Phần mềm, OS và game cho BlackBerry Tourch 9860

Thinhiphone
25/10/2011 15:2Phản hồi: 210
210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên app ,....em mua hết tất cả các app tính phí trên đó rồi, có chia sẻ với anh em cái instaphoto ở box phần mềm, cái đó em mua hơn 4$ ,giờ máy khá hấp dẫn vì các soft tính phí đều hot cả
Thinhiphone
ĐẠI BÀNG
12 năm
xin hỏi có bạn nào dùng 9860: khi nhắn tin..ấn 1 ký tự thì ra 2 hoặ 3 ký tự không? chẳng hạn như khi ấn 1 ký tự là a thì nó lại ra là aa or aaa k???
quyenqtcn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thinhiphone : bác vào option và rồi vào Typing,xuống mục cuối cùng có 3 dòng thì bác chọn cái dòng có chữ "D" đầu tiên,bác save lại,e nhớ thế
Thinhiphone
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quyenqtcn Thanks ban.nhung y minh k fai nhu the.ma y minh la do cai ban fim ao?no nhay qua.nen khi an vao 1 ky tu.thi toan ra 2 or 3 ky tu jong nhau.co bac nao biet cach xu ly k the?
Xl vi minh cmt tu dt.nen k co tv..
@Thinhiphone Vào option-> splell check, bỏ tích bạn bỏ hết các tích trong đó đi, thì khi gõ sẽ hết và vào chỗ typing vào addvanced style option :bỏ tích spelling context, typing là được
mình ko có thời jan.các bạn vào dauden co rất nh. app world cũng thế hoặc gadzonemobile.com.rồi cả tinhte.vn nữa. nh lắm.các bác cứ chịu khó tìm đi mới thấy thú vị chứ
new99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang tính làm 1 em 9860 mà thấy trong box hầu như là nói về 9800 là chủ yếu tìm mãi mới thấy bài về 9860
Mình cũng đang xài cái 9860 thấy ổn lắm,mún tìm mấy game 3d hay để tải về chơi mà không có link,ai có cho mình xin với.
Thinh coi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã có bác nào fix được lỗi không zoom được khi quay video chưa nhỉ ?
minh co con 9860 moi mua dc 2 thang o NC ma con zai minh xe hoa don va lam hong tai nghe chi con vo hop va xac pin bac nao can thi alo nho hoac doi sang iphone 4 bu tien nhe
bb 9860.jpg
@dientutanngoc Bác còn bb 9860 không vậy? cho e số phone đi. số của em là. 0912078000
Có j alo cho e nhé
jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
mình thấy 9860 cũng mạnh mà cảm ứng mượt sao black ko cho sài các app như playbook nhỉ ... kiểu fruitNinja , NFS , các app của androi cho nó nhiều ... máy thì xịn mà app toàn kiểu java trông sida không đỡ được
@jnodance ứng dụng văn phòng , không thể so sánh với giải trí được bạn ah . như thế khập khiễng quá . mỗi loại có 1 thế mạnh riêng
@jnodance Có hết đó bác. máy em chơi chém hoa quả rồi đua xe NFSP 3d mượt và êm chẳng thua kém j iphone, có điều phải chịu khó tìm tòi mới có được chứ k ăn sẵn như các hãng khác 😃
9860 dùng os7 có cài đc beebuzz ko các b?
royallee2
ĐẠI BÀNG
12 năm
hayyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy
Bác nào có pm google map cho em nó k nhỉ? dùng pm của máy khác nhỏ quá
cho mình hỏi tý, mình mới cài bản os 7.0.0.576 nhưng khong có gõ tiếng Viêt, bạn nào biết chỉ mình với, mới sài BB hơi gà.
@thichtimhieu Bác load thêm file cod " Bo go os7" đó là có tiếng việt nhé
@thichtimhieu bạn úp lên bản 7.1 có bộ gõ tiếng việt or là bạn giữ nguyên 7.0 nhưng tải phần mềm gõ tiếng việt trên BBvietnam ,sau đó dùng vnbbutils chạy là oke http://bbvietnam.com/forum/phan-mem-blackberry-f11/bo-go-tieng-viet-chinh-thuc-tu-rim-danh-cho-blackberry-os-6-tro-len-t437.html
@thichtimhieu bạn up bản 7.1.0.746 có tiếng việt nhắn tin gõ telex luôn ko lỗi lầm gì
doan39
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhuytung Những bản rom Asja hay All Lang là có ngôn ngữ tjếng dzjệt đấy,còn bản rom Multj là hổng có.
Thinhiphone
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào có game Cut it (Full) chơi đc cho 9860 k? mình có 1 bản nhưng cài về báo lỗi k chơi đc...hức
tuantranphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con 9860 của mình chả hiểu sao các phím nhận cuộc gọi, menu, back thỉnh thoảng bị đơ các pak ợ, chán quá.
thanhhoa2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuantranphu Dòng này nó thế hay sao ý bạn ah. Minh cũng đang tim xem có phần mềm nào nhận và ngắt cuộc gọi bằng phím mềm thay phím cứng
tuantranphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhhoa2 Nếu bạn tìm được phần mềm hoặc có giải pháp nào thì post lên cho mọi người với nhé.
Sao mình mua máy về đánh tiếng việt bình thuong mà,mình đánh bằng bb9860 nak
tuantranphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tin khẩn: Hôm nay bung 9860 ra để xem và sửa phím back ko hoạy động nhưng khi ráp máy lại thì màn hình hiển thị ngược. Có cao thủ nào cho mình biết lý do và cách khắc phục với. Đã tháo ra và ráp lại vài lần mà vẫn bị.
@tuantranphu Đây nhé bác

sau hai ngày đau đầu với em nó không xoay được màn , không dùng được phím ảo, sau mấy lần tháo ra nghiên cứu thì em mới biết được nguyên nhân:
Dưới tấm nền LCD của máy gốc có một cục nam châm chỗ mà khi đóng máy vào nằm ở giữa vị trí phím q với s đó , do quá trình này nọ nên cục nam châm rơi mất và máy mất chức năng như trên.

E đã tháo máy ra và làm một cục nam châm gần tương tự cho và chỗ đó nhưng do từ tính của nam châm yếu nên không được.
Em làm topic này mong có bác nào làm tiếp công trình nghiên cứu hihi vì em sắp cho em nó ra đi rồi!
Nếu có chỗ nào sai xin các bác chỉ giáo!

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
tuantranphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangmobile_194lt
Bác cũng thích vọc gớm nhể. Nhưng trong quá trình tháo mình đã rất cẩn thận và để ý thì đâu có thấy cái gì rơi ra đâu nhỉ. Tiếc là BB10 vẫn chưa ra nếu không thì cho em nó đi tàu suốt luôn.
có bác nào có phầm mềm dùng phím ảo thay cho các phím cứng của 9860 ko....hic
Thinhiphone
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bạn nào bị như của mình k? cứ dùng wifi là máy thình thoảng đơ đơ rồi treo máy luôn...
ai tư vấn dùm mình mua cục pin 3k cho 9860 đi 😔( mới xài nên ko biết áh. oa oa oa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019