[Phần mềm Việt] Calc+, ứng dụng máy tính đẹp, mạnh và nhiều tiện ích cho Android

RedT
24/8/2014 11:5Phản hồi: 134
[Phần mềm Việt] Calc+, ứng dụng máy tính đẹp, mạnh và nhiều tiện ích cho Android

Chào mọi người, mấy tháng trước mình có giới thiệu tới mọi người 2 ứng dụng là Lockdown ProGallery Plus, những ứng dụng thiên về bảo mật. Đến hôm nay mình xin giới thiệu với mọi người một tiện ích nữa mang tên Calc+. Thực chất thì trên mọi chiếc smartphone hiện nay đều được tích hợp sẵn tính năng máy tính rồi, nhưng với mong muốn tạo sự khác biệt, mình đã cố gắng làm mới và bổ sung cho Calc+ nhiều tính năng hay và hữu ích so với ứng dụng Calculator mặc định.

Demo

Những tính năng chính của Calc+:

• Tính toán số liệu và hiển thị theo từng dòng, giúp bạn quan sát được toàn bộ tình hình khi cần thực hiện nhiều phép tính liên tiếp nhau.
  • Sử dụng kết quả trước để thực hiện tiếp phép tính mong muốn.
  • Cho phép chỉnh sửa phép toán và số khi bạn nhập sai ở bất kì vị trí nào.
  • Tự động cập nhập tất cả kết quả có liên quan tới số vừa sửa, giúp giảm tối đa thời gian của bạn.
  • Dễ dàng chia sẻ lịch sử tính toán cho bạn bè, hoặc lưu trữ lại với các ứng dụng ghi chú (rất tiện lợi trong trường hợp đi ăn uống với bạn bè).
  • Lưu lịch sử tính toán để có thể tiếp tục tính toán. (Khi bạn thoát ứng dụng, vào lại vẫn tiếp tục tính toán hoặc sửa lại giá trị). Tự định nghĩa thêm các hằng số.
  • Nhiều giao diện, phù hợp cho từng sở thích. Giao diện được thiết kế theo phong cách phẳng hiện đại.
Dành riêng cho người Việt:

Để sử dụng đầy đủ tính năng của Calc+ mà không cần mua in-app purchase, bạn cần:
+ Sử dụng ngôn ngữ Tiếng Việt
+ Chia sẻ ứng dụng này lên Facebook, sau đó thoát ứng dụng và vào lại vài lần sẽ có đầy đủ tính năng và các theme (Nên bấm nút recent để thoát hoàn toàn ứng dụng, hoặc dùng task manager của máy để thoát).
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RedT
TÍCH CỰC
10 năm
Thây đổi:
Version 1.1.3
- Thêm một vài ngôn ngữ.
- Tối ưu ứng dụng.
@kenzi_100c ủng hộ bác 5 sao, người Việt dùng hàng Việt, tks bác vì đã pt app miễn phí cho mọi ng xài 😃
@kenzi_100c Không chê vào đâu được và tôi đã dùng bản trả phí cho cả 2 phiên bản này để ủng hộ hàng Việt. nhưng tôi để ý thấy từ đầu phát hành tới giờ thì chữ THÂY đổi vẫn chưa đượcTHAY đổi (Trên Lockdown Pro và lẫn em này) ? Nếu được thì tốt lắm. Mình thì Ưu tiên cho app nào có tiếng việt hoặc hỗ trợ tiếng việt. Nhìn vào thì kết liền cho dù nó thật sự chưa hay cho lắm. Bực nhất là thèng Indo và Trung quốc đi đâu từ PC tới di động cái nào nó cũng có lang hết. Ngay cả Photoshop thì Trung quốc, Philippine, Indo và cả chữ ngoằn nghèo như Thailand cũng có mà Việt Nam thì không tủi thân quá. hahahaha
RedT
TÍCH CỰC
10 năm
Không ai quan tâm nhỉ!
dat19887
ĐẠI BÀNG
10 năm
giao diện đẹp, còn lại có vẻ không hấp dẫn
Trình tính toán mặc định tốt ko kém, giao diện y chang, khác chút thôi. Cài thêm cái này làm gì nữa.
RedT
TÍCH CỰC
10 năm
2 bạn cài thử và sài thử nhé, nó sẽ có những tính năng nổi bật, nếu không sài gốc rồi 😃. Bạn có thể xem clip demo.
app này trc mình cài rồi nhưng lại gỡ ra ko phải vì này vì nọ gì cả mà đơn giản là mình cần nút Ans để gọi kết quả vừa tính xong (giống casio). Nếu bạn bỏ nút 00 và thay vào đó là Ans thì thực sự ko có lí do gì từ chối cả, còn lại như bạn ở trên nói ko khác biệt so với app mặc định là mấy.
mình tham gia chút thôi tất nhiên nhu cầu từng người khác nhau ko chiều hết đc.
duongvn2011
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhbv Góp ý này chuẩn luôn, mong tac giả để ý. Cá nhân mình thấy nút "00" hơi vô dụng. Nếu là nút Ans thì hay hơn nhiều.
Không thấy menu vào setting 😔
RedT
TÍCH CỰC
10 năm
Cảm ơn bạn, mình sẽ xem về vấn đề này!

