Paramax ra mắt đầu karaoke LS-5000 công nghệ phối nhạc mới, tìm bài hát bằng giọng nói, giá 14 triệu

ND Minh Đức
16/7/2016 10:36Phản hồi: 41
Paramax ra mắt đầu karaoke LS-5000 công nghệ phối nhạc mới, tìm bài hát bằng giọng nói, giá 14 triệu
Thương hiệu thiết bị âm thanh karaoke Paramax vừa chính thức ra mắt tại Việt Nam 2 mẫu đầu phát karaoke thuộc dòng LS-Series mang mã hiệu lần lượt là LS-5000 và LS-3000. Paramax cho biết đây là sản phẩm được kết hợp phát triển cùng thương hiệu karaoke Hàn Quốc là TJ Media với những tính năng nổi bật như công nghệ phối nhạc tiên tiến, hỗ trợ kết nối với ứng dụng và tìm kiếm bài hát bằng giọng nói trên điện thoại thông minh, đồng thời đây cũng là thiết bị karaoke đầu tiên hỗ trợ Wifi Direct tại Việt Nam. Giá của 2 sản phẩm LS-5000 và LS-3000 lần lượt là 14 triệu và 5 triệu đồng.

Với mức giá cao gấp gần 2,5 lần so với mẫu LS-3000, LS-5000 được Paramax cho biết là sở hữu công nghệ phối nhạc karaoke tiên tiến nhất hiện nay với sự phát triển từ các chuyên gia trong ngành công nghiệp âm nhạc Hàn Quốc TJ Media. Đồng thời, đây cũng là sản phẩm đầu tiên tại thị trường Việt Nam có trang bị công nghệ phối nhạc RealSound, sử dụng những bản phối mới từ các nhạc cụ có chọn lọc như đàn tranh, sáo, đàn bầu, trống, piano, guitar,... nhằm tăng cường trải nghiệm và cảm xúc âm nhạc của người dùng. Mặt khác, họ còn tích hợp sẵn những phần bè hát (chorus) từ các nhóm bè nổi tiếng tại Việt Nam dưới sự chỉ huy của các đạo diễn âm nhạc Hàn Quốc nhằm làm đẹp thêm giai điệu bài hát, cho trải nghiệm được cho là gần với sân khấu thật nhất.

Với mẫu LS-3000 thì Paramax cho biết rằng sản phẩm kế thừa nguyên vẹn những phẩm chất âm thanh của LS5000 và bản chất là một chiếc DVD karaoke. Còn LS-5000 thì bên cạnh việc tích hợp sẵn ổ cứng bên trong thì nó còn là đầu karaoke đầu tiên tại Việt Nam hỗ trợ tính năng tìm kiếm bằng giọng nói. Khi kết nối máy với smartphone iOS hoặc Android bằng kết nối Wifi Direct thông qua ứng dụng SingSmart thì người dùng có thể đọc tên bài hát để tìm bài muốn hát thay vì phải bấm số hoặc tìm bằng ký tự như hồi xưa. Cũng trong ứng dụng này, người dùng có thể điều khiển các thao tác trên đầu karaoke, cập nhật những bài hát mới hoặc tùy chọn sử dụng các hình ảnh hiển thị trên màn hình khi hát.

Tất nhiên là tính năng cập nhật trực tuyến chỉ có trên LS-5000 còn LS-3000 thì sẽ cập nhật định kỳ thông qua DVD do hãng phát hành. Hãng tuyên bố họ là đơn vị có số lượng bài hát có bản quyền nhiều nhất thị trường hiện nay với hơn 11.500 bài và sẽ còn tăng lên sau mỗi lần cập nhật với khoảng 300 bài mới. Mặt khác, họ cũng có 450 bài hát tiếng Anh bản quyền để cung cấp cho dòng LS-Series. 2 mẫu máy trên sẽ được chính thức bán ra từ ngày 15/7 với mức giá lần lượt là 14 triệu và 5 triệu đồng cho 2 mẫu máy LS-5000 và LS-3000.
