Pebble Time có thể trả lời tin nhắn bằng giọng nói trên iPhone nhưng có nhiều hạn chế

TDNC
24/11/2015 2:40Phản hồi: 22
Pebble Time có thể trả lời tin nhắn bằng giọng nói trên iPhone nhưng có nhiều hạn chế
Các smartwatch Pebble Time, Pebble Time SteelPebble Time Round vừa có thêm bản cập nhật mới cho phép chúng có thể trả lời tin nhắn bằng giọng nói trên iPhone hoặc dùng các câu trả lời soạn sẵn. Tính năng này đã có sẵn nếu dùng với máy Android nhưng khi dùng với iPhone, tất cả các smartwatch (ngoại trừ Apple Watch) đều bị hạn chế không cho trả lời tin nhắn trực tiếp nên Pebble phải dùng cách sử dụng nhà mạng ngoài để gửi tin nhắn, kèm theo đó là nhiều hạn chế.

Cụ thể, Apple Watch là chiếc smartwatch duy nhất được Apple ưu ái cho kết nối trực tiếp với app Tin nhắn trên iPhone và gửi tin nhắn như một chiếc điện thoại. Còn tất cả các loại đồng hồ khác kể cả Pebble hay Android Wear thì chỉ có thể xem tin nhắn chứ không trả lời trực tiếp được. Do đó Pebble dùng cách sử dụng nhà mạng để trả lời. Tin nhắn sẽ được gửi từ nhà mạng điện thoại chứ không phải từ app Tin nhắn, chỉ có thể gửi SMS chứ không gửi được iMessage, không gửi được tin nhắn nhóm và hiện tại chỉ mới hỗ trợ nhà mạng AT&T của Mỹ. Pebble nói họ sẽ bổ sung thêm nhiều nhà mạng khác trong tương lai.

Theo The Verge
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tất nhiên phải hạn chế rồi.
Không hạn chế, apple watch bán cho cún à.
Cũng giống tàu khựa thôi 😆
@kazumi Hahaa...Đó là lý do Apple Watch chưa đẹp nhất, chưa tiện ích nhất, giá cao ngất ngưởng, ai cũng chê nhưng mà ai đeo nó vẫn khác biệt so với người khác. Còn về đồng hồ truyền thống, chỉ so sánh 2 thương hiệu bình thường giữa Thụy Sỹ và Nhật Bản đã chênh nhau hàng nghìn đô 1 chiếc rồi.
P/s: smart watch không thể so bì với đồng hồ truyền thống được bác ạ. Em cg k thể chia tay em Automatic để đến với SmartW được.
@kazumi Tùy thôi bạn ơi. tôi đeo longines đây. Đeo AW dùng việc khác, đêo đồng hồ cơ học dùng việc khác. Đừng so sánh giá tiền, bản AW ko rẻ như mấy cái sport đâu. Hơn nhiều so với Longines đó. Hiện có 3 con Longines mà chưa con nào hơn dc giá AW bản watch cả 😔(
Tôi cố cầy tiền mua patek philipe bạn à, mà quái nào đồng hồ patek và longiness tôi đều thích cùng 1 thiết kế 😆
kazumi
TÍCH CỰC
8 năm
@wink Ít nhất là mình chưa dùng AW hay SW nào cả, vì thích đồng hồ truyền thống hơn. Nhưng đến 1 lúc nào đó, thấy nó thật tiện ích cho công việc phải dùng thì sao. Sẽ đến tuổi để có xiền mua Patek chứ nhỉ 😁
@kazumi nên mơ để còn có động lực thực hiện bác à.
Hiện tại bán cả 3 cái đồng hồ của e đi mới dc 1/3 cái patek :'( đấy còn là hàng mới bán đi, hàng cũ đeo rồi chắc khỏi bán, mất công. Hì, patek chiếc đơn giản cũng 25k rồi :'( AW cũng 17k :'( toàn đồ hút máu gớm, nhưng mua 1 chiếc cho cả cuộc đời thì là lại ko tính là đắt.
700tr/20 năm/365 ngày = 95k/ngày
Mua 1 chiếc đồng hồ đeo 20 năm, mỗi ngày mất 95k cũng ko tính là quá đắt đỏ 😃, hơn nữa có thể trao tặng con cháu vì đồng hồ cổ điển ko bị hết thời. Con cháu lại đeo dc mấy chục năm.

