Phân tích LG G2 Docomo L01F có đáng mua ?

pandabu1206
25/4/2014 10:49Phản hồi: 1.364
Phân tích LG G2 Docomo L01F có đáng mua ?
LG G2 Docomo L01F - Trâu vàng seagame

Gần đây thị trường đang bị xao động bởi thông tin cực hot và đáng lưu tâm của LG G2 Docomo L01F với cấu hình cực khủng pin khá tốt mà điều quan trọng nhất đó chính là giá tầm tay.

Theo như tham khảo thì hiện tại cũng đã có rất nhiều bên treo em LG G2 L01F với đủ loại giá. Ví dụ như Didongviet – 6.990.000, phongcachnhat – 7.300.000, v…v…. Tuy nhiên hiện tại thị trường chưa có bên nào sở hữu em G2 docomo này mà chỉ tung giá cho “Ha-oai” để thu hút sự chú ý. Nhưng như vậy cũng khẳng định 1 điều là giá của em này cũng chỉ sàn ở mức 7tr hoặc thấp hơn.

Về cấu hình thì các bạn cũng đã nắm khá rõ. Sau mình sẽ đi lướt các đặc điểm quan trọng của em LG G2 Docomo L01F 32GB:

·BXL: 2.3GHz Qualcomm Snapdragon 800

·Màn hình: 5.2-inch Full HD IPS (1080 x 1920 pixels / 423 ppi)

·Bộ nhớ trong: 32GB

·RAM: 2GB

·Camera: Rear 13.0MP/ Front 2.4MP

·Kích thước: 138.5 x 70.9 x 8.9mm

·Màu: Đen / Trắng

·Dung lượng pin: 2.900 mAh

Quảng cáo

·Tính năng khác: Plug&Pop, KnockON, Answer me, Text Link, Guest Mode

Như trên thì có thể thấy ở dung lượng pin và chip xử lý của em này khá tốt và vượt xa so với G2 isai như bài so sánh của mình ở topic này : http://www.tinhte.vn/threads/so-sanh-lg-g2-isai-g2-l01f-vs-g2-d802-g2-f320.2290037. thì sẽ thấy rõ được điểm khác biệt của các dòng G2.

Về phần hình dáng thì G2 docomo được thiết kế gần giống với chiếc G2 quốc tế với nút giảm âm lượng cùng nút nguồn được tích hợp ở phía sau dưới camera

Phím âm lượng và phím nguồn ở mặt sau của G2. Có đèn LED quanh phím nguồn

Một vài hình ảnh về LG G2 L01F:

Quảng cáo

Docomo L01F (trái) nhỏ hơi so với G2 isai (phải)
( Trâu vàng vs Mỹ nhân ngư )

Về tính năng tất nhiên em G2 L01F không thể thiếu các tính năng làm nên tên tuổi của dòng G2 là “knock-on” chạm 2 lần vào màn là mở khóa, Plug and Pop - hỗ trợ tính năng nhanh khi kết nối với thiết bị ngoại vi, Guest Mode - tính năng bảo mật khi cho mượn máy.

Tiếp đến là khả năng chụp hình lấy nét được cải thiện khá tốt, Bạn có thể quay phim chụp ảnh với độ Full HD 60fps

Chế độ chụp Full HD (60fps)

Phần thẻ nhớ thì dường như G2 Docomo đoạn tuyệt với MicroSD khi không được trang bị thẻ nhớ bổ sung. Như vậy chúng ta chỉ có thể sử dụng 32GB có sẵn trong máy. Tuy nhiên,không gì là không thể, nếu cần khả năng lưu trữ lớn thì các bạn cũng có thể dùng thêm công cụ hỗ trợ MicroSD ngoài như hình dưới.

Đầu kết nối thẻ nhớ nhờ chức năng plug-and-pop

Các tính năng độc đáo như trượt cửa sổ, chụm 3 ngón để chuyển đổi các ứng dụng,v..v..

Trượt cửa sổ

Chuyển ứng dụng bằng 3 ngón tay
Bài này được mình tổng hợp từ bên Nhật với khả năng dịch thuật lại từ khả năng dịch của anh Gồ đập choai. Mời các bro vào mổ xẻ em ý tiếp
1.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang mong chờ nó về từng ngày
Thắc mắc 1 điều là nó có tai nghe quadbeats 2 như ísai không và có hỗ trợ đầu gắn thẻ nhớ ngoài hay không khi các trang web không ghi tên nó trong phần phụ kiện
huumen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuyet_hay_roi hàng về của anh Docomo này không có tai nghe đâu nhé, dòng này cũng không có chống nước như DDV nói, nhưng theo mình đánh giá tổng thể thì con này ngon nhất trong các dòng G2
@huumen ngon ở chỗ nào hả bạn
@kat <~> boy Hàng chuẩn giá rẻ 😁

