Phần mềm xem ảnh của Lytro sẽ được nâng cấp để bổ sung hiệu ứng 3D

Duy Luân
19/10/2012 3:52Phản hồi: 29
Phần mềm xem ảnh của Lytro sẽ được nâng cấp để bổ sung hiệu ứng 3D
Ít hôm trước Lytro có đưa ra một bản cập nhật cho chiếc "máy ảnh chụp trước lấy nét sau" của mình để thêm khả năng chỉnh ISO, tốc độ chụp. Giờ đây, hãng sản xuất lại cho biết rằng họ chuẩn bị bổ sung một chế độ xem ảnh với "hiệu ứng 3D parallax (thị sai)" cho ứng dụng Lytro trên PC. Lúc mở hình chụp từ Lytro bằng phần mềm này, sau khi đã chọn một điểm lấy nét nào đó, bạn có thể sử dụng chuột để rê xung quanh điểm này và hình ảnh sẽ di chuyển theo, tạo cảm giác như chúng ta đang đứng trong không gian ba chiều. Khoảng cách di chuyển không nhiều, chỉ trong một phạm vi nhỏ thôi nhưng cũng mang lại trải nghiệm mới lạ cho người xem.

Nói với trang Engadget, Lytro cho biết rằng họ đang có kế hoạch hỗ trợ thêm màn hình 3D để tính năng này hoạt động tốt hơn. Bản nâng cấp mới cho phần mềm sẽ được ra mắt trong vào cuối năm nay và tính năng xem hiệu ứng "3D parallax" có thể áp dụng được cho tất cả những tấm ảnh đã chụp bằng Lytro từ trước đến nay (tất nhiên là phải xem ảnh qua app trên máy tính). Mời các bạn xem video bên dưới để hiểu rõ hơn hiệu ứng 3D mới của sản phẩm.

Xem thêm: trên tay máy ảnh Lytro

29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này lạ qua chưa biết.
Hehe xem video con chim đúng là 3 D rõ ràng.
Tớ cũng chưa biết hết về công nghệ này, sẽ cố tìm hiểu nhiều hơn
3D bây giờ hình như cũng không được chuộng lắm, ngày trước điện thoại máy tính lúc nào cũng 3D mới là nhất, bây giờ chẳng thấy ai nói nữa, không hợp thời chăng ? hay công nghệ mới quá chưa thích hợp vào thời điểm này :rolleyes:
Mãi đến gần cuối mới hiểu cái này :|o_O
Chậm như rùa, lúc con lytro này ra mình đã rất không hài lòng và đã gửi một đống email phàn nàn về những chức năng mà nó thiếu ,mấy tháng rồi giờ mới chịu đưa lên, đúng là làm ăn chán thật @@
thường :oops:
mewkuli
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn hiệu ứng hay như 3d
cái máy ảnh này tuyệt thật.
tackhungbo
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cái máy này thì chỉ cần đưa máy lên là chụp thôi, chứ không cần phải lo lấy nét hay chống rung nữa
cái lytro này chắc nó quay phim , chụp nhiều hình cùng lúc , và nén vào 1 file đặt biệt .
@8800 Carbon Arte vì tui ko quan tâm cái này , ko nhu cầu cũng ko thích chup hình . ko quan tâm thì chả cần tìm hiểu . nên vào đọc rồi cho ý kiến chứ ko khẳng định điều gì . tui ko hề tỏ ra nguy hiểm con bác thì , chưa hiểu mô tê gì nhào vào ném gạch mình , nói hero keyboard mà còn từ chối danh hiệu ^^
@8800 Carbon Arte Haiz nói thì ko lý lẽ . Bí quá thì soi nick người khác . Nick là cái tên người ta . Còn cách cư xử mới chứng tỏ con người bác . @@
hay thật đấy, không biết VN mình đã bán chưa, giá bao nhiêu nhỉ
nobody...
ĐẠI BÀNG
12 năm
công nghệ đúng là công nghệ, mình vừa học cntt ra trường, thất nghiệp là phải rồi 😔( có bắt kịp được xu thế đâu. huhuhuhu
nó chụp 2 hình cùng 1 lúc, 1 hình lấy nét vật đằng trước, 1 hình lấy nét cảnh đằng sau, nén vào 1 file thôi chứ có gì ghê gớm
@chanhkho1908 ko ghê gớm nhưng hiện giờ chỉ mình nó là làm dc như thế đấy bác 😁
@chanhkho1908 tìm hiểu trước đi chứ đừng có phán bừa như vậy. nó có thể lấy nét ở điểm bất kỳ chứ có phải chỉ 2 điểm đâu. lên trang chủ coi mấy tấm hình demo đi thì biết. để được như vậy thì nó dùng cảm biến đo hướng tia sáng luôn chứ ko phải chỉ đo độ sáng như bt
3D theo vòng tròn thôi. Trong khi 3D nhìn sẽ good hơn theo dịch chuyển đường chân trời
SAKI.BUN_LP
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay đó !
Chưa bao giờ thấy cái nào chất lượng kém như cái Lytro này :| quảng cáo rõ hay mà dùng rồi mới biết chả ra cái gì :-s. Đã dùng và chán chả thèm sờ vào vì quá lởm
bao giờ vn mới có nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019