Vuốt từ góc trái sẽ vào menu nhé bạn 😃
Azkan
TÍCH CỰC
10 năm
Vừa cài, em khá thích việc sửa số và giá trị phép tính thay đổi ngay lập tức.

Nhưng góp ý 1 chút là em thấy có 1 bug (chẳng biết là bug hay bác cố tình làm thế): Nếu số đầu vào nhiều hơn 15 chữ số, tất cả những chữ số đằng sau đều bằng 0, và kết quả phép tính bị chặn trên tại 922337203685478. Có thể bác nên giới hạn số chữ số đầu vào, tầm 32 bit hoặc 64 bit là được rồi, còn nếu quá mức đấy thì không cho nhập thêm nữa 😁
caolang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang xài RealCalc và rất hài lòng với phiên bản free. Giống hệt casio thần thánh.
@caolang T sao dùng free trong khi đã có plus
@anxongjong sao trên store vẫn có phí mà
@tranluc2206 Bản plus tính phí đã patch từ lâu rùi mà
Binh_boy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Được đó, app Calc của mình ko có hiện toàn bộ phép tính, nhấn kết quả là nó mất luôn
trunghaugs
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn viết 1 cái như máy tính VINACAL fx 570 ấy, tụi học sinh sẽ xài nhiều lắm đấy!
@trunghaugs like...viết được 1 cái app giao diện y như thế dùng mới thích,tiếc la mới chỉ có trên windows,thấy dung lượng nhẹ mà sao ko ai thử đưa lên android nhỉ
@tranluc2206 Sao không bác. Thấy cũng nhiều app viết giống casio mà. (Scientific Calculator chẳng hạn, free hoàn toàn, chỉ đòi quyền rung máy).
gocpho8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tôi thích các giao diện của app nhưng các theme thích đều tính phí,ko phải tôi tiếc 30k mà ko mua được nên đành thôi
RedT
TÍCH CỰC
10 năm
@dn9116 Mình chọn tiếng Việt->share->bấm back->bấm recent->clean recent là OK.
Mình test trên Zen 5.
Không biết có bạn nào kích hoạt full không được nữa không?
RedT
TÍCH CỰC
10 năm
@aznthugboy Chỉ cần share là được à, lạ nhỉ.
Chờ xem có ai bị giống bạn không 😃
dn9116
TÍCH CỰC
10 năm
@kenzi_100c Mình là ko dc rồi đó. Chờ các bác khác xem sao

gửi từ cục gạch cùi bắp của tui :v
aznthugboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kenzi_100c Được rồi bạn ạ. Do mình để chế độ mặc định, chỉnh sang tiếng việt rồi share là ok

Phần mềm bạn viết rất tốt, các phần mềm khác của bạn cũng tuyệt. Đúng là tính năng Ans rất cần và thế là đủ với người phổ thông, không cần phức tạp quá để phục vụ thiểu số mà nhìn rối mắt. Chúc bạn thành công hơn nữa.
Vừa cài xong, đẹp, mà lại ưu tiên cho người Việt nữa thì ngon rồi 😁

Mình cũng thích nút Ans, nếu có nút đó là tuyệt vời. Có thể thêm vào option thay nút 00 bằng Ans được không nhỉ?
RedT
TÍCH CỰC
10 năm
@Duy Luân Dạ, vấn đề nút Ans em thấy cũng rất hữu ích, nhưng do lúc đầu làm ứng dụng không nghĩ tới nên giờ thêm rất phức tạp (do tính năng sửa và update luôn cả kết quả khi dùng Ans).
Em sẽ cố gắng sửa lại cấu trúc và thêm tính năng này vào.
Đang cần phần mềm dạng này mà có thể in ra làm hoá đơn dc luôn ko nhỉ. Bác nào có chia sẽ giúp. Thanks
chức nắng giống vậy + thêm vẽ đồ thị nữa thì hay
daucua001
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huyqn055 Bạn ơi pm này là gì vậy cho mình xin tên pm này với
mình thấy cũng ko có gì quá nổi bật lắm, trên PC có các giả lập máy tính casio, sao ko làm cho android 1 cái nhỉ, đỡ biết bao nhiêu
Mới thấy giới thiệu ứng dụng này bên xda tv, không ngờ là phần mềm Việt luôn. App đẹp và hữu ích ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019