Phần check dòng sạc vào Iphone

5/12/2017 4:10Phản hồi: 25
Phần check dòng sạc vào Iphone
Như tiêu đê mình xin chia sẻ phần mềm có thể giúp bạn check dòng sạc vào điện thoại để biết nguồn sạc của bạn nhanh hay chậm, mình thông qua cổng ÚSB trên laptop thực hiện nhé.
Phần mêm mình xin giới thiệu ở đây là phần mệm battery life nhé !

Tiện thể giới thiệu về cổng sạc trên laptop giúp bạn nhận biết cổng nào giúp bạn sạc điện thoại nhanh hơn.
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungvanpro
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ios mấy mà nó hiện đầy đủ thông số vậy bạn? Battery life mình cài nó chỉ hiện mỗi dòng sạc, không hiện nhiệt độ, không hiện cycle
@tungvanpro Của mình ios 9.3.3 bạn nhé! Bản Battery life này apple store đã remove mất rồi, mình đang tìm cách để back up file ipa đây nhưng nghe nó IOS 9 trở lên không còn cho back up nữa
@nguyentoandophuong Muốn lấy ipa thì dùng iTunes tải về rồi ném ra PC hoặc Lưu trữ đám mây thôi có gì phiền phức đâu bạn. Còn nếu App đã mất luôn cả trong Purchased thì 9.3.3 có thể JB dùng iFile vào đường dẫn Coppy hết Folder ra rồi nén lại thành ipa. Bạn hiểu không vậy ? 😁
@thinhlouis_ vào folder nào nhỉ , application phải không ?
longnhica
TÍCH CỰC
6 năm
Chỉ máy jailbreak nó mới hiện các thông số đó
@longnhica Thớt đang nói là ứng dụng bên trong giúp xem tất tần tật về Pin đó bạn chứ JB thì nó toàn năng rồi. #2 cố săn App loại này nhé, những App nôm na như vầy thường hay bị Remove khỏi Appstore sớm lắm. Mình có Battery Life bản Pro của Tin Tin xem tất cả thông tin nè, có cả Widget hiển thị thông tin hiệu điện thế, dòng sạc và công suất nữa, thêm vào tính năng cực hay để Test máy cũ trước khi mua. Khoảng 2 tháng trước nó bán $2.99 và chưa đầy 1 tuần đã bị gỡ, cứ thủ sẳng $5 trong ID rồi siêng Search thấy là múc liền để dành sài sau này 😁
@thinhlouis_ bác nói chuẩn rôi đấy mình cài app này đã lâu lắm rồi, app này mình cài được free không tốn phí bạn nhé thân gửi bạn thinhlouis nhé.
@nguyentoandophuong Tuỳ nha bạn. Đôi khi Dev nào đó thích cho Free để mn sài vì họ biết App sẽ sớm lên dĩa. Còn một số Dev nó ích kỷ thì ko Free và mình mua thôi. $2.99 chứ có phải $299.99 đâu he
@thinhlouis_ Trc ở ios 9 trở xuống Appstore có app Battery Life của thằng cha Robert ấy! hiện đủ luôn cat số lân sạc . lên ios 10 thì k cho phép xem số lần sạc nữa và hiển thị pin k chuẩn nữa ( số % trong app hiện bao giờ cũng thấp hơn bên ngoài điện thoại)
Và giờ cái app đó m đã mua cung đã bị đổi tên của thằng viết app luôn, k xài đc nữa rồi...Nên bạn cho m hỏi nếu mua cái app đó ở ios 11 xem đc hết các thông số , kể cả số lần sạc thì khi apple gỡ app đó m k tải lại đc nữa à, chỉ có để nguyên trên máy thì còn chứ xáo đi là k cài lại đc nữa hả bạn?
@Vi Công Định Nếu Apple gỡ thì App vẫn còn trong Purchased bạn vẫn tải về được Nếu Dev gỡ là hoàn toàn mất sạch trên Appstore nha bạn. Cách tốt nhất là mỗi khi có App nào ngon thì trích lấy cái File ipa nó ra bằng iTunes và lưu trữ. Ko sợ bị gỡ hay gì và lần sau chỉ cần dùng iTunes hay 3uTools Sync lại sài Vĩnh Viễn chính chủ ID đã mua App đó
longnhica
TÍCH CỰC
6 năm
Chưa root đc thù lấy mấy thông số đó ko đc. Mấy phần mềm đó mình làm cũng đc ghi đại ra thoi . cũng vì thế mà nó remove khỏi store
@longnhica app này dùng cho ios, không cần jaibreak bạn nhé, bên android có app tương tự không mình chưa search
Thích nhất cái Test chức năng. Bữa đi mua cái 6S cho thằng em mình nói cho mình Login vào Appstore để tải cái App này về Test. Bọn bán điện thoại há mồm vì thằng này nó không phải Gà mờ 😁
@thinhlouis_ app nay nó chỉ test được thông tin pin thui,mà cục pin thì thay mấy phút đâu à, 15' là xong máy như mới chưa sạc lần nào luôn, kaka
tungvanpro
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn nào có mà tải đc full thông số cho mình xin với
Của em nó báo thế này các bác ạ. Pin sắp xong rồi phải k ạ?
@0975787017 Pin còn lại 90% vẫn ổn, không phải lăng tăng đâu bạn 7017, pin còn 70% 80% vẫn còn dùng được khi nào mình thấy nó nhanh hết quá không đáp ứng đủ nhu cầu sử dụng thì thay, hoặc khi nào bị tắt nguồn sạc không lên hoặc chỉ lên logo táo rồi tắt thì lúc này mới cần thay.
@nguyentoandophuong Ai cần thì search app này nhé, mình dùng bản cũ có đầy đủ thông tin, đã update version mơi rồi giao diện đẹp hơn thông tin vẫn còn đầy đủ IOS 9.3.5
peterzuma
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyentoandophuong IOS 10 nó bỏ API check dung lượng PIN rồi
@nguyentoandophuong ios10 trở lên k còn check đc Cycle nữa rồi, app này trc cua thằng Robert m tải rồi dùng khá chuẩn nhưng lên 10 thì k còn Cycle nữa và giờ cũng đổi ca tên thằng viết app luôN!
peterzuma
ĐẠI BÀNG
6 năm
IOS 10 nó bỏ API check dung lượng PIN rồi, nên app trên chỉ dùng check dòng sạc thôi. từ ios 10 ko có cách nào check dung lượng pin đâu. Chỉ có check = xem file trên iphone ấy. file log ấy
@peterzuma 1. Bạn nói hơi ngược rồi, xem đươc dung lượng pin, đô chai pin
2. Không xem được số lần sạc, nhiệt đô, điện áp sạc.
3. Có thể check số lần sạc bằng app trên PC nhé, không cần mở file log cũng xem được! IÓ 11 vẫn check được bạn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019