên thử xem nào
http://www.parallels.com/en/download/desktop/
rùi đã xài từ đầu rùi mỗi tội ko có cái ấy mà ra tiệm mua chỉ có build 4124 thôi. nếu mà biết forum này sớm thì đâu tốn 200k mua toàn thứ linh tinh 😁
draco
ĐẠI BÀNG
17 năm
Các bác cho em hỏi tí, chạy paralles như vậy thì tốc độ của Win chắc là bị ảnh hưởng đáng kể hả các bác? so với chạy boocamp thì thế nào các bác nhỉ? nếu em chạy những thứ nặng nặng như autocad, 3dmax, game.v.v.v thỉ có mượt không.
Thanks
A Hiệp cho e hỏi là e co máy IMAC G4 nhưng mà e ko biết hệ điều hành xài version mấy cả?
A chỉ giúp dùm e có cách nào coi ko ?
Máy của e xài ram 512mb
ko biết có cài thêm wixp được ko ?
E mới xài nên ko biết là có sách Tiếng Việt chì xài máy này ko ?
Nếu có thì mua ở đâu vậy a?
Chỉ cho e với
Cám ơn a Hiệp trước nha.
Muốn coi cái này thì bác kick vào hình quả tao ở góc trên bên trái, chọn "about this mac."
Có thể cài được (nhưng không dùng parallel để cài được), win chạy rất chậm, có cũng như không.
Có thể kiếm được vài cuốn sách hướng dẫn sửa dụng Tiger bằng tiếng Việt ở ngoài nhà sách (hoặc tiệm sách cũ - đường Nguyễn Chí Thanh). Nhưng khá là hiếm.
Cám ơn a Hiệp đã trả lời những câu hỏi của e.
A Hiệp có tài liệu Tiếng Việt nói về sử dụng máy Mac G4 ko?
A co thể chia sẽ cho e với .
Atrac
ĐẠI BÀNG
16 năm
!!!

pm cho mình, mình tặng bác một cuốn. ở sg nhá.
Em dùng bootcamps thấy bất tiện quá. Bác nào pm cho em xin key của paralells 3.0 build 5160 với.Dùng bản trail khổ lắm huhu
Atrac
ĐẠI BÀNG
16 năm
hi!

hiện tại có bản Parallels Desktop 3.0 (Build 5582) Leopard Compatible. NEW...bạn lên trang chủ của nó tải về, còn ABC thì pm, mình gởi cho....
sorry, dành mất phần của mod rồi tại rảnh quá không biết làm gì....
😃 trước mắt là thấy em 5582 này nhanh hơn em cũ, và nó khắc phục được cái lỗi là không Mount cái ổ của win được, chạy ngon.
Windows có thể chạy trên hệ điều hành của Mac OS X

Bác Hiệp xin cho e hỏi là e dùng máy Mac Pro - Power Mac G5 1,8Ghz , 4Gb Ram. E có thể cài win Xp vào máy của e được ko? Nếu được thì e phải dùng phần mềm gì để cài..Cám ơn bác nhiều
Bác dùng virtual pc: http://www.microsoft.com/mac/products/virtualpc/virtualpc.aspx?pid=virtualpc

Nhưng mà win cài qua cái này chạy chậm lắm.
Windows có thể chạy trên hệ điều hành của Mac OS X

Cám ơn bác nhiều..Nhưng bác có biết cái link nào để mình down FREE ko vậy.. Bác chỉ giúp e với
Đúng là "ngọt ngào" - E vừa cài xong, chạy cứ phải gọi là .... Mỗi tội chậm hơn một chút! Thanks các bác nhiều!Chia sẻ file vô tư mà chẳng cần cài thêm gì cả!
Atrac
ĐẠI BÀNG
16 năm
đã pm. sau thi pm trực tiếp vào hộp thư forum nhá........
mấy bạn cho mình hỏi là, mình cũng cài parallel 5582 lên con macbook, chỉnh share hết video cho nó luôn (64mb) mà chơi VLTK II nó cứ giựt disco ấy 😔. Bạn nào có cao kiến gì xin chỉ giáo với. Cám ơn rất nhiều
tình hình là ko chơi được game, giật lắm các bác ạ, game gì cũng thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019