Phần mềm ghi chú Evernote đã hỗ trợ bảo mật 2 lớp

TDNC
5/10/2013 1:31Phản hồi: 41
Phần mềm ghi chú Evernote đã hỗ trợ bảo mật 2 lớp

Evernotephần mềm ghi chú đa nền tảng phổ biến nhất hiện nay, chính bởi vì sự thông dụng đó mà hôm nay hãng Evernote đã bổ sung thêm tính năng bảo mật hai lớp khi đăng nhập để bảo vệ những tài liệu quý giá hoặc nhạy cảm người dùng. Mọi tài khoản Evernote đều có thể sử dụng chức năng này nhưng phải cài thêm một ứng dụng trên điện thoại (Google Authenticator), còn nếu bạn đang dùng tài khoản Premium (có trả phí) thì mã xác nhận sẽ được gửi thẳng đến số điện thoại của bạn luôn.
Mọi tài khoản miễn phí của Evernote đều có thể kích hoạt chức năng bảo mật hai lớp tại đây (Evernote Security Settings). Bạn vào trang đó rồi làm theo các bước hướng dẫn trên màn hình để hoàn tất. Sau khi thiết lập xong, nếu là tài khoản miễn phí thì bạn cài thêm phần mềm Google Authenticator (có cho Android, iOS và BlackBerry) vào điện thoại và scan barcode của Evernote. Sau này mỗi khi đăng nhập, Evernote sẽ yêu cầu bạn nhập thêm một đoạn mã gồm 6 chữ số, bạn vào Google Authenticator để lấy đoạn mã này. Ngoài Evernote ra thì các ứng dụng khác của hãng như Evernote Food, Hello, Skitch... cũng sẽ hỗ trợ tính năng bảo mật hai lớp này.

Tài khoản Premium có giá 50.000 đồng/tháng (hoặc 450.000 đồng/năm). Ngoài việc có thể nhận mã đăng nhập bằng tin nhắn không cần Google Authenticator, tài khoản Premium được tặng thêm 1GB dung lượng lưu trữ, chức năng tìm kiếm bên trong văn bản PDF, thêm tính năng bảo mật...

Theo Evernote
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình ko cần note j quan trọng lắm nên chắc ko cần bảo mật 2 lớp, mà app này phải công nhận là ngon 😁
Bảo mật quá nhiều khi rắc rối.
Yêu rồi.
Em mới làm xong, phải mất 4 lần mới xong, lý do là cái nút next nó màu xám, nút cancel nó màu xanh, cứ đang làm, tới bươc quan trọng nhất là finish thì em lại đè nút màu xanh nhấn (vì nghĩ nó màu xanh là đúng rồi) thiệt là mắt nhắm mắt mở!
ghi mấy cái bình thường nên không cần 2 lớp lắm
Đã ghi chú là phải đơn giản, phần mềm này quá rườm rà mà cũng gọi là ghi chú à?
Cái Google Keep mới là cái ghi chú đúng nghĩa đó
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@killed One note của MS mình thấy tiện hơn 😃
@killed Thánh phán..😆 Keep ko bì kịp evernote đâu chú.
@killed
Google keep như là dạng ghi chú nhanh việc cần làm trong thời gian sớm, còn Evernote giúp ta ghi chú những điều quan trọng mà ta có thể dùng mãi.
Bản thân mình rất thích Evernote, mình vừa xài Evernote và AnyDo.
@tranphuoc1009
Vậy xin hỏi bạn cái "ghi chú" tác dụng nó là gì? Tại sao chỉ có Evernote là có thể dùng mãi?
Thích thằng này ở cái là chạy được trên web, Android 2.3, đồng bộ tốt. Hết!!!
hay ghê
đó giờ vẫn xài evernote khá tiện dụng ;)
Xưa nay, ghi chú thì mềnh dùng Calendar của điện thoại. Trên máy tính dùng Sunbird. Còn chi tiết hơn thì Word. :p
e đã mong chờ mã xác thực 2 bước này từ rất lâu rồi.bình thường vẫn đang sữ dụng mã OTP cho dropbox.sau bao nhiêu ngày hứa hẹn evernote đã có 😃
Có bác nào biết cách khi vào apps này thì nó hỏi pass không vậy, kiểu giống Dropbox đó 😃. Cách khóa mã Dropbox nhanh và đơn giản.

P.s: Cách này e đọc thấy nếu dùng Evernote trên đt có vẻ không ổn vì khi đó nó ko có tác dụng luôn, vào luôn được app vì đt có mã.
@familyshonors chính xác.nó chỉ hỏi khi mình đăng nhập thui.còn nếu bạn muốn như vậy thì hiện tại chỉ có cách máy jb và cài iprotect
open0
CAO CẤP
11 năm
Từ ngày có Google Keep là mình cũng quên luôn Evernote 😁

Sent from my GT-I9082 using Tinhte.vn mobile app
Cũng hay nhưng tiếc là quá nặng máy chịu k nổi nên phải dùng keep cho nó lành 😁
@baotuan
Evernote nhẹ mà bác, PC hay iOS đều nhẹ 😃
@familyshonors Nhưng trên android thì nặng lắm
Mất phí ah?! Vậy thì thôi! Dùng free k cần bảo mật cũng được.
nhiều khi thấy cái gì cũng lưu trữ trên mạng khiến mình bất an. Như mình xài calendar với note có sẵn trong máy là ok. Không có ý chê trách app này gì hết chỉ là ý kiến cá nhân thôi.
Cảm ơn bạn đã đội mình lên đầu và phong mình làm thánh của bạn.
Keep xài thông qua Chrome là cho mấy nền tảng không thuộc Android (nếu muốn đa nền tảng).
Ăn ở không đi đội người khác lên đầu làm thánh của mình, tội nghiệp bạn!

Bạn giống mình, đã "note" thì cứ nhẹ nhàng thoải mái
L3Dzuong
TÍCH CỰC
11 năm
@killed Ko biết lúc trc bạn nói gì mà ông kia nói thế ,nhưng thích cách bạn nc . Mình cũng ko cần quá phức tạp .iphone thì cứ note mặc định là chiến
@killed Mình mới thật sự phải tội nghiệp cho bạn. Chắc do cách giáo dục chưa dc tốt nên ko hiểu dc người ta chửi minh mà cứ tưởng người ta tôn sùng mình. Tội thật.
@lamquoctien Muốn chửi ngừi khác cũng phải biết cách chửi bạn à. Chửi theo bạn thì nó lòi cái ngu của bạn nhiều hơn là nói người khác. Đội đít tôi lên đầu bạn rồi còn ra vẻ ta đây là thông thái, nguy hiểm lắm đó bạn
@killed Phải nói nhìn cái comment của bạn bao nhiêu người quote lại và chửi vào mặt, đã vậy còn ko biết "nhục" nữa ah. Mình mà như bạn thì mình sẽ im lặng rút kinh nghiệm đằng này lại đi lý sự cùn theo kiểu ' con nít ranh- trẻ trâu'. Vậy thì hay ho gì.
V’t
TÍCH CỰC
11 năm
Dùng trên ipad không viết được chữ " đến"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019