Sent from my LG-F180S using Tinhte.vn mobile app
Các bác cho em hỏi .
Em G2 L01F này có up rom của G2 F320 hay D802 không ? đang lăng tang . Nếu không được hổ trợ nhiều , thì xài android không còn ý nghĩa nữa .
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
L-01F tại phongcachnhat chính thức có hàng vào thứ 2, toàn bộ các sản phẩm đều nhập gốc từ Nhật, chưa unlock, khách hàng tự tay nhập code. Sẽ có 1 bài đánh giá thực tế cho các bạn về 2 sản phẩm lgl22 và l01f.
hviet75
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fan_ryu ơi ông Trời ơi, đã đọc qua bài này rồi nhưng không nhớ là ở đâu,lần này gặp lại,càng đọc càng thấy đau lòng hôm vừa rồi chót mua bên click buy rồi,mặc dù bảo hành có vẻ còn kém hơn bên msmobile nhưng vì máu mua quá, chờ mãi 3,4 ngày rồi nhưng bên msmobile không còn em màu đen. Chả hiểu ông Clickbuy mở khóa bằng cách nào không biết, nhưng 3 g của con này vs sim mobifone tậm tịt lắm load mãi khong vào nổi trang web thế mới đau chứ. Mà mình cũng chẳng biết nó lên được 3g hay là 2g, vì 24/24 h cột sóng của mình luôn có chữ "R". Giá mà có tý hiểu biết về hàng xt về "UNLOCK" này nọ, thì mua bố nó bên cửa hàng của bác này cho nó yên tâm, đắt hơn một tý,nhưng cũng bớt được lo đi một tý. Giờ bắt đầu thấy hơi nản em nó rồi.
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@hviet75 ngày từ ngày đầu về đã có khách qua đó coi và thông báo về lỗi đó rồi, một số chỗ mới đầu gạt khách là room này không vào được 3G. Nhưng không phải đâu nhé. Mình đã cảnh báo tình huống này rồi, chắc bác chưa đọc kỹ. Mình nghĩ lỗi như vậy bác có thể mang bảo hành yêu cầu đổi máy được. Còn về giá mình đã nói rồi, nếu bác nào tham khảo giá bên nhật rồi sẽ thấy giá ở việt nam một số nơi là vô lý. Không cẩn thận đi mua rẻ lại thành mua đắt. Lỗi của bác đã cảnh báo trong bài này:
http://www.tinhte.vn/threads/danh-gia-va-so-sanh-thuc-te-su-dung-cua-lg-isai-lgl22-va-lg-g2-l-01f.2295139/
@fan_ryu kinh ngạc là sao anh, giá bên nhật rẻ hơn rất nhiều à
toanhoahdvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fan_ryu
Khi mua hàng cửa hàng anh @fan_ryu sẽ tặng kèm theo sạc gì vậy

fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@tuyet_hay_roi tất nhiên là sạc xịn chính hãng 1.8A, sạc em này mua mắc chết người.
@fan_ryu Sạc của dòng LG G2 luôn hả bác , tại mình thấy con G2 isai có chỗ dùng sạc của máy Sky
Clickbuy thông báo giá chính thức là 6k9 rồi các bác, ddv nghe nói giá cao hơn 300k
Không biết sau đây khoảng nửa tháng khi thị trường bão hoà thì giá có giảm ko nhỉ các bác???
Con này có dùng đc quickwindow của d802 ko nhỉ các bác

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@thaihoang11101989 hiện tại bên nhật thấy l-01f đứng giá khá lâu, không down giá như isai hồi trước, nếu mà bên nhật không giảm giá nữa mà việt nam vẫn giảm chắc phải xem lại mặt hàng cậu ạ.
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
Riêng sản phẩm Docomo L-01f, nếu ai nhập hàng từ bên nhật, nếu có đủ khả năng sẽ gửi lại qua nhật bảo hành đổi máy mới. Phongcachnhat.vn có đủ khả năng làm như vậy.
@fan_ryu Cửa hàng bên Lê Hồng Phong có phải từ Trần Bình Trọng chuyển về không bác? 2 năm trước mình lấy cái CA-01C ở đó giờ vẫn còn xài đây, giờ thấy em L01f này hay quá, chỉ tội không nấu lẩu, uống bia như cái CA01C này rùi.
Khách cũ quay lại có KM gì không bác ạ?
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@Celica2000 đúng bạn ạ,chính hắn đây, khách cũ quay lại sẽ có khuyến mãi tuỳ từng sản phẩm bác nhé
@fan_ryu Con này qua bên Đài Loan có sử dụng được không bác ????????
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@ronaldinho94 xài ok
@fan_ryu
con này có tặng kèm tai nghe không vậy bác @fan_ryu?
pandabu1206
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã mua LG G2 Docomo tại Di động việt cảm nhận rất tốt. Giá lại rẻ nữa :3. Hiện tại chưa thấy lỗi lầm gì :p
@pandabu1206 Mình đang theo dõi 5-6 topic có liên quan đến em nó đây :p
Nếu bác thích chống nước thì cứ theo tình yêu đi bác, còn nếu thích giống bản G2 quốc tế thì ...😁
ước gì con đồ cồ mồ này có tăng tai nghe quadbeat 2 nhểy...nếu đưọc vậy thì ai củng sẽ chọn đồ cồ mồ thôi
@nguyenvinhquang1989 Cần gì ước bác ơi. Thứ 2 - Thứ 3 tuần tới em đô cô mô này về thì bác qua ddv. Rước em nó về rồi phóng tiêu :3. Phóng xong thì rước tiếp em quadbeat 2 về tiếp. :p 1 "Tiêu" 2 nhạn :eek:. ( cái mục PMH phụ kiện đó đó. )
Hình ảnh bảng tiêu đây nhé. Bác tập phi thôi (y)
@ fan-ryu : bác cho e link cửa hàng bác đi ạ
E docomo này dùng đc qw ko bác ??

