Phần mềm bản đồ offline hỗ trợ GPS cho palm pre

thonght
5/7/2010 15:28Phản hồi: 67
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuc1_1989
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phù, cuối cùng cũng làm được. Đúng như bác buzichitno nói, phải ra chỗ thoáng đãng nó bản đồ mới hiện, không là nó cứ trắng tinh.
sao mình không load được bản đồ nhỉ? trong mnhf cài vào máy đã hiện luôn thư mục .MapTool nhưng copbanr đồ vào thì chẳng thấy hiện bản đồ lên là sao nhỉ? mong dc chỉ giáo. thanks!
bác nào cho cái map TPHCM cái down chậm quá
kinghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chưa dùng thử bản đồ offline trên Palm Pre, nhưng nếu nó cũng dùng Mobile Atlas Creator thì các bác có thể qua đây tải thử bản đồ đã được tạo sẵn bên box BlackBerry. Anh em bên đó cũng có nhiều người tạo data cho MGMaps, cũng dùng Mobile Atlas Creator.

http://www.tinhte.vn/f100/ban-do-offline-ket-hop-nhieu-muc-do-zoom-cho-mgmaps-ca-nuoc-viet-nam-826756/
bản đồ này chỉ chọn được 1 khu vực thôi phải không ạ? ví dụ như hiện tại em ở HCM, tối chạy ra Nha Trang thì phải tạo một cái bản đồ Nha Trang chép đè lên HCM đúng ko ạ?

========

sau một hồi mày mò thì thấy tạo nhiều seclection thì nó gom chung 1 thư mục 12/13/14/15... nên gom chung các bản đồ lại với nhau được đúng không ạ?
vhboyz_ls
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng làm thử rồi.Chả hiểu là được hay không.Bạn nghĩ thử nhé 😁

Mình down bản đồ của bác ở #31 là máp HN rồi.Tạo thêm 1 map ở Lạng Sơn.Lúc đó ở Lạng Sơn nhận bản đồ LS.Tạo thêm mấy cái khu vực lân cận HN như bên long biên và bên Hà Tây (HN mới :D) nhưng mà chả thấy đâu nên chả biết gọi là được hay là không nữa :D.Lúc nào rỗi làm lại phát
bản đồ này đc nhiều khu vực chứ, bản chất là khi tạo bản đồ nó tạo ra các file ảnh và có tọa độ trên đó, khi bạn dùng gps ở tọa độ nào thì nó load ảnh ở đấy ra thôi

cái 12, 13, 14, 15 là tỉ lệ zoom thôi, bạn cứ gom hết ảnh vào folder đấy là đc

---------- Post added at 06:03 PM ---------- Previous post was at 06:02 PM ----------

bản đồ này đc nhiều khu vực chứ, bản chất là khi tạo bản đồ nó tạo ra các file ảnh và có tọa độ trên đó, khi bạn dùng gps ở tọa độ nào thì nó load ảnh ở đấy ra thôi

cái 12, 13, 14, 15 là tỉ lệ zoom thôi, bạn cứ gom hết ảnh vào folder đấy là đc

---------- Post added at 06:05 PM ---------- Previous post was at 06:03 PM ----------

các bạn cứ xem lại hướng dẫn của mình ở đây nhé: http://www.tinhte.vn/f333/phan-mem-ban-do-offline-ho-tro-gps-cho-palm-pre-435540/index3.html#post6614769
Các bác có bản Maptool 3.4 không cho em xin với 😃 cảm ơn các bác nhiều 😃
vhboyz_ls
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình có 3.2 rồi.cần không.Dạo này không có máy tính nên không tìm được 😁
mình cũng vừa tìm được bản 3.2 :D

Thanks bác chủ, em cài tren pixi plus ok.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019