[Infographic] Phân biệt các chất khử trùng và khả năng diệt khuẩn từng loại

BaroTo
24/10/2020 9:5Phản hồi: 17
[Infographic] Phân biệt các chất khử trùng và khả năng diệt khuẩn từng loại
Không phải chất khử trùng nào cũng có khả năng diệt khuẩn giống nhau. Có loại diệt được vi khuẩn nhưng lại không diệt được virus, có loại diệt được cả 2 nhưng lại tốn thời gian, cũng có loại tiêu diệt mọi vi khuẩn cũng như virus nhanh chóng nhưng nếu sử dụng không kĩ sẽ gây độc. Infographic sau đây sẽ giúp chúng ta phân biệt các chất khử trùng và khả năng diệt khuẩn từng loại, đồng thời gợi ý quy trình vệ sinh phòng hiệu quả.

Nguồn: Quill
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tokylo
TÍCH CỰC
4 năm
rất hữu ích trong thời kì dịch bệnh
thông tin hữu ích lắm bác
Bài viết hữu ích. Hay hơn bọn xàm lông về iphân bảo vệ môi trường
@Tân Đoàn Official VN ta nói nó chuẩn 😁
Không nên lạm dụng quá, nếu không thực sự hiểu thì các bác chỉ nên dùng dung dịch rửa tay hàng ngày hoặc nước lau bề mặt thông dụng thôi
Cám ơn tác giả. Tuy nhiên, khi dịch thuật ngữ chuyên ngành nên chăng tham khảo thêm? Vì dùng từ không chính xác sẽ làm bài viết mất giá trị:
-nonenveloped viruses: virus không nhân -> virus không có vỏ ngoài?
-norovirus: virus nôn mửa -> norovirus
@nguyenphongmd Cảm ơn bạn đã góp ý, mình sẽ kiểm tra thông tin và điều chỉnh nhé ^^
DocGia43
ĐẠI BÀNG
3 năm
wao hay quá bác ơi. Có bài viết hay nhé , một like cho bác .
ok bạn
cho mình hỏi ammonium là cái gì vậy?
@nhc_king_pro Hình như là ion + được sinh ra từ quá trình bay hơi của amoniac thì phải. Thấy nhiều ông trồng cây đi đái vào chậu or xô để tưới cây tăng khả năng phát triển
Cười vô mặt
@dunggrap bởi viết bài mà chẳng chịu tìm hiểu, dịch lại thì cũng nên cung cấp thông tin cho nó cụ thể xíu, viết cái kiểu đánh đố người đọc
Giờ mới biết, tks b
oxechip
TÍCH CỰC
3 năm
còn bột giặt và xà bông không biết có tác dụng tiêu diệt vi khuẩn không nhỉ?
Thông tin hay
adana
ĐẠI BÀNG
3 năm
nice
Thông tin trong bài rất hữu ích, thú vị nhất là chỗ ô xy già có thể làm vỡ đá cẩm thạch hay đá hoa cương

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019