Phần mềm miễn phí cho MAC

cuhiep
31/5/2006 4:49Phản hồi: 265
Topic này tổng hợp các phần mềm miễn phí cho Mac, mời anh em cùng góp vui, mình sẽ update tại trang này...

TigerLaunch

Tiện ích 320k miễn phí này giúp ta lôi các ứng dụng ra ngoài một cách đơn giản, khi dock không thể chứ hết các ứng dụng mà ta hay dùng...
Tải TigerLaunch về

Internet & Network
BitRocket - phần mềm chia sẻ file ngang hàng nguồn mở
CyberDuck - tiện ích FTP cho osx, nhanh nhẹ, gọn

Multimedia
SoundConverter - phần mềm chuyển đổi qua lại các định dạng âm thanh khác nhau
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BitRocket là một phần mềm chia sẻ file ngang hàng nguồn mở miễn phí dành cho hệ điều hành Mac.Ứng dụng được viết dựa trên thư viện của phần mềm chia sẻ file nổi tiếng là BitTorrent.Vì vậy BitRocket có thể là một lựa chọn tốt khác bên cạnh những phần mềm Torrent khác.
Download tại đây,file có dung lượng 1,34Mb
Đây là nơi niêm yết các tiện ích miễn phí cho hệ điều hành OSX

1 - SoundConverter 0706705

Phần mềm chuyển đổi qua lại các định dạng âm thanh khác nhau. Dung lượng 16Mb.
Tải về

2 - TigerLaunch 1.0.3

Ứng tiện ích giúp người dùng dễ dàng truy cập vào các ứng dụng trong thư mục applications của OSX.
Tải về:

3 - CyberDuck

Tiện ích FTP cho osx, nhanh nhẹ, gọn.
Tải về
jayjayvn
ĐẠI BÀNG
17 năm

bác coi lai cái Convetr Audio đi..không đown đc nua
Đã cập nhật lại liệ kết với phiên bản mới hơn. Mời bạn tải về.(ở trang mình giới thiệu chứ không phải trong cái trích dẫn của bạn nhé).
Chúc thành công
4 - SuperPOP: Phần mềm giúp gỡ bỏ chương trình trên OSX

Trên hđh windows ta gỡ bỏ một chương trình bằng cách vào control panel>add & Remove Programs...Trên OSX khi muốn xoá bỏ một chương trình nào đó thì ta chỉ cần kéo nó vào thùng rác là xong. Tuy nhiên, cả hai cách trên đều không xoá triệt để các liên kết liên quan đến chương trình đó. Bên windows ta có thể dùng các chương trình hỗ trợ gỡ bỏ triệt để như là Your Uninstall...Tương tự như vậy, SuperPOP bên OSX giúp bạn gỡ bỏ triệt để một chương trình đã được cài vào OSX ngay cả các chương trình kèm theo HĐH.
Tải về:

Hình minh họa:
maclife
TÍCH CỰC
7 năm
@HINCUTIN Gỡ bỏ phần mềm bạn có thể dùng cleanmymac hoặc appdelete
http://www.maclife.vn/mac-os/item/41-cleanmymac-phần-mềm-dọn-dẹp-hệ-thống-cho-mac.html
HINCUTIN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@maclife miễn phí vĩnh viễn hả bác
maclife
TÍCH CỰC
7 năm
@HINCUTIN ..... full vĩnh viễn
@cuhiep Nhờ bác Hiệp cho xin lại link dow phần mềm này, tks bác
5 - Đổi tên nhiều tập tin, thư mục cùng một lúc:

Namechangera:

Tiện ích giúp đổi tên nhiều tập tin cùng một lúc trên OSX.
Bình thường muốn đổi tên 1 tập tin hay 1 thư mục thì ta nhấn enter tại tập tin hay thư mục đó và tiến hành đổi. Nay muốn đổi nhiều thì ta dùng phần mềm Namechanger rất hay.
Tải về:

Hình minh họa:
Phần mềm giải nén đa năng cho OSX Stuffit

Stuffit Expeander: Miễn phí, hỗ trợ nhiều định dạng nén: dũy nhiên cả zip và rar. Theo kinh nghiệp của mình thì chỉ nên dùng bản Stuffit Expander miễn phí, không nên dùng bản Deluxe tốn tiền, bản deluxe rất chậm.

Tải về:
em đã cài đc, nhưng không biết cách sử dụng. bác hướng dẫn em được không?
KHông thấy link đâu bác nhỉ? ấn vào chữ tải về của bác không thấy hiện ra file download?
@cuhiep Link hỏng bác ơi!
@cuhiep sao ko tìm được nguồn bác CuHiep ơi
Thanks bac hiep.
Rất nhiều phần mềm có ích cho em.😃
Hôm nay Google công bố chính thức đến người dùng MAC OS toàn cầu phiên bản hoàn chỉnh của phần mềm Google Desktop, phần mềm mà vốn trước đây chỉ có phiên bản cho Windows.