P/S: mà ước j e có con Henri Graves "miếng thời gian siêu phức tạp" (dịch vui) đeo vào đỉa quần nhể
Nhìn nó sao sao ý. Bây giờ mua đồng hồ cũng phải đẹp một xíu chứ. Nhìn nó thô thô, dc cái pin trâu thôi.
tommykp
TÍCH CỰC
8 năm
@Đỗ thánh 2014 đồng ý, đồng hồ cũng là 1 phụ kiện thời trang mà 😃
Độc và đẹp đó chứ, chứ mình không nghĩ là nó xấu tới nỗi không muốn đeo. Chỉ cần ra đường người ta nhìn đồng hồ mình hoặc tìm hiểu, hỏi về nó là mình biết nó cũng khá được lòng rồi. Hiện mình chỉ đeo đồng hồ cơ và Miband

Mình cứ 1 tháng lại thay đồng hồ (cơ) 1 lần, đồng hồ cùi và rẻ thôi nhưng vẫn được gấu khen. Đó là những dịp hơi đặc biệt tí. Còn đi chơi, teen teen hoặc ở nhà thì mình luôn đeo Miband 😁
TT10
TÍCH CỰC
8 năm
Pebble giờ chăm mấy con mới ra quá, Hứa cập nhật firmware cho Pebble classic lên Pebble time UI mà chờ miết ko thấy động tĩnh gì 😃
@TT10 Chắc không có đâu bác ơi, mình chuẩn bị tiễn em Pebble steel để qua em Gear s2 classic 😃
Ngoại tình thì thế thôi chứ, còn đòi đăng kí kết hôn nữa à 😁
Công nhận thằng iPhone này đào hoa :p
Pebble Time xài rất hài lòng nhưng vẫn còn 1 mốt khuyết điểm nhỏ chưa tìm ra cách giải quyết đó là phần mềm dẫn đường cho Google Maps vẫn chưa có & thực hiện cuộc trực tiếp cho Android lúc được lúc không! 😔
Cóc ghẻ sao sánh cùng thiên nga đc
apple chơi chiêu chăng 😁
Nhìn con apple watch xong h nhìn con nào cũng thấy đẹp
Vẫn đang chờ bản cập nhật Timeline cho Pebble Steel........😕😕😕
n014latoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
mấy bạn chê AW chắc do nó quá đắt thôi, dùng chung vs iphone rất là tiện, chức năng tiện nhất là nghe gọi, nhắn tin trên đồng hồ, ngồi trong nhà ko phải lúc nào cũng cầm iphone, có người gọi đến cái alo luôn cũng rất thú vị... có điều AW hiện tại pin ko đc trâu cho lắm, ngày nào cũng phải sạc, và máy hơi dày, hy vọng aw2 mỏng hơn, nhanh hơn và pin lâu hơn tý khoảng 2 ngày là quá ok 😃
Hungdw
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tất cả smartwatch đều ít nhiều trục trặc khi pair với IPhone trừ Apple Watch!
CuKenPis
TÍCH CỰC
8 năm
Các bác cho e hỏi chút, đang lăn tăn tìm hiểu mãi k hiểu:
- Em pebble time có dùng đc hết các app như i watch k aj?
- Nó có chống nc như quảng cáo không ạ?
_ co bao rung voi phan mem chat bencthu 3 k a
huyphuong127
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vừa làm 1 đôi Pebble time round cho 2 vợ chồng, thấy vui vui.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019