(patch) Đưa Pre3 về 4x4 icon và 6 icon trên Quick Launcher (đã làm chuột bạch)

14/12/2012 17:4Phản hồi: 21
(patch) Đưa Pre3 về 4x4 icon và 6 icon trên Quick Launcher (đã làm chuột bạch)
Mình đọc được bài hướng dẫn giúp pre 3 có 6 icon trên Launcher
và cách sắp xếp icon như hình:

Đã thử trên pre 3 của mình. ok!

Ai thích thì làm như sau:
1. tải file này về: http://webos.choorp.org/download/com.choorp.ui-scale_0.1.1_all.ipk (chỉ Pre 3 nhé)
UPDATE version 0.1.2:
- Fixed missing notification icons for Calendar, Clock, Messaging, Music Player, and Tasks
- Fixed Calendar icons in the App Launcher
- Fixed most system popup notifications. An example of this would be the popup that appears when you connect your phone to a PC.
- Fixed Clock app's alarm popup notification

http://webos.choorp.org/download/com.choorp.ui-scale_0.1.2_all.ipk
2. Cài đặt và restart.

Lỗi nhỏ: bản 0.1.1 notify sẽ không thấy được một số icon (ví dụ: đồng hồ hẹn giờ; task)...
Nhưng khi chạm vào khu notify nó vẫn hiện lên như hình 2.

Update: Version 0.1.2 chỉ một số icon không hiện như mobile hotspot 😃 (mình thấy có 1 cái này còn những notifies khác chưa thấy cái nào không hiện cả)

Tóm lại dung ổn.

Đọc kỹ nguồn: http://forums.webosnation.com/webos-patches/320526-patch-ui-scale.html
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy mình báo lỗi 😔

@khoaoto Bạn vào preware search và cài cái ausmt (mình nhớ là cài cái ... full) nhé.
@truongtuananhhau1 Preware trên máy mình ko tìm ra cái đó 😔
@khoaoto bạn cài bản thứ 2 đi, mình mới cập nhật, không bị lỗi đâu.
Vẫn thế bạn ơi, thôi đành chịu vậy 😔
cho minh xin lai link ipk
bạn vào link gốc tải giúp mình nhé 😃
@truongtuananhhau1 sao k thấy bản 0.1.2 hả bạn vs lại mình k có ních nên k biết down thếnào 😔
Đăng ký rồi sẽ thấy Link down
@truongtuananhhau1 cài file ipk rồi sao chả thấy j là sao vậy
@khuong08x5 restart đi ban
@truongtuananhhau1 bản mới cho pre 3 tận 7icon trên thanh quich launcher va 4x6 icon trong launcher như trên máy tính bảng vậy.nhìn rất thích
@khuong08x5 Bạn có Link thì chia sẻ cho mọi người luôn nhé 😃
webos nation mà .bản 0.1.0 đó.giao diện đẹp
Bạn vào preware search và cài cái ausmt (mình nhớ là cài cái ... full) nhé.

Hic em làm theo bác này thế là các patch cũ của em ra đi hết. Đã chuột bạch 2 lần và kết quả vẫn như vậy. Từ giờ chừa rồi ko chơi trò này nữa.
Có bác nào bị như thế ko ạ?
@like123 Máy mình có bị sao đâu! khi mình cài đặt, nó báo lỗi, các bác nên nhớ hoặc ghi lại để lên preware search. Những cái như ausmt đều có cả. Mình bị lỗi cái này nhiều (có thể vì server có lỗi không cho tải) nên mình tự lên search và cài đặt, sau đó có thể cài những phần mềm (yêu cầu phải cài đặt theo những phần mềm này)
Có phải cái này không ạ " AUSMT Recovery- Full"
Chính nó là thủ phạm của em đấy ạ
Em lên freware thấy có nhiều cái AUSMT lắm nhưng Full thì chỉ có thằng này thôi. Bác cho em tên đầy đủ của nó với ( hình thì càng tốt)
Thanks
@like123 Sorry lâu không dùng preware nên ko nhớ, bạn cài cái AUSMT Scripts nhé. Mà nếu không hiểu thì click vào nó sẽ nói nó có tác dụng gì. đọc qua là có thể biết để cài...
@like123 cái này mình ciaf k sao.cài tu webosqistall thì nó sẽ hỏi có cài AUsMT k mình ok là dc rồi.sai cài ui-scale sau 😃
Cài thêm GNU Patch, Homebrew JS service Framework nữa bạn nhé
Thank all, mình sẽ thử rồi báo cáo sau nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019