Phần đáy của LG G5 có thể trượt hoặc mở ra để thay pin dù cho dùng vỏ kim loại nguyên khối?

Duy Luân
13/1/2016 21:13Phản hồi: 140
Phần đáy của LG G5 có thể trượt hoặc mở ra để thay pin dù cho dùng vỏ kim loại nguyên khối?
Trang theo CNET Hàn Quốc, LG sẽ nhờ đến cơ chế module để đảm bảo rằng chiếc G5 sắp ra mắt của họ vẫn có thể thay pin được mặc dù nó sử dụng vỏ kim loại nguyên khối. Cụ thể hơn, phần đáy của sản phẩm có thể mở hoặc trượt ra gần giống như tấm ảnh phác thảo mà bạn thấy ở trên. Trước đây HTC cũng từng làm cơ chế hơi giống như thế này cho chiếc Legend, tức là phần đáy có thể mở ra để thay pin, SIM, thẻ nhớ trong khi phần còn lại của điện thoại vẫn là vỏ nhôm. Hiện tại chưa rõ thiết kế cuối cùng của điện thoại ra sao, nhưng chắc chắn một điều là nò sẽ rất khác với những ảnh render trong bài này. Tin đồn trước đây cũng nói rằng G5 sẽ có 2 camera sau, cảm biến vân tay và khả năng nghe nhạc tốt. G5 nhiều khả năng sẽ ra mắt vào ngày 21/2 tại MWC 2016 dựa theo một thư mời mới đây của công ty.

Ghi chú: tấm ảnh đầu bài chỉ là ảnh được phác thảo lại dựa theo những gì mà anh bạn bên trang CNET thấy.

