Phân vân giữa LG G3 và Xperia Z2

quyong_romantic
30/7/2014 3:17Phản hồi: 22
Dù đã tham khảo và đọc nhiều nhưng e vẫn phân giữa 2 siêu phẩm này. E viết bài trên đây để những bác đã dùng qua và những người am hiểu giúp e lựa chọn đc chiếc ưng ý. E cảm ơn các bác.

Do không post đc link nên e post tạm, các bác copy và paste giúp e 😃

youtu.be/dHOEGpEesFQ

youtu.be/t9TbO5vtKHc

youtu.be/9UN3tWuJDg8
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up...
G3 ngon ko bị nóng máy .cam tốt .
Sony pin trâu bò nóng nhanh . Camera tuyệt đỉnh nhất khi chụp đêm . Sơ qua thế đã
vanthieuuit
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng đang phân vân 2 em này, có ai cho 1 cái review chi tiết hơn không 😃
LG G3 nghe nói camera chụp đêm hơi kém??
@vanthieuuit Kém hơn z2. Còn hơn nhiều mặt khác
LG G3 không lắn tăn
z2 nhé , con g2 g3 ko ham cái mặt sau 😔
@verylove Nếu đang lăn tăn thì nên chon con z2, vì như anh này nói lg g3 mặt sau bo bo nhìn chán chết. Z2 thiết kế hiện đại, mình bảo đảm là nó sẽ không lỗi thời sau khi dùng 1 năm.
@Phuccan theo cảm nhận riêng mình thì cam g3 thay hoi bat tiện mặt sau
lyvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z2 đẹp, G3 đẹp hơn (cảm nhận khách quan).

Z2 nặng, G3 nhẹ nhưng cầm rất ổn. Và 1 điều lưu ý, khi cầm G3 thì cầm trong tình trạng tay khô nhá, tay mà ướt ướt, em nó rất dễ trượt đó, hôm qua mới thót tim vì nó tuột từ trên tay xuống yên xe, tim thòng, tim thòng. Còn lại là cảm giác cầm trên tay cảm thấy sang một cách khoan khoái.

Z2 nóng, G3 mát hơn.

Z2 chụp hình đẹp, G3 chụp hình không bằng nhưng lấy nét nhanh hơn. Có ai chuyên nghiệp mà muốn chụp hình đỉnh thì Z2, còn mắt trâu như mình thì G3 là chuẩn roài.

Hiệu năng, chẳng có ai phán được, vì tùy vào cách sử dụng, 2 con này xài cấu hình tương đương nhau nhưng cái màn hình 2K của G3 thì có vẻ như các bài test điểm số thì G3 thua là phải roài, nhưng xài thì như nhau cả.

Khoản pin, chắc là G3 tụt hơn rồi, vì dung lượng bé hơn 200mAh, và cái màn hình 2K nên pin em nó rain cũng tương đối nhanh hơn Z2, nhưng bù lại, pin tháo rời dc, kiếm pin rời dock sạc thì 3G xài mãi mà ko lăn tăn vụ pin. Còn Z2, chỉ có thể là mang sạc hoặc pin dự phòng theo người thì cũng ko phải lăn tăn, nhưng có vẻ bất tiện nhở.

Bực nhất ở G3 là cái màn hình 2K, nó mịn quá đáng, đến nỗi mấy cái hình nền Full HD mà còn bị vỡ hạt, tức chết đi được.

Còn gì nữa thì để mình tìm roài phán tiếp nhá.
Con nào chắc cũng ok hết 😁
g3 có chống nước được hok ?
@tèo cu su có nhé bạn. gg search
minh cung dang phân vân giữa z2 G3 và note3 a e tư vấn dùm mình
Đang dùng G3 đây, cảm nhận là ko mượt lắm( có lẽ vì cái màn 2k) .Pin ổn, chụp đêm rất tốt.
Z2 ý kiến cá nhân vì mình đang sử dụng cảm thấy ổn, mượt, cam ngon.

Sent from my D6502 using Tinhte.vn mobile app
@nothingmoney còn Z1 vs NOTE3 thì s hả bác
@cututu999 n3 hơn nha b ( theo ý m ) còn bạn thik chụp hình z1 ok rồi , nhưg n3 chụp ok,nếu là m m lấy n3 , ngại cái to quá thôi
@verylove đợi n4 ra k bik n3 có giảm k, neu giảm tầm 10tr thì lấy n3. còn nguyen giá hien h chắc z1 hoac z2 cho đành
@cututu999 đang giảm giá note 3 r đấy. mua note 3 docomo cũng đc mà 😁
@vũ minh nguyên giảm tầm 10tr thì dc bác ợ.... giá 13tr hơi chát wa'. còn hàng xach tay thì mình hk dám chắc nên mua hàng 9 hãng BH cho đành, mình cũng k vọc vạch cook room làm gì
datvn
TÍCH CỰC
10 năm
mình vừa chén em z2 rồi. Cảm nhận đầu tiên là khá yên tâm về độ bền. Hôm nào đi bơi chụp thử dưới nước xem thế nào. Tốn tiền mua thêm cái xạc từ nữa.
Âm thanh nghe gọi tốt. Phần mềm hơi ngu chút, cũng có thể tại chưa quen dùng.
ngoc.trm
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z2 bạn mua giá bn thế ? So với ở đây : http://digicenter.com.vn/product-tag/sony-xperia-z2/ Sony Xperia Z2 giá có OK ko ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019