Google cho biết cũng giống như Splotlight, Google Desktop cũng cho phép tìm kiếm các tập tin, ứng dụng và thư mục đã được tạo chỉ mục (index) trên máy tính. Tuy nhiên phần mềm này còn cho phép tìm kiếm các email của dịch vụ Gmail, nội dung các trang web mà bạn đã xem qua.

Mặc dù không có nhiều đặc điểm nổi trội so với Spotlight, tuy nhiên các tính năng tìm kiếm Email, các trang web và tích hợp tìm kiếm nội dung trên Internet sẽ thuyết phục được nhiều người dùng MAC OS cài chương trình này.

Kết quả tìm kiếm được hiển rất Google.

Thông tin chi tiết vào download: http://desktop.google.com/mac/index.html
Ai dùng candybar để đổi cũng được, nhưng mà candybar thì tốn tiền. ở đây mình nói cách thủ công, nó khá là đơn giản.

B1: Copy cái file .icon mà mình muốn đổi sang.
B2: Click chuột phải vào cái file mà bạn muốn change icon, chọn tab Get info.
B3: Trên menu poppup bạn sẽ thấy cái icon cũ (cái icon nhỏ phía trên bên tay trái). Click vào nó.
B4: Nhấn "Táo" + V (lúc này mình ko chấn chuột phải dc)

Icon sẽ dc thay đổi bởi icon mà bạn copy ở bước 1.

P/S: Nếu như làm như trên mà ko vào dc thì bạn phải log out và log in vào máy lại với acc là admin.

@cuhiep

download (mac) - 8 icons - 1685.51 KB

download (mac) - 2 icons - 70.54 KB

download (mac) - 8 icons - 98.46 KB

download (mac) - 76 icons - 1724.38 KB

Và hàng ngàn icons khác cho OSX có thể tìm thấy tại đây
StreamRipperX:thu âm cho Internet radio

Chương trình sẽ ghi lại những bài hát ưa thích cuả bạn từ radio ra định dạng Mp3.Download tại http://prdownloads.sourceforge.net/streamripperx/SRX1.05.dmg
RadioSeri@l: lưu trữ thông tin về bản quyền phần mềm,ngoài ra bạn còn có thể bảo vệ chúng bằng password.

Download:thay số "3" bằng "e": link
Tell Me A Story 1.1: hãy để Mac đọc cho ^__^

Tell Me A Story có thể đọc được một câu chuyện hoặc một đoạn văn ngắn.Nó đặc biệt hữu ích cho người có mắt yếu và trẻ con,nhất là mấy đưá trước khi đi ngủ cứ đòi đọc truyện á 😁 bạn chỉ việc đặt chiếc Macbook xinh xinh lên giường để Mac nó đọc còn bạn đi làm việc khác :D.Chương trình có thể pause và continue,ngoài ra những nút bấm lớn sẽ giúp cho trẻ dễ dàng sử dụng

Download tại đây (3.2Mb)
http://www.macupdate.com/download.php/20072/TellMeAStory.zip
pearLyrics 0.6:hiển thị lời bài hát

dung lượng nhỏ gọn 247kn

QT Full Screen:Xem quick time đầy màn hình

mà không phải mua QuickTime Pro

100kb
Thế giới Widget
http://www.widgetworld.nl/
iBackup
giúp bạn lên lịch back up/restore những thứ như là dock, deskop picture, time, firewall, bluetooth

5.3Mb
http://www.grapefruit.ch/iBackup/versions/iBackup 5.x/iBackup 5.2.3.dmg

TunesTEXT:hiển thị lời bài hát trong iTunes,nếu bạn không có thì có thể dùng internet để chương trình tự động kiếm cho bạn

Yêu cầu:
  • Mac OS X 10.4 trở lên
  • PowerPC hoặc Intel processor (Universal Application)
  • iTunes
  • Internet Connection (để kiếm lời bài hát)
Download
@kdragon link die bác ơi
bac cho em 1 cái quá mail luôn nhé mail luuchithang.s2@gmail.com
các bác dùng cái SuperPop có bị báo hết period of trial không nhỉ ? tôi remove được 10 program thì bị báo thế, có bác nào có phương án xử lý giúp với, tôi tưởng cái này free cơ mà 😔
TinyAlarm: báo thức hiệu quả

Phần mềm gọn nhẹ, miễn phí, siêu nhẹ này khi cài vào máy bạn sẽ chiếm một vị trí rất khiêm tốt trên thanh công cụ. Nhưng rất hiệu quả, bạn dễ dàng chọn cho mình những thời gian báo thức.

Tải về tại đây:
Le Tran Chi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep phần mềm này tính phí rồi chú hiệp ơi.
Adium:chương trình chat tất cả trong một bởi bạn có thể dùng Adium cho hầu hết những mạng chat khác nhau như

Để download hãy bấm vào hình chú vịt xinh xinh;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019