Peugeot sẽ sản xuất mẫu concept Urban Crossover 2008 vào năm sau

bk9sw
14/9/2012 16:40Phản hồi: 28
Peugeot sẽ sản xuất mẫu concept Urban Crossover 2008 vào năm sau

Tại triển lãm xe hơi Bắc Kinh diễn ra hồi đầu năm nay, Peugeot đã gây được sự chú ý khi công bố mẫu concept Urban Crossover 2008 (2008 là mã xe) - một mẫu xe được thiết kế dành cho giới trẻ năng động tại thị trường nội thị. Dựa trên cùng một triết lý thiết kế, nhà sản xuất xe hơi Pháp đã vừa công bố mẫu xe hatchback 4X4 nhỏ gọn 2008 mới sẽ được đưa vào sản xuất vào năm 2013 và trong thời gian chờ đợi phiên bản chính thức, nguyên mẫu đầu tiên của xe sẽ được ra mắt tại triển lãm xe hơi Paris Motor Show (PMS 2012) sắp diễn ra vào cuối tháng nay.

Dựa trên sự thành công của 208 supermini, Peugeot đang nhắm đến đối tượng là những khách hàng trẻ tuổi sống tại thành phố với một chiếc xe nhỏ gọn kết hợp giữa 4X4 và hatchback đồng thời nhấn mạnh về phong cách thiết kế. Mặc dù sở hữu hệ thống truyền động 4 bánh với các bánh xe lớn, Urban Crossover không nhất thiết phải là một chiếc xe để đi địa hình. Nó giống một mẫu xe cho những người thành phố thích cảm giác lái của 4X4 và muốn cảm nhận một chút gì đó tự tin hơn khi phải kiểm soát tốc độ trong một thân xác hầm hố.

Với chiều dài thân xe 4,4 m, Urba Crossover sẽ dễ dàng đậu đỗ và len lỏi qua những ngóc ngách hẹp nơi nội thị. Thêm vào đó, động cơ 3 xy-lanh tăng áp 1.2L phun nhiên liệu trực tiếp sẽ mang lại công suất 110 mã lực (82,02 kW) với hiệu suất cao hơn và lượng khí thải thấp hơn.

Mặc dù vậy, điểm nhấn của mẫu concept Urban Crossover 2008 rõ ràng không phải là hiệu quả nhiên liệu mà là triết lý thiết kế và phong cách. Mẫu xe khai thác tối đa hiệu quả khí động học với lưới tản nhiệt "bồng bềnh" và các đường nét điêu khắc phức tạp dạng cánh chim và gờ nổi chạy dọc 2 bên thành xe tạo sự hòa quyện với những bánh xe lớn. Cuối cùng, nổi bật hơn cả là nước sơn màu vàng phản quang. Được biết, Urban Crossover 2008 được thiết kế và sản xuất tại Pháp, Trung Quốc và Brazil.

Thông tin chi tiết về thông số, giá bán và thời điểm ra mắt của mẫu xe sẽ sớm được công bố khi triển lãm PMS 2012 khai mạc.

Theo: Gizmag
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrSad
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp.... Không biết giá bao nhiêu nhỉ?
cái vành và màu xe đẹp quá.
Nhìn xe concept lúc nào cũng đẹp mà thực tế thì chỉ thấy Lambor mới thể hiện điều đó chân thực nhất, các hãng xe khác khi phát hành luôn có chút ... thất vọng so với bản Concept
@Science and Technology Ý em là sự khác biệt từ bản Concept với bản chính thức, chứ có nói đẹp xấu hay đắt rẻ gì đâu bác :eek:
anhtienmen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chuong5580 bác k thực tế j cả, bây giờ là thời bao nhiêu và hỏi xem mấy ai biết
@anhtienmen Thế là do bạn! chứ ko phải do thời buổi..... Nếu đã là 1 người "quan tâm" đến xe thì Peugeot là 1 thương hiệu khá mạnh và 100% những người có "quan tâm" đến xe đều biết. Lada bạn biết chứ? Mitsuoka bạn biết chứ? Xe thì ko có thời buổi, mà mình có "quan tâm" đến xe hay ko?
anhtienmen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chuong5580 thế bạn muốn nói thế nào về thương hiệu, chưa xét tới vấn đề thương hiệu thì vấn đề phổ cập đã quá thấp rồi, tôi chỉ nói ở châu á nhé, có thể chúng ta những người yêu mến xe đều biết, nhưng chúng ta chỉ là cái bộ phận nhỏ trong xh thôi bạn à, mình đang nói chung chứ k riêng chúng ta, mong bạn hiểu dùm, đừng bắt bẻ chi li quá
So sánh với con này xem sao.

loại 2 bánh.

@jack93 Nó giống đồ chơi trẻ con thế....😆
Thiết kế quá tuyệt vời !!!
Đẹp, đẹp
có cần phải đẹp đến thế không ♥
xe đẹp quá, lại tiện nữa...chắc giá không quá mắc
e thấy phần đầu xe giống giống kia sportage
ko có tiền mua nhưng không thể ko nhìn => xe đẹp.
matmeo007
ĐẠI BÀNG
12 năm
xe châu âu đẹp thật...xe này sx ở gần VN hy vọng giá sẽ dễ chịu vì phí vận chuyển rẻ hơn....
@matmeo007 Cứ xăng tăng,mọi thứ đều tăng và giá xe vốn đã rất cao ở VN thì giá xe ô tô có giảm cũng ko đáng kể mấy đâu bác ơi 😁
Em mà có điều kiện em cũng chỉ chơi mô tô thôi!!^^
connguab
TÍCH CỰC
12 năm
woa....................................
đẹp we lun ak
Nhìn ngầu quá, bao giờ thành phiên bản thật thì đẹp lắm.
đẹp mà thể nào giá cũng trên mây😁
thật buồn khi nhìn vài thiết kế mình đã làm từ lâu lắm rồi xuất hiện bởi 1 vài ng có cùng ý tưởng... nếu mình quen biết nhìu hơn hoặc bằng 1 cách nào đó mình sẽ thể hiện những thiết kế của mình tốt và trước họ
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
xe đẹp quá... 😃 like
Chẳng đẹp tẹo nào...crossover thích nhất vẫn là Lexus, SUV thì con này đây

đẹp, thiết kế tốt nhất lag ống khói nên đặt ở trên cao là ổn....
Đẹp thế, mỗi tội còn chưa lên đời motor đc thì lên sao đc mấy em này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019