Pediatric HAL, robot mô phỏng bệnh nhi cực kỳ chân thực

Hassler
3/12/2018 15:40Phản hồi: 32
Pediatric HAL, robot mô phỏng bệnh nhi cực kỳ chân thực
Gaumard Scientific hiện đang giới thiệu một sản phẩm được hãng đánh giá là "hệ thống giả lập bệnh nhân nhi tiên tiến nhất thế giới" có tên là Pediatric HAL. Mục đích là để cho các bác sỹ có thêm một dung cụ để thực hành các xét nghiệm và thủ thuật thông thường trên bệnh nhân là trẻ em.

Các chức năng giao tiếp của HAL được liệt kê ra rất nhiều, "nó" có thể cười, khóc, phấn khích, nháy mắt, nói chuyện hay nhăn nhó khi bị đau. Về phần xét nghiệm các bác sỹ có thể tiêm, lấy máu, lấy máu mao mạch, đo điện tâm đồ và đủ các thứ khác. Các bộ cảm ứng còn giúp HAL có thể nghe theo yêu cầu như người thường, như nhìn theo hướng bút chì, hay mắt có thể co giản đồng tử khi bị soi đèn vào mắt. Bác sỹ còn có thể thực tập các thủ thuật như CPR hoặc cả những thủ thuật xâm lấn như đặt ống này nọ.

Đây là một điều thực sự quá tuyệt vời để các bác sỹ có thể thực hành hàng ngày để luôn sẵn sàng cho các ca cấp cứu hoặc các tình huống đột xuất có thể xảy ra trong ca trực của mình. Với mình thì hơi bị khớp bởi các phản ứng của HAL quá thật, và khi nhìn HAL gợi mình cảm giác nhìn vào con búp bê giết người Chucky . Dưới đây là một vài hình ảnh và đoạn video giới thiệu các chức năng của HAL

Tham khảo Gaumard Scientific
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TDL288
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vậy sẽ dễ nghiên cứu hơn
Công nghệ ngày càng hiện đại hay thật!
Sao ko tạo hình giống Chucky, để rèn luyện tâm lý và thần kinh vững vàng cho các bác sĩ luôn 😁
@adagioleonard Annabeo cho dễ thương bác nhỉ.
@tranvutruong Cũng cute phết đấy :oops::oops:

@adagioleonard Quen mặt cái con này rồi mà nhìn lại ghê vãi.
@tranvutruong Treo ở trên, chỗ nào kín kín ở nhà vệ sinh.
Để khi nào ngồi xuống đi nặng, khi nào cảm biến nghe tiếng bõm thì thả con này xuống, thả vào lòng giữa 2 đùi luôn.
Xem ai chịu được hem 😁
Đêm hôm ông nào trực bệnh viện nhìn thấy con này chớp mắt thì bĩnh mie ra quần.
@tranvutruong lại còn màn phát ra tiếng kêu đau đớn nữa chứ 😆
@Hassler Yếu tim là đi luôn chứ ko chơi đâu bác ạ.
Bahamutzero
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranvutruong nhìn mặt nó cứ như muốn nói "mày giỡn với bố à"😁
@Bahamutzero :D :D
Ở nước ngoài, VN mình còn phải ẳm con xếp hàng mới đc thế này
Thật ghê nhỉ
tq@thanh
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn như con ma Chucky..
Nhìn mấy con robot loại này thấy nó ghê ghê sao ấy. Cái mặt cứ đơ đơ. Thà là làm mặt của robot như kiểu mấy con ASIMO của Honda ấy nhìn còn đỡ, chứ làm robot kiểu mặt người như này nhìn nổi da gà.
Nó có biết khóc đòi như bé nhà mình ko ta?
Tín Nguon
TÍCH CỰC
5 năm
quá hay!
sassy224
ĐẠI BÀNG
5 năm
trông giả quá, giả này mà kêu thì chỉ thấy buồn cười ấy, ko nghiêm túc khám bệnh được
NHÌN NHƯ PHIM KINH DỊ ẤY 😁
GHÊ THẬT :D
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
nhìn ghê ghê sao á
hiện đại quá
nhờ robot mô phỏng bé trai để thực tập scarers trong phim Monster Inc của Pixar...
Thực tập trên con này cho quen :3
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Nhìn ngộ ghê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119