Bác didongviet nhap hang các đợt có nh ko ạ? E chắc giữa tháng sau mới xúc được, sợ cửa hành bán đắt hàng quá ko đến lượt em 😔

@thaihoang11101989 Bác yên tâm là có bấy nhiêu thì nhập bấy nhiêu. Em này hiện tại đang super hot. Hàng còn không có để lấy. Dự kiến thứ 2 - Thứ 3 hàng về nhiều nên lấy nhiều. Bác cứ yên tâm nhé. ;)
con G2 Docomo này với con G2 Isai thì con nào sóng khoẻ hơn ae nhỉ?
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@retchimsun g2 docomo sóng ok hơn, isai sóng hơi kém so với dòng máy khác,theo suy đoán nguyên nhân do hiện nay ntt docomo đang hợp tác với vinaphone phân phối thiết bị hạ tầng cho các nhà mạng, nên băng thông khá tương đồng với nhà mạng docomo.Hiện nay docomo và vinaphone có 1 công ty chung đặt tại toà nhà HITC cầu giấy, hà nội.
@fan_ryu Nếu mình dùng mạng ko phải của vinaphone thì cũng ok chứ bạn?
Bác @fan_ryu cho mình hỏi pin con docomo cửa hàng bác có thay được không ạ
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@tuyet_hay_roi bác hỏi hơi khó, đến máy còn chưa có bán thì làm sao có pin thay được.
@fan_ryu Em tưởng chỗ bác nhập hàng về bán trước lâu rồi nên mới hỏi :p
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
Ko,thứ 2 này tớ mới có

Sent from my iPhone using Tapatalk
@fan_ryu giá cả dự kiến thế nào ạ
Hot quá mình ao ước em docomo lày quá các bác ạ. Cứ lúc nào rảnh là bật đt ra xem hình em nó. Mất ăn mất ngủ vì e lày. Nếu mà dùg đc rom quốc tế thì em lày thật sự bá đạo
@Xâm Lạnh Được vậy thì tốt thật bác nhỉ
@nguyenvinhquang1989 Uh. 😃 vừa ngon bổ lại rẻ. Vô đối
R.O.G.er
TÍCH CỰC
10 năm
có nhầm lẫn gì không nhỉ, tính mua vì đọc đc cái dòng đo đỏ nầy, giờ bảo lại không hỗ trợ 😔( :(( Untitled.jpg
@R.O.G.er Dòng đỏ là j thế mình dùng opera ko nhình thấy j
@R.O.G.er Có hỗ trợ thẻ nhớ ngoài nhưng phải gắn vào cổng micro usb của máy

@tuyet_hay_roi Y chang cái máy tính nhận usb thôi đúng ko bác.
@nguyenvinhquang1989 Nó đấy nhưng có hỗ trợ còn hơn không, gắn vào thì vẫn xem phim như thẻ nhớ gắn trong máy thôi chỉ khác hơi cồng kềnh xíu 😁

fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@R.O.G.er chính xác là có nhầm lẫn, nó hỗ trợ max 256G chứ không phải 64G. Và nó phải đọc qua 1 đầu đọc gắn qua cổng micro usb có tặng kèm trong hộp.

https://www.nttdocomo.co.jp/product/smart_phone/l01f/spec.html#notice04_02
pandabu1206
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ơ hờ... tình hình là gọi điện bên nào hỏi thì cũng chưa có hàng... Đợi chờ là hi vọng
Bên mình củng chuẩn bị nhập em này. Bạn nào ở HCM thì ghé cửa hàng trải nghiệm nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019