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
ngon, chỉ mong nó giống beat ca sĩ là đc
Cái này ứng dụng hay nè, đỡ phải bấm nhiều.
nierec
TÍCH CỰC
8 năm
Thiết kế mang đậm chất Hàn Quốc, vui tươi, sinh động mà kèm sang.
Tuổi tôm so với arirang huyền thoại, karaoke chủ yếu là âm thanh, vứt hết mấy cái smart vớ vất ko đáng 1 xu, ai mua mấy cái này đúng là phí tiền
@proreviewsphone Chào các bác. Lâu rồi em không du ngoạn internet. Hôm nay có thời gian rảnh rổi nên du ngoạn một tí xem gì tin gì mới hấp dẫn không. Qua đây thấy mấy bác thảo luận sôi nổi quá em mạo mụi tham gia thêm cho vui. Em rất thích cái câu bác Proreviewsphone "Tuổi tôm so với arirang huyền thoại, karaoke chủ yếu là âm thanh". Theo em nghĩ thế này không biết các bác có hài lòng không: Arirang là biểu tượng tâm hồn của người Hàn Quốc đúng là huyền thoại. Nhưng đã là huyền thoại thì chỉ trải qua một thời trong quá khứ xa xưa và hôm nay chỉ là truyền miệng. Nhưng thực tế thế nào là chuyện khác. Còn tuổi Tôm là thể hiện trẻ trung, nhiệt huyết, năng động và đầy chất là thự tế. Nhưng tuổi tôm hôm nay là huyền thoại thì các bác thấy thế nào. Em góp ý cho vui mong các bác thông cảm.
Còn đối với dòng sản phẫm LS này của thằng Paramax quản cáo rất sôi nổi. Mặc dù nó mới ra thị trường dòng đầu karaoke nhưng em biết nó từ lâu rồi cách đây hơn 16 năm. Nhà em đã sử dụng thương hiệu này lâu rồi. Còn đầu karaoke theo như em tìm hiểu thì thằng này mạnh dạng cho ra dòng sản phẩm karaoke này với sự hợp tác với công ty TJ Hàn Quốc. Em có tìm hiểu công ty này đúng như thằng Paramax này giới thiệu. Công ty này tới hơn 35 năm làm nhạc và các người làm nhạc này toàn là những người giỏi KPOP Hàn Quốc đó các bác. Còn hệ thống làm nhạc thì khỏi phải bàn. Em nhìn là muốn xỉu luôn. Ở Việt Nam em chưa thấy hệ thống nào như thế. Em còn được biết công ty này là chủ sở hữu của hãng Dream Sam chip. Mà các sam chip này được các hãng karaoke khác sử dụng trên thị trường Việt Nam và thế giới. Với lại thằng này có nhiều nhạc realsound với nhạc cụ được thu âm từ nhạc cụ thật. Và thu âm bài hát thì rất tuyệt. Còn các tính năng khác em không quan trọng. Em nghiên cứu xong và cũng được nghe thực tế. Em cũng hơi mê nhạc một tí nên ôm về nhà một con LS5000 này về nhà luôn. Bà xã em chửi quá chừng luôn. Nhưng khi nghe thì lại thích quá giời luôn. Phải nói nhạc hay em. Hèn chi cái thằng này nó mạnh dạng như thế. Như bác proviewsphone đề cập là quan trong về âm nhạc. Đó là cảm nhận của em muốn chia sẽ với các bác. Không biết có bác nào giống em không?
@proreviewsphone Chào các bác. Lâu rồi em không du ngoạn internet. Hôm nay có thời gian rảnh rổi nên du ngoạn một tí xem gì tin gì mới hấp dẫn không. Qua đây thấy mấy bác thảo luận sôi nổi quá em mạo mụi tham gia thêm cho vui. Em rất thích cái câu bác Proreviewsphone "Tuổi tôm so với arirang huyền thoại, karaoke chủ yếu là âm thanh". Theo em nghĩ thế này không biết các bác có hài lòng không: Arirang là biểu tượng tâm hồn của người Hàn Quốc đúng là huyền thoại. Nhưng đã là huyền thoại thì chỉ trải qua một thời trong quá khứ xa xưa và hôm nay chỉ là truyền miệng. Nhưng thực tế thế nào là chuyện khác. Còn tuổi Tôm là thể hiện trẻ trung, nhiệt huyết, năng động và đầy chất là thự tế. Nhưng tuổi tôm hôm nay là huyền thoại thì các bác thấy thế nào. Em góp ý cho vui mong các bác thông cảm.
