Phần mềm Active file ( X-ploxe ) cho N8

tarzanvn
17/12/2010 7:17Phản hồi: 17
Phần mềm Active file ( X-ploxe ) cho N8
Các bạn xài Symbian chắc cũng đã biết phần mềm này rồi nên mình không cần giới thiệu thêm

17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình vào đó chọn download rồi lại chọn mục download đầu tiên thì nó cho tải về tệp wap.php mà ko yêu cầu nạp mã số nào cả ? vậy tệp cần tải về là tệp nào hả bạn ?
tarzanvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã add file lên web rồi,mời các bạn vào download,nhớ sign nhe
Bạn up lên file chưa sign nhé. file bạn up lên đó là file đã sign rồi nên ko sign được nữa.
tarzanvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn check lại đi,đương nhiên là file chưa sign,đây là file zip mình load về và up lên cho các bạn,còn file unzip là file sisx rồi mình sign co máy mình thì gởi lên làm gì
Cho mình hỏi pm này để làm gì vậy? Nếu chỉ để xem các file trong máy thì N8 nó đã tích hợp sẵn rồi
Hỏi thật đó, đừng cười nhé.
phần mềm này để quản lý file như X-plore, có từ thời s60v3 rồi, nó có điểm đặc trưng là có 2 tab để cop file qua lại như trên NC for Dos ngày xưa ấy!
Phần mềm quản lý file tích hợp trong N8 chỉ là dạng cơ bản và còn thiếu nhiều chức năng, thời điểm bây giờ thì vẫn X-plore là trình quản lý file tiện dụng nhất, cứ X-plore mà chơi thôi!
Anh em có cái software nào quản lý file cho N8 mà có thể ẩn file (hiden) được thì up lên cho mọi người xài chung với. Có vài cái hình, phim nhạy cảm để trong máy muốn hiden nó đi mà chưa tìm được software nào khả thi. Y-Browse và Active file X-plore đều chạy bình thường trên N8 và đều có chức năng hiden file nhưng thật buồn là 2 chức năng này lại vô dụng với N8. Còn X-Plore thì chưa tìm được bản nào tương thích với S^3, Cài thử vài bản 1.51 đều báo lỗi không tương thích. Dùng Advance Device Lock thì cả bản 1.13 và bản mới nhất 2.06 lại đang trục trặc, mà dùng lại quá bất tiện vì phải khóa cả phần ứng dụng duyệt ảnh và video vì sợ lộ. Dùng ADL kiểu đó, khi cho ai đó mượn máy để xem qua hoặc xem hình thì chẳng khác nào mời người ta tới ở mà không cho người ta sử dụng phòng khách để xem TV, nghe nhạc vậy. Anh em nào có thì chia sẻ nhé! Nhớ test trên N8 hoặc C7 trước khi share. Thank!
Bạn vào đây xem nhé, N8 ẩn file cực tốt bằng X-plore
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-450/n8-co-video-va-anh-bang-x-plorer-526402/
Bạn nên dùng ADL 1.13.176 mình đã upload lên trang 2 đó. bản này mình dùng tốt nhưng nhớ phải sign trước khi cài.
thanhxa
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này không mới quan trọng là sử dụnG tốt cho N8
X-plore_v1.51_Signed_Cracked1iCon.zip
Mình đã cài đặt. Đặt thuộc tính file = hide, nhưng sao nó vẫn hiện ra trên photo va video.
III
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn phải restart lại máy thì mới có tác dụng nhé. Theo mình dùng cái Ative files này là hay nhất, giao diện đẹp mà cũng đầy đủ hết các chức năng. Còn Y-Browser ko có chức năng đặt mật khẩu cho chương trình.
tarzanvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thấy hửu ích thì bấm thanks đi bạn, mình thấy diễn đàn có cả gần 150 lượt download và chỉ có vài nút thanks,trong khi muốn share phần mềm với các bạn thì một số mem như mình phải down về cài thử vào máy phải chụp hình màn hình post lên để diễn giải ,trong khi các bạn chỉ việc down về xài thôi mà có mổi nút thanks cũng không thể làm thì vô tình quá phải không....?
Đây là bản full không bạn ? hay vẫn là bản unregistered ?
tarzanvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dĩ nhiên là full chứ unregistered thì đã báo với các bạn rồi,vã lại nếu ko full ít ai share lên diễn đàn lắm
Mình load cái nào là thx cái đó liền, vừa thx thêm vài phát đó. haha.
Đúng là bản full mình gỡ bỏ bản cũ mất mấy giây khởi động và tắt rồi cài bản mới chạy tốt. Cám ơn bạn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019