Phần mềm hay cho đồng hồ thông minh Pebble, Pebble Steel, Pebble Time và Time Round

TDNC
17/5/2016 4:4Phản hồi: 38
Phần mềm hay cho đồng hồ thông minh Pebble, Pebble Steel, Pebble Time và Time Round
Đây là những app nhận được rất nhiều lượt thích trên kho ứng dụng của Pebble và mình cũng đang xài những app này, đa số đều rất hữu ích và nên có trong Pebble nếu bạn cũng đang xài đồng hồ này. Trong đó Pebble TimePebble Time Round nhờ có thêm tính năng nhận diện giọng nói nên sẽ dùng được thêm khá nhiều app nữa ví dụ như ghi chú bằng giọng nói, nhập to-do list bằng giọng nói...

1. Battery+

App theo dõi và thông báo dung lượng pin rất hữu ích, có thể báo:
  • % pin còn lại.
  • Thời gian sử dụng còn lại trước khi cạn pin.
  • Thời gian đã chạy sau khi rút sạc.
  • Xem biểu đồ và thống kê thời lượng pin theo ngày.
  • Nhắc nhở sạc pin kịp thời trước khi cạn.
2. Rain

App dự báo thời gian mưa trong ngày và lượng mưa nhiều hay ít dựa trên vị trí hiện tại của bạn. Giao diện trực quan, dễ sử dụng, dữ liệu sẽ được thể hiện trên một cái mặt đồng hồ tròn, thời gian nào có mưa thì sẽ có một cột màu xanh dương, tùy theo mưa nhiều hay ít mà cột này sẽ cao hay thấp.

3. Swarm

App dùng để check-in địa điểm trên Swarm (Foursquare). Mình gán dính cái app này vô nút Up của Pebble luôn để chỉ cần nhấn giữ Pebble là gọi app lên, bấm thêm một cái nữa là check-in xong. Chúng ta nên tạo thói quen check-in để sau này khi cần tìm lại một sự kiện nào đó thì cũng có cái để gợi nhớ là hôm đó đã đi đến quán nào.

4. Checklist

App theo dõi việc cần làm (to-do list) và tạo to-do bằng giọng nói, hoặc gõ bằng điện thoại. Có thể xem danh sách việc cần làm trên đồng hồ và đánh dấu nhanh đã làm xong.

5. Uber

App gọi xe Uber, có thể chọn loại xe, xem thời gian xe đến, nhận thông báo từ Uber, gọi xe nhanh chóng mà không cần rút điện thoại ra.

6. Note To Self

Note To Self.jpg
Viết nhật ký, ghi chú bằng giọng nói (giọng nói chỉ dùng được với Pebble Time và Round), chức năng dùng để ghi lại các sự kiện, ghi chú, nhắc nhở trong ngày để cuối ngày xem lại. Nó giống như một cuốn nhật ký nhỏ ghi lại những sự việc xảy ra trong ngày nhưng thay vì gõ chữ thì bạn dùng giọng nói. Hơi tiếc là chưa hỗ trợ tiếng Việt nên phải nói bằng tiếng Anh.

Quảng cáo

7. Timer+

Vừa là app bấm giờ vừa là app đếm ngược (countdown).

8. TripAdvisor

Ứng dụng du lịch dùng để tìm kiếm các địa điểm ăn uống và đi chơi, có chức năng dẫn đường theo la bàn để đến địa điểm đó và xem được review của những người khác.
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tunanh
TÍCH CỰC
8 năm
chỉ Battery+ là mình xài, tuy là smart nhưng mình xài như stupid là nhiều, chỉ hay thay mặt thôi 😁
LONG8889
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tiếng việt mấy em này hoàn chỉnh chưa vậy mọi người???
honamktqd
TÍCH CỰC
8 năm
Ngoại trừ mấy cái Timer hay Uber, Swarm ra thì mấy app như thời tiết, lịch, lượng mưa đều có thể xử lý bằng app Pebbel AllinOne (google Play)
taohuihuang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Pepper time round rung có đủ mạnh k các bác, e định mua để báo thức và nhắc việc, tính e hay quên
@taohuihuang Đủ mạnh bác à.Bác chọn chế độ rung mạnh nhất ý, trừ khi bác nhậu xỉn quá ko bjk j thì mới ko dậy thôi 😁
Đồng hồ thông minh chỉ hữu ích khi chúng ta đang di chuyển hoặc ko thể dùng đt vì 1 lý do nào đó. Còn lại thì mọi việc hãy để smartphone làm.
Do đó tiêu chí đầu tiên là chữ Tiếng Việt phải chuẩn, to, rõ ràng.
Cái j cũng phải nhờ đến công nghệ để ghi nhớ. Mình giờ đang cố gắng giảm sự phụ thuộc vào smartphone vì thấy trí nhớ k còn dc như trc nữa. Nên cug nói k vs smartwatch lun.
Được 95%, vẫn còn lỗi vài ký tự như ư và đ.

