Phân vân giữa S2, moto rarz, và evo 3D, cần giúp.

liut123
23/4/2012 0:40Phản hồi: 16
Xin chào mọi người. tình hình là mình đang phân vân giữa 3 máy Samsung GS2, Motorola droid rarz, vàHTC EVO 3D. Đã xài iphone 5 năm nay h cũng thấy chán chán k còn j để vọc nữa nên định t5 này ra KDDI mua 1 con android về cho có cái mời mà vọc, mà hiện tại thì KDDI nó chỉ bán 3 loại máy này thôi. Theo tham khảo sơ sơ thì biết đc cả 3 con này đều là chip 2 nhân. Nhìn con nào cũng phê hết, ngoài màn hình thì mình thấy con S2 là có màn hình đẹp nhât còn về những thứ khác mình k rành cho lắm nên nhờ a e chỉ giúp, mình có 1 vài câu hỏi đặt ra là
1) theo ý kiến riêng của các bạn thì trong 3 con này con nào xài ngon nhất, tiêu chí dùng đt của mình là máy nhanh, lướt k có delay( nhất là khi cài live wallpaper sợ nhất máy bị giật giật), xem video HD,. mình thì k chơi game, nhưng thích cầm máy vọc này nọ, lâu lâu lướt web tầm 1tiếng/1ngày và mình muốn hỏi trong 3 con này con nào pin có thể dùng đc 1 ngày trong điều kiện đó.
2) Trong 3 con này thì con nào có thể đưa lên ics 4.0 k cần biết là rom cook hay room stock.
3) Tuy k chơi game nhưng nếu tương thích tốt nhìu game thì càng tốt nên mình muốn hỏi 3 con này con nào tương thích game nhìu nhất.
4)và nếu con nào up lên đc ics thì bản rom ics nào là ngon nhất và ít hao pin nhất hiện nay.
5) những phần còn lại như chụp ảnh mình k cần thiết lắm, và nếu có điểm nào mạnh trong 3 loại máy này a e vui lòng giúp mình nhe.
6) câu hỏi quan trong k kém mình muốn a e giúp là bên đây chỉ bán bản s2 wimax thui, mà bản wimax có j ngon hơn hay kém hơn bản bình thường k a e?

Xin a e chỉ giúp, vì time còn có mấy ngày là mua rồi nên nhờ a e chỉ, tks a e nhìu lắm
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

liut123
TÍCH CỰC
12 năm
up, giúp mình với mấy a e
ko nên lấy evo3d , còn 2 con kia thích con nào thì lấy,
s2 wimax tên mã là gì nhĩ, có up được rom của i9100 ko ta.
liut123
TÍCH CỰC
12 năm
Lên mạng tra thì con wimax chỉ dành cho thị trường nhật thôi, chip 1,4 ghz, rồi có mấy cái j đó hơn nữa. Ai biết vụ này cho mình kinh nghiệm xem sao, có uprom của s2 thường k?
@liut123 thôi mua bản i9100 cho lành, mắc công mua về hấu hận đó 😁.
liut123
TÍCH CỰC
12 năm
Bên đây nhà mạng k có bán bản đó bạn à. Mua về khỏi root có đc k ta?
@liut123 hỏi tên mã nó là gì, nói wimax ai mà