Nguồn: CNET Hàn Quốc
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Luôn hóng flagship của mấy anh Hàn Xẻng 😁
apollo0163
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thiết kế thế này bụi dễ vào khoang chứa pin lắm, ko thích tí nào :<
catbuitcs
TÍCH CỰC
8 năm
@apollo0163 Qủa pin rút ra đút vào được thì sẽ vệ sinh được.
apollo0163
ĐẠI BÀNG
8 năm
@catbuitcs Ai bảo bạn không vệ sinh được đâu nhưng sẽ rất khó, cần dụng cụ vệ sinh phù hợp, soi đèn các kiểu, cái khay pin sâu thế bạn thấy được bụi bẩn để vệ sinh ko? Tay bẩn cầm pin rồi nhét vào :v đảm bảo 1 thời gian sau cái khay pin của bạn không khác gì 1 ổ vi khuẩn, mình đã từng xài 1 con kiểu này nên biết rõ. Đấy là tất cả những gì mình muốn nói, ko tranh luận với bạn nữa. Thân :v
catbuitcs
TÍCH CỰC
8 năm
@apollo0163 Ở trên bạn bảo vệ sinh bằng niềm tin đấy. Nó đã ra đâu mà đã vội tranh luận vấn đề này, chờ nó ra mắt đã.
@apollo0163 Với kinh nghiệm dùng qua N8 và HTC Legend, mình thấy cái b lo lắng thực sự ko cần thiết, con N8 h mình vẫn còn đã đc gần 6 năm nhưng chả thấy bụi bẩn j trong khe pin mấy, và nó cũng ko gây ảnh hưởng j, pin vẫn nhận ngon. Vậy có đáng để lo lắng ko?
Nếu được vậy thì quá tốt, vấn đề pin trên di động đang làm ae phát ốm
Mọi người cứ lo khoản PIN làm gì ? Cuộc sống đâu chỉ có cái màn hình điện thoại đâu mà suốt ngày dán mắt vào đó ?
@JoseyHan Đúng roi ngoai Dien thoai ra con Ipad, laptop, tivi 😁:D
@JoseyHan pin đang là vấn đề đau đầu của các hãng công nghệ đấy bác. cuộc sống cũng ngày càng phụ thuộc vào cái màn hình
xuankage
TÍCH CỰC
8 năm
@JoseyHan phải, nhưng sống ko phải lúc nào đt cũng còn pin lúc cần nhé ;) những lúc đó tính sao
buS
ĐẠI BÀNG
8 năm
@JoseyHan bật 3g ko máy cũg thun thút giảm, thế bg 1 ngày bạn bận quá quên ko sạc >> hết pin >> gái gọi rủ chịch đúg lúc đó thì sao ?
thay pin thì có cục thứ 2 nhét zô.
gg, ez life,
chắc tháo pin tốn nhiều calo lắm
Trải nghiệm của bản thân thôi, nhìn bọn bạn dùng ip lúc nao cũg kêu đt hết pin, trog khi minh có 2 viên pin, đt như kiểu bất tử, chả bg trog tình trạg hết pin.
hungthieuk
TÍCH CỰC
8 năm
lạy hồn xấu quá, bất tiện quá
Calculated
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungthieuk Concept mà chê xấu như thật :v
@habu@
TÍCH CỰC
8 năm
@hungthieuk Mở ra để thay PIN thôi bác!
athena2902
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ghét nhất cái kiểu cứ đút ra đút vào :mad:
viaipi
CAO CẤP
8 năm
@athena2902 đút ra đút vào sướng mà, ko tin à, hãy thử xem
@athena2902 nhưng ngày nào trên thế giới cũng có hàng tỷ động tác đút ra đút vào khác nhau đấy bác.
pmtpcmobile
ĐẠI BÀNG
8 năm
@athena2902 Bất lực phải không? :p
@habu@
TÍCH CỰC
8 năm
@athena2902 Bác có chắc là GHÉT đút ra rồi nhét vào 😆) cả đời ko 😁
knowing7
TÍCH CỰC
8 năm
@athena2902 Bác nói thế mấy anh em lại hiểu ra nghĩa khác thì khổ
199xpro
TÍCH CỰC
8 năm
Như HTC Legend hay như Nokia N8 ?
nokishock
TÍCH CỰC
8 năm
@199xpro Đang xài Nokia N8, y chang boong như trên hình demo 😁
199xpro
TÍCH CỰC
8 năm
@nokishock Mình cũng dùng N8.... nhưng là 3 năm trước. :p. Từng tháo đít nó ra nghịch rồi.
thế là lại sắm thêm củ pin thần thánh dự phòng nữa ah
@khoedeptoday Hàng xách tay HQ thì luôn có 2 cục pin và 1 cái dock sạc cho bạn 😁.
Đã mong có 1 con full nhôm mà vẫn thay đc pin ntn từ lâu 😁
Cơ mà đáng lo nhất là gia công, ko cẩn thận là rất dễ bị hở và cong vênh giữa các mối nối.
thyutinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@QXPro tất cả là CNC chứ có phải gia công tay đâu mà sợ hở cong vênh, trừ phi hàng lô tàu đểu thay vỏ các kiểu thôi
@QXPro ngày xưa có dòng E (E71-72) của Nokia thần thánh cũng full nhôm, tháo nắp thay pin mà :D:D:D
@thyutinh bờ phờ cũng CNC mà nó cũng vẫn cong dần đều hay sao á 😁:D
w810i
CAO CẤP
8 năm
@tuansaigon606 Mấy con E toàn nhựa là nhựa, có mỗi cái nắp lưng và viền trước kim loại chứ full nhôm đâu ra hả bác.
Quá sáng tạo ^^
@Triệu Dũng Phú Sáng tạo đâu? bài viết chả nói từ thời HTC Legend đã có sao? Mà Legend từ thời 2010 rồi
rất vớ vẩn và ko cần thiết cho số đông
@calvin68 bạn bị thiếu máu não à, thôi nhé ! tôi ko tranh luân với loại như bạn
chào!
@WoodHouse giả thiết thôi bạn, cùn gì đâu( bạn quên) bạn ko cho cục pin vào dock sao nó nằm đó đc
@canxda Cái chuyện này nó diễn ra hàng ngày mà giả thuyết gì ??? Ai xài 2 pin đều có dock sạc, tháo pin ra là nhét vô bỏ vô dock...cũng giống như bác thay đồ là bỏ vô sọt để giặt vậy, không lẽ bác nhét vô gầm giường.
@canxda tóm lại bạn fan Iphone 😃, mỗi người mỗi ý kiến, sao bạn lại lấy ý kiến của bạn nói lên tiêu chuẩn điện thoại thế được, bạn không thay pin nhưng thiếu gì người bóc nắp lựng thay pin
thao
TÍCH CỰC
8 năm
Không cần thay pin, chỉ cần viên pin từ 3500mAh trở lên là OK rồi 😁. Kiểu này rất dễ cho cảm giác ọp ẹp, bụi bẩn dễ lọt vô.
dqminhtt1
TÍCH CỰC
8 năm
sáng tạo quá, bắt đầu kết LG rồi 😁
Cũng hay, chờ xem như nào.
I love LG
hien80
ĐẠI BÀNG
8 năm
Coi chừng bị ăn cắp ý tưởng và bảo là tạo ra xu hướng. Làm như con Nokia N8 là ngon.
@hien80 Nokia n8 sau này công ty pin phụ kiện có nắp phía dưới tháo ra gắn vô để thay pin được. Anh mình đang xài. Tiện vô cùng
Hóng lúc ra mắt. 😃
Endee88
ĐẠI BÀNG
8 năm
LG chất ra phết
nemesistan
TÍCH CỰC
8 năm
Desire HD cũng mở pin nhưng bên hông rất dị. Xưa hơn cái đám này có Sony K850 với cách mở đúng như vậy, "flagship thủa xưa"
thuancoihg
TÍCH CỰC
8 năm
@nemesistan Desire HD mở ra nhiều toàn bị lỏng cái chỗ mở thôi, sợ là em G5 cũng vậy, lại còn bụi nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019