Sony Xperia 1
Phần Memories của iPhone dùng nhạc Việt làm nền khiến mình thấy hay
Memories tự động gom các hình ảnh bạn chụp trên iPhone thành các kỷ niệm, và mình luôn thấy các đoạn Memories này hay, khi được xem lại những tấm hình cũ, những kỷ niệm đã qua. Đây cũng là tính năng khiến mình rất thích chụp hình bằng iPhone.

Hôm nay điện thoại hiện lên 1 Memory mới, mình nhấn xem thì thấy phần nhạc nền là một bài hát Việt Nam rất đúng tâm trạng, rất hay, bài Cầu Vồng Đêm Mưa do Hà Trần biểu diễn.

Việc Apple dùng một bài nhạc đúng tâm trạng cho các Memories khiến nó đặc biệt, việc dùng một bài nhạc Việt khiến mình thấy nó càng đặc biệt hơn.

Anh em dùng iPhone có thấy bài nhạc Việt nào khác không? Mình thử thêm vài cái Memories thì thấy chưa có bài hát mới.
23
31
cái này iphone làm quá tình cảm, lâu lâu bất chợt bấm vô tấm hình ngoài màn hình nó để sẵn là ra slide mấy hình cũ kèm nhạc nền hay lắm
3
Ζεύς
ĐẠI BÀNG
Mình dùng Android, nhìn những tính năng bên iOS được làm thật chỉnh chu, nhân văn, ý nghĩa... Cảm thấy NGHẸN LẠI 😥
1
tanvietbt83
CAO CẤP
nguy hiểm, cực kỳ nguy hiểm, đi chơi với Tuesday mà đẻ sunday monday nó thấy là toai
1
Có cần dăng ký Apple Music nó mới cho nhạc Việt ko bác?
1
Apple0508
TÍCH CỰC
Này trên bản 18 hả anh Nam
0
kl2991
ĐẠI BÀNG
Thêm 1 tính năng nâng bi người dùng Việt. Cảm ơn Apple! 🙌🏻
0
Nem NT
ĐẠI BÀNG
Mình cũng thích mục tạo video từ Gallery này của Apple.
0
Communism
CAO CẤP
Apple sở hữu kho nhạc Apple Music nên ưu thế hơn tụi cloud kia 😁
0
conankcbn7
CAO CẤP
sao chép của android nhỉ
0
Tôi đang dùng 17 cũng không thấy có. Vui lòng cho xem hình ảnh cái app nó ra sao. Cảm ơn nhiều
0
mufasa
TÍCH CỰC
Của mình cũng ko thấy có nhạc việt. Hay phải đăng ký apple music thì mới có vậy ta???
0
Doan Phu Hoa
TÍCH CỰC
Tiếc là nó ko cho xuất video dài hơn 90s.
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019