Pebble Time có cập nhật firmware 4.0: giao diện đẹp và rõ ràng hơn, thông báo nhanh, Health cải tiến

Duy Luân
30/8/2016 22:55Phản hồi: 37
Pebble Time có cập nhật firmware 4.0: giao diện đẹp và rõ ràng hơn, thông báo nhanh, Health cải tiến
Pebble vừa phát hành một bản update lớn dành cho những đồng hồ Pebble Time, Time Round, Pebble 2 và Time 2. Firmware 4.0 đợt này có nhiều thay đổi về mặt giao diện: các mục settings được ghi chú rõ ràng hơn về tính năng, mục thông báo sẽ hiển thị nhanh một notification cho bạn xem trước, nếu có lịch hay nhắc nhở thì cũng hiện ra cho bạn xem luôn. Ngoài ra, firmware này còn bổ sung chức năng báo sự kiện sắp diễn ra ngay trên mặt đồng hồ giúp bạn dễ nắm bắt thông tin hơn. Giao diện của ứng dụng Pebble Health trên đồng hồ cũng được thiết kế lại cho dễ nhìn hơn với chữ số đều được phóng to lên. Về tính năng Quick Launch, trước đây bạn chỉ có thể dùng 3 nút để kích hoạt nhanh các app hoặc tính năng thường dùng, giờ thì áp dụng cho cả 4 nút.

Để cập nhật lên firmware mới, anh em cần update app trên iPhone hoặc Android lên bản mới nhất trước, sau đó vào app và nhấn vào nút tải về firmware. Đảm bảo đồng hồ của anh em đã được sạc đầy pin trước khi tiến hành để tránh sự cố chết giữa chừng. Mình đã lên rồi nhưng giờ phải đi làm, có gì hay sẽ thông báo cho anh em trong một bài riêng nhé.

Nguồn: Pebble
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

heorung52
TÍCH CỰC
8 năm
Về VN giá 4 củ thì ngon.
@heorung52 Pebble 2 chắc chắn dưới 4 củ mà bạn, Time 2 thì thấy đang preoder giảm 10% cũng tầm 4 củ chưa tính ship.
Quan trọng là hỗ trợ unicode chưa
Sài Pebble đơn giản mà đầy đủ, pin lâu nữa... mỗi tội màn hình nhỏ quá....
Nôn quá trời....
Quang trọng nhất là có cài được tiếng việt chưa? thì không thấy mod nói.

mình từ firmware 3 xuống firmware 2.9 chỉ vì cái tiếng việt
khuonguyen
TÍCH CỰC
8 năm
@BLACKBERRY__7290 Mình sài 3. Vẫn có tiêng việt mà bạn. Bị lỗi ư ơ gì thôi ah
Chắc mod cài xong đi làm òi. 😁
lxh1290
TÍCH CỰC
8 năm
@khuongnguyenhcm đó là lỗi rồi còn j . ai chả bị thế
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
pebble thiết kế cổ điển như thế kỉ trước vậy...pin lâu thì tôi mua casio ko gấp vài trăm lần à
Add cho hỏi làm như hướng dẫn rồi mà vào muc app có thấy nút nào tải firmware đâu.
luonghh2004
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngoài lề chút : Có ai hướng dẫn giúp mình làm sao để kết nối với ios không ạ.
lxh1290
TÍCH CỰC
8 năm
@luonghh2004 lên appstore cài seach và cài app : pebble rồi bật bluethoôh lên pair với nhau thôi
luonghh2004
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lxh1290 Vấn đề là mình ko pair đc bạn ạ.
w810i
CAO CẤP
8 năm
@luonghh2004 Máy phải ngắt kết nối với điện thoại cũ trước đó đã, tốt nhất cứ pair ở chế độ recovery cho sạch sẽ.
lxh1290
TÍCH CỰC
8 năm
@luonghh2004 bạn thử pair với máy khác xem , được thì bluethôh ip có vấn đề , bạn thử khởi đông lại cả 2 máy cái chưa
lxh1290
TÍCH CỰC
8 năm
pebble stell ngồi nhin à các bác
khungtd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lxh1290 Ngồi nhìn thôi bác. Cá nhân mình đánh giá steel là em pebble đáng xài nhất mặc dù còn lỗi như pair và tính tương thích nhưng hiệu năng và pin rất ổn nhưng update lúc nào cũng chậm 😃. Ai cần cảm ứng trên cái màn hình bé xíu ấy với multicolor làm quái gì nhỉ chỉ để ngày nào cũng cắm sạc 😃
lxh1290
TÍCH CỰC
8 năm
@khungtd steel em chỉ ko ưng khoản lỗi font chữ thôi , còn lại ưng tất , nhìn nó còn ra cái đồng hồ , chứ mấy cái khác như đồ chơi ý
Cách cài tiếng Việt anh em coi ở đây nhé. Hình như chưa support tiếng Việt full đâu

https://tinhte.vn/threads/pebble-goi-ngon-ngu-tieng-viet-99-85-fw-2-x-x-3-x-x-dung-cho-tat-ca-pebble.2617122/
TqTTpT
TÍCH CỰC
8 năm
đã có ai xài time 2 chưa 😔 đợi lâu quá
thehellsoul
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TqTTpT Time 2 đã sản xuất xong đâu mà xài 😁:D Tới tháng 12 mới bắt đầu giao hàng cho backers :D:D
zhongjun
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TqTTpT Chưa bán đâu bạn, mình có đăng ký trước rồi, phải tháng 12 mới giao hàng 😃
bhuubao
CAO CẤP
8 năm
Ơ dàn pebble 2 bán ra rồi à?
Xài pebble firmware mới lúc có người gọi tới nó chỉ hiện họ, phần tên nó để vô dấu ba chấm [...] bực mình muốn chết, danh bạ lưu a "anh .. " hay "chị ... " là nó chỉ hiện ra nhiêu đó. Dù màn hình còn trống quá trời
latvat
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quá thất vọng khi mua pp time round cho vk vì cứ so sanh với apple watch....pin ko nổi 2 ngày khi tắt gần hết thông báo chỉ xem giờ la chủ yếu...
bác Duy Luân cho minh xin zalo hoặc face mình nhờ bác tư vấn chút được không?
anhphe076
ĐẠI BÀNG
8 năm
Pebble classic chưa có FW 4.0. Thất vọng.
gamap
ĐẠI BÀNG
8 năm
không biết chừng nào mới hỗ trợ font tiếng việt và trả lời giọng nói tiếng việt như tụi android wear nhỉ
havt21
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em đã update thành công con Pebble Time Steel rồi nhé các bác. Mới đầu giao diện có thay đổi.
Kacey
TÍCH CỰC
8 năm
Cải thiện giao diện Menu nhỏ gọn lại dễ nhìn hơn 😁
khacduyle
ĐẠI BÀNG
8 năm
Update xong vô menu không thấy Health đâu mấy bác???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019