Mình dùng nó để báo thức, rung vài cái là thức.
minhldon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TDNC
Kacey
TÍCH CỰC
8 năm
@minhldon https://tinhte.vn/threads/cach-cai-tieng-viet-cho-pebble-classic-pebble-steel-pebble-time-time-round.2536434/
@TDNC Pin tốt k bạn. Phiên bản time round rose k thấy bán nhỉ. Bạn biết ở đâu bán k giới thiệu minh với. Cảm ơn bạn
@cauchupropk Pin ngày rưỡi đến hai ngày. Mình mua bên US.
lucvan2406
ĐẠI BÀNG
8 năm
chỉ mong sao các bác quan tâm hỗ trợ 100% cho pebble là e mừng lắm. chỉ cần thế thôi là e ý đã perfect rồi!
Có đồng hồ nào dành cho trẻ em định vị mà ko trả phí ko bạn
taohuihuang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không liên quan nhưng có ai sử dụng mấy app báo thức thông minh k. Nó theo dõi mình cả đêm có ngốn pin nhiều k nhỉ. Sleeping as android chẳng hạn
Pebble ko chính thức hỗ trợ nhận dạng giọng nói tiếng Việt nhưng có cách chỉnh nhé bác chủ Topic. Phát hiện này do 1 bạn người Việt tìm ra và có ghi rõ trong trang web này: http://blog.phuonglm.net/2015/10/add-more-language-to-pebble-time-voice.html

Tóm tắt lại thì cần một máy ĐT Android đã root và cài cái app này trên Android http://phuonglm.net/dist/pebble-voice-tweak.apk chỉnh sang tiếng Việt là được
@Maple Aikon máy mình đã root nhưng lúc apply thì fail, nó báo "something wrong..."
Thunder Bird
ĐẠI BÀNG
8 năm
:3 dễ thương, em vẫn còn dùng classic steel monocolor
xách đích đi ra
Mình đang dùng steel, màn hình nhiều khi bị lỗi, nhiễu - rách tùm lum ko còn nhìn ra cái gì nữa, chán quá thế.
Mình xài có 2 cái là Battery+ và Uber. 😁
Không hiêu em này có kêt nối đươc với Apple wach ko nhỉ??
Mới chiến 1 con time round màu giống mod.Xài thích lắm.Có điều pin dùng 1.5 ngày à.Chủ yếu dùng xem thông báo và đo bước chân ứng dụng gốc của pebble luôn, chính xác hơn app cài thêm của misfit
Mr.Fly
TÍCH CỰC
8 năm
@mrthanh213 pin chán nhỉ. Đồng hồ mà cũng p lo sạc pin như đt thì mệt.
@Mr.Fly Nếu tối nào bác cũng chịu khó sạc giống như đt thì ko quan tâm chuyện đó.Dùng nhiều cỡ nào thì ít nhất cũng đủ 1 ngày
@Mr.Fly Nói chung là mua vì nó đẹp và nhẹ thôi chứ pin chán phèo. Muốn pin lâu hơn thì chọn Pebble Time nhưng kiểu dáng ý ẹ con nít quá 😁
không biết con này giá nhiu nhỉ?
cvn
TÍCH CỰC
8 năm
Bạn nào biết cái face này tên là gì bảo mình với! Thankssss

Screen Shot 2016-05-23 at 10.46.57.png
@cvn tên nó là digital white bạn ơi
watch faces.jpg
cvn
TÍCH CỰC
8 năm
@mrthanh213 Mình đã tìm thấy, cảm ơn bạn nhiều!
Làm em này
Full tiếng Việt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019