Phần mềm DJI Fly đã loại bỏ đường lưỡi bò phi pháp.
Nam Air
16 ngàyBình luận: 116

Tuần trước cộng đồng mạng đã lên tiếng mạnh mẽ phần mềm DJI Fly ( Dùng điều khiển Mavic Air 2, Mavic Mini, Mini 2) hiện các đường lưỡi bò phi pháp trên Biển Đông, hôm nay mình cập nhật lại thì thấy DJI đã loại bỏ các đường này. Đây là hành động đúng của DJI.

#duongluoibophiphap #duongluoibokhongtontai #dji #mavicair2 #mavicmini2 #djifly
Phải vậy chứ. Cứ ỷ to hiếp nhỏ là sao.
Phải vậy chứ. Cứ ỷ to hiếp nhỏ là sao.
Mod thử chuyển IP sang trung quốc hay nước khác xem còn đường lưỡi bò không.
duyhungno1
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@jacktruong Đang ở Nhật đây, mất rồi
mkchen
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@Ma Vương _ MT Ở Nhật thấy không còn đường lưỡi bò nữa nhé bạn.
@Ma Vương _ MT DJI là công ty TQ nên đương nhiên chuyển IP sang TQ thì phải có lưỡi bò
@Nam Air IP tàu mà cũng mất nốt rồi ăn nói sao với bác Tập đây?
Cười vô mặt
MrNamN
TÍCH CỰC
16 ngày
Nó đối phó với VN để bán hàng thôi
@MrNamN Thật ra mình nghĩ nó ngại lằng nhằng thôi chứ nó quan tâm làm mịa gì. Của ai thì cũng đâu ảnh hưởng gì đến nó.
@MrNamN Thì chả thế, nó k bán chính hãng nó cũng dí c sửa
ark_ff9
TÍCH CỰC
15 ngày
@Yan20142297 Miễn nó bán được hàng, làm giàu cho nó là được.
Nghệ thuật bán hàng. Thôi dù sao bỏ là được rồi 😁
Fan Cuồng tàu có cay cú không? =))
@chanvan1611 Em chưa nghe thượng hiệu này bao giờ để tìm hiểu xem sao
@hackieuhay Kiếm vợ bên đó chắc nhiều đối thủ lắm. Haha.
@lamtien338 ừ mấy thánh ham rẻ cuồng thôi.
@John Chris Cũng hoàn cảnh thôi.
Đường lưỡi bò này do bọn Đài loan khi còn ở đai lục vẽ ra. Về sau trung cẩu nắm quyền tiếp tục kế thừa cái lữoi bò này.
Đúng ko anh em ?
@NatvPa Ngày xưa thôi bạn ơi, giờ Đài Loan đang muốn tuyên bố độc lập hòn đảo thôi, và một số đảo nhỏ ở xung quanh nữa.
@杜越英 Đảng Dân Tiến thì Đài là Đài, ko liên quan đến TQ. Còn đảng đối lập mà Tưởng cầm quyền xưa kia thì vẫn ôm mộng lớn, bao gồm đường lưỡi bò.
@Ryzkie Thì nó có đa đảng mà bác lo gì 😃 đó là cái lợi của việc đa đảng. Cạnh tranh để phát triển đất nước. K tốt sẽ bị đào thải
Chuẩn luôn
Hành động biết điều sửa lỗi thì đúng hơn. 😁
@manchirua Biết điều là phải để không của ai nhé. Cũng kiểu chống đối thôi
nefertem
TÍCH CỰC
16 ngày
có ai đi du lịch ra hoàng sa với trường sa chưa cho cái ý kiến các bạn nhìn thấy ...
longbungbu
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@S.on.N.guyen Chính xác thì là VN chiếm số lượng đảo nhiều nhất ở Trường Sa. Và "bồi đắp tự nhiên" cũng kha khá
@longbungbu Cái số lượng này mình ko biết, còn bồi đắp thì chắc chắn có . Không những có mà còn nhiều nữa là khác
longbungbu
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@S.on.N.guyen dẫn nguồn tin từ Tổ chức Minh bạch Hàng hải, rằng Việt Nam xây dựng các căn cứ quân sự hậu cần của mình trên 21 rạn san hô và đảo đá, 14 cơ sở trên các bãi cạn.

Philippines Star cho biết là Manila kiểm soát 9 thực thể, trong đó có đảo Thị Tứ là một trong những đảo lớn nhất Trường Sa, có một đường băng đáp máy bay.

Cũng theo tài liệu này thì Trung Quốc chiếm đóng 7 đảo đá hoặc bãi cạn ở Trường Sa.

Đảo lớn nhất Trường Sa là đảo Ba Bình thì do quân đội Đài Loan chiếm đóng.

Quần đảo Trường Sa nằm ở Đông Nam Biển Đông, hiện là nơi tranh chấp giữa Việt Nam, Philippines, Trung Quốc, Malaysia, Brunei và Đài Loan.
@nefertem Trường sa mình còn đảo. Hoàng sa thì mất hết rồi.
thấy hoang mang : ((
@chanvan1611 Theo tôi thấy thì nếu là báo bên tq sẽ có tít khác là : Mua bán thiết bị dji dùng app không chứa đường lưỡi bò chắc chắn sẽ bị phạt"
nhatsu2011
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Vậy mới đúng và sẽ ủng hộ DJI
nhtphuc
TÍCH CỰC
16 ngày
nên vậy
havantoi87
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Đôi bên cùng có lợi thôi mà. Ko tốn tiền PR, Nói thiệt chứ tao cũng chẳng để ý DJI Fly là cái gì nữa :v giờ mới biết
@havantoi87 Biết rồi thì cũng có dùng đâu mà phải pr nó chi bác, nó là app dùng kèm theo sản phẩm mà.
👍👍👍
Nghĩ lại thấy tội cho dân TQ, giờ đi đâu cũng bị người khác dè chừng, nhìn với ánh mắt thiếu tôn trọng.!
@BinBon2020 Thế tức là bạn chưa ra nc ngoài bao giờ rồi. Qua châu Âu hay Nhật Hàn , mở mồm ra tao đến từ VN hay tao đến tưd TQ xem nó thiếu tôn trọng ai hơn ? 😁
@zipder ko hẳn nha bạn bạn mình bên Mỹ và Canada có thiện cảm dân VN hơn, sức học của dân VN mình khá cao đấy nhưng ngoặc nổi dân VN bị nhầm thành dân TQ rất nhìu..
HVT
TÍCH CỰC
16 ngày
hehe, đồ trung quốc thì vẫn là đồ của trung cẩu nhỉ!
nhanh đấy
vodat147
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Cấm cổ khỏi Việt Nam luôn đi . Bọn bố láo
@vodat147 Cấm rồi lấy gì mà dùng ?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019