Paralles Desktop: Windows trên Mac, ngọt ngào

cuhiep
4/6/2006 3:19Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

baonguyen
ĐẠI BÀNG
16 năm
mấy bác xài rồi cho em hỏi, cài windows bằng cách này thì tài nguyên của máy xài cho win khoảng dc bao nhiêu phần trăm, chứ các bác nói nó yếu hơn em vẫn không hình dung ra dc, thanks
Nói chung là parallel chiếm ram, mình share cho nó bao nhiêu % ram thì nó chiếm tài nguyên của máy là bấy nhiêu.
Còn chip và hdd thì không đáng kể.
baonguyen
ĐẠI BÀNG
16 năm
vấn đề này thì chỉ cần share cho nó 2G ram là ok, nhưng còn card hình rởi thì sao hả bác, liệu nó có sd hết không (chứ em nghe đâu nó có 64M) thì có như không
Card màn hình thì mình thấy nó không sử dụng cái card vga rời trong con máy của mình 😔 , chỉ share có 64Mb thôi, hỗ trợ games 3d 😁
baonguyen
ĐẠI BÀNG
16 năm
trời tiếc quá, không biết đến khi nào nó hỗ trợ dc như bootcamp hỉ...thích Mac quá, nhưng vì công việc vẫn không thể từ bỏ anh win hichic
saubeo
ĐẠI BÀNG
16 năm
các bác cho em hỏi đã có ai dùng đc Ubuntu trên leo chưa vậy,em rất muốn dùng thử nhưng không biết cài bằng cách nào
Ethernet Card, không dectected trong Vista.

Chào các bạn,
Mình cũng đang chạy paralles desktop, nhưng sao cái card mạng nó không thể nhìn thấy được!? không biết là cần phải cài gì hoặc setup thông số gì thêm không.
Nhờ các bạn có kinh nghiệm về môn này hướng dẫn giúp.

Cám ơn nhiều.

Bác có set như trong hình trên không?
em dùng bootcam cài win XP hiện đang chạy rất tốt, không có gì phàn nàn. chỉ mỗi tội là muốn dùng win thì phải khởi động lại máy bất tiện quá.
Bây giờ em muốn cài parallel thì phải làm sao? em không muốn cài lại win đâu, mà chỉ muốn dùng win trên mac os thôi.
setup cụ thể nó như thế nào để có thể dùng parallel mà không phải cài lại win.
Thank các bác.

p/s: HDD của em chia làm 3 ổ, 1 cài Mac, 1 cài Win và 1 dùng lưu Data. Em cài thử và mò mẫm trong đó thì nó cứ báo cái câu, đại loại là tìm thấy 2 partition chứa win "thực ra chỉ có 1 mà thôi" em cũng chẳng hiểu sao nữa.
Bác coi bài này: http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=5694

P/S: lần sau bác lên tìm kiếm trước khi hỏi nhé, bác sẽ có câu trả lời nhanh hơn 😃
Thank bác đã chỉ, Em cũng có đọc bài này rồi nhưgn làm không được bác à. Máy cứ báo lỗi thế này :

More than one Windows partitions are found. This is not a standard Boot Camp configuration. Please refer to the Parallels Desktop for Mac User Guide, Using Boot Camp Windows XP Installation chapter for instructions on how to configure Parallels virtual machine in case of a non-standard Boot Camp configuration on your Macintosh comp

Em chia 3 ổ đĩa và đã cài win bằng bootcam rồi, bây giờ muốn cài parallel để khỏi phải khởi động máy mỗi khi dùng win.
Anh CuHiep ơi . tình hình là em mới mua 1 con iphone và macbook thường.em chưa hiểu biết gì nhiều lắm về HDH này.
thứ 1 anh có thể hướng dẫn sơ lược cách dùng Macintosh được không à
thứ 2 anh cho em xin thuốc (cdkey or ..... ) của 1 số soft cho MAC
chẳng hạn như paralell và soft RC2 gì đó như anh nói được không anh.

Nick Ym: mattinhyeu_anhditimtinhyeumoi04@yahoo.com

em ở Đà Nẵng chuẩn bị 20 vào Sg .
em có thể liên lạc cho anh hoặc mời anh đi uống cafe 1 buổi để em có thể làm quen vơi anh cũng như HDH mới được không a
Máy của bác đã cài win qua bootcamp, nhưng parallel nó không hiểu được bản win này (đại loại là nó bảo bản win của bác cài không theo tiêu chuẩn 😃 ). Bác không dùng parallel để boot win của bootcamp lên được trong trường hợp này.
các bác cho tui hỏi.tui đã cài parallels desktop 3.0 nhưng không cài lại win mà chạy tiếp tục win Vista đã cài từ trước.nhưng khi chạy win bằng parallels nó đòi activate code.sau khi nhập code vào thì lại bị error.bây giờ không biết làm sao để vào được win nữa.các bác giúp với.
cho mình hỏi cái VIRTUALIZATION DESKTOP có nghĩa là gì vậy. và dùng có lợi gì và có nên dùng ko??? thanks nhiều
KÔ có Serial luôn à anh Hiệp??
sao không thấy ai giúp mình vậy????
mấy a cho e hỏi macbook.2.1Ghz.ram 2G trên parallel minh cai win xp thi có choi game biệt đội thần tốc và võ lâm truyền kỳ được kô?chơi có bị giật hay kô?ai cài rồi xin tư vấn cho e với.cám ơn tất cả.
Không sài Macbook, không chơi game online nên không rõ. Nhưng nghe đồn Paralles 3.x là có hỗ trợ tốt 3D rồi. Cứ thử thôi.

Chúc may mắn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019