Còn đối với dòng sản phẫm LS này của thằng Paramax quản cáo rất sôi nổi. Mặc dù nó mới ra thị trường dòng đầu karaoke nhưng em biết nó từ lâu rồi cách đây hơn 16 năm. Nhà em đã sử dụng thương hiệu này lâu rồi. Còn đầu karaoke theo như em tìm hiểu thì thằng này mạnh dạng cho ra dòng sản phẩm karaoke này với sự hợp tác với công ty TJ Hàn Quốc. Em có tìm hiểu công ty này đúng như thằng Paramax này giới thiệu. Công ty này tới hơn 35 năm làm nhạc và các người làm nhạc này toàn là những người giỏi KPOP Hàn Quốc đó các bác. Còn hệ thống làm nhạc thì khỏi phải bàn. Em nhìn là muốn xỉu luôn. Ở Việt Nam em chưa thấy hệ thống nào như thế. Em còn được biết công ty này là chủ sở hữu của hãng Dream Sam chip. Mà các sam chip này được các hãng karaoke khác sử dụng trên thị trường Việt Nam và thế giới. Với lại thằng này có nhiều nhạc realsound với nhạc cụ được thu âm từ nhạc cụ thật. Và thu âm bài hát thì rất tuyệt. Còn các tính năng khác em không quan trọng. Em nghiên cứu xong và cũng được nghe thực tế. Em cũng hơi mê nhạc một tí nên ôm về nhà một con LS5000 này về nhà luôn. Bà xã em chửi quá chừng luôn. Nhưng khi nghe thì lại thích quá giời luôn. Phải nói nhạc hay em. Hèn chi cái thằng này nó mạnh dạng như thế. Như bác proviewsphone đề cập là quan trong về âm nhạc. Đó là cảm nhận của em muốn chia sẽ với các bác. Không biết có bác nào giống em không?
@proreviewsphone Trời đất, bác bị cuồng Arirang hay là nhân viên của Maseco?
Nhãn hiệu Arirang chưa bao giờ là của Hàn Quốc nhen các bác, chỉ là cái tên sản phẩm karaoke của ông Maseco (Cty cổ phần dịch vụ Phú Nhuận). Mà cái tên Arirang cũng không phải là gốc Hàn, nó là một lễ hội hoành tráng của Bắc Triều Tiên thôi.
Cái arirang ghê nhất giờ là SmartK+, hát như củ cải, hay lỗi, cập nhật chậm,..
linhatm
TÍCH CỰC
8 năm
mua về hát cho hàng xóm nó chửi,
caphe17
TÍCH CỰC
8 năm
Nhìn thiết kế thấy rẻ tiền.
Thích hát cứ lên ikara tha hồ mà hát miễn phí. Tội gì vác cái của nợ này về cho mệt xác ra
mình nghĩ karaoke đâu có khó làm đâu nhỉ, làm cái network nội bộ, 1 cái web nhỏ local cho mọi thiết bị smart log vào và chọn bài là system tự cho vào hang đợi là xong.

Vậy là mọi người đều có remote control = smart device, khỏi giành nhau
@congthanhgiong ý tưởng cũng hay đấy chứ, làm cái web karaoke là xong 😁
phamlong
TÍCH CỰC
8 năm
@phamlong Trong bài là đầu KOK ( nguồn phát) còn của Long so sánh là Amply ( khuếch đại công suất ) mà!
KOK thì huyền thoại DH3600 Airang vẫn còn update vol mới nhất nha! Tiếc là VCD nên hình ảnh hơi kém!
cardinluu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhà đang xài acnos sk9018ktv vẫn ok chưa lỗi thời =))
dayfine
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này hát có giống Hanet ko nhỉ
TrungDungSi.
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã từng mua 1 giàn karaoke .. và chỉ hát đúng 1 lần ,, vì sau lần đó bị mấy ông già nhà kế bên nói cho quá trời . .. thế là cất luôn ..
BOOTLOADER
TÍCH CỰC
8 năm
Loại này phải kết hợp với hệ thống karaoke đỉnh cao là Main Công suất và bộ trộn ( Mixer ) tạo Echo và Reverb sử dùng công nghệ Kỹ thuật số...., Chống hú rít mic hát giọng ca sỹ...
ACE tham khảo tại đây : https://www.facebook.com/thietbikaraoke/
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
Tầm tiền đó ta chơi hàng second hand Nhật, Âu ngon chán, chứ mà đầu tư vào mấy thứ này phí tiền, gì chứ lên vnav forum toàn cao thủ, nhờ họ tư vấn cho bọ dàn second hand bảo đảm chết cũng ko hối tiếc 😃
PC cùi 8 lít, ổ cứng 2T 1tr8 chứa khoảng 15k bài. Nguồn nhạc YousingHD, vietktv, sap lẩu thập cẩm cắm máy download khoảng 2 ngày trên HDvietnam. Xuất usb qua jblkx100 xử lý. Chọn bài bằng điện thoại. Âm thanh hình ảnh vả chết bất cứ loại đầu nào có trên thị trường. Nếu sai cứ mồm em mà vả. Ngon mà rẻ. Thêm 4 lít làm cái vga xuất 2 màn hình chọn bài nữa thì cứ gọi là ngon ngon ngon.
Tiện thể khoe bộ nhà em:
Phần phát thì như trên
JBL KX100, MAIN công suất yamaha p7200s (thèm crown vãi đạn mà hem ko hìu)
Loa 1 cặp BMB CSV450se, 1 cặp JBL Ks310. Sub AR2015 bass 40. Mic BBS Prosound 1800.
Hát cứ cứ gọi là quán trả lại tiền. Offline bọn nó éo thèm ra quán mà cứ kéo nhau về nhà em.
BOOTLOADER
TÍCH CỰC
8 năm
@cutamthat Bộ hay đấy, Cơ mà bảo nguồn nhạc kia hay hơn đầu............là hoàn toàn sai lầm. Riêng nguồn nhạc KTV thì không nói làm gì, Nhạc hay hay dở là do ca sỹ và thời điểm ra đời bài hát đó...vậy nguồn nhạc nhiều bài cần phối lại, mà sau khi phối nó được chạy qua con SAM2533 của Dreamsound với ngân hàng Soundbank rất khủng, nó tát trên nhạc KTV trên mọi phương diện về độ đánh, Chỉ kém nhạc KTV là nhiều vài phối không giống Beat gốc mấy nên khó hát với một số ng.
Còn con Yamaha 7000s Fake VN đặt tàu, Còn gọi mấy con main bãi tàu bằng ông nội......
mới bán 3 con dùng lướt có 3t2/1 con thôi, Không tin inbox add face gửi hình cho
holokids
TÍCH CỰC
8 năm
Cái nồi chứ tốn 15tr cho cái này.
mấy dòng karaoke ổ cứng đến bây h Vietktv vẫn là bá nhất, mấy cái này chưa đủ tuổi đọ được về hiệu quả sử dụng. Và bác nào bảo bỏ hơn 15 củ ra không bao h mua sp của VN thì chắc bác chưa biết, tất cả các sản phẩm đầu karaoke hiện nay trên thị trường VN đều là của thương hiệu VN và do VN sản xuất nhé. Từ Vietktv, Hanet, Airirang, Acnos, VinaKTV.....
BOOTLOADER
TÍCH CỰC
8 năm
@Trinh_Hai_1991 Chết đến đít rồi còn bá với chả nhất, VietKTV có mấy ông trùm thì 1 ông ra làm BTE, 1 ông làm SapKTV...còn lại toàn ông ất ơ....Nói về Karaoke KTV có nguồn nhạc chất lượng cao nhất, nét nhất và cập nhật nhanh nhất phải nhắc đên Home Kara
@BOOTLOADER haizzz, chắc lại ăn chia ko đều 😔
VN hay bị tư tưởng ấy, chả biết bao h mới khá được :(
chenzenvl
ĐẠI BÀNG
8 năm
đinh giá sản phẩm còn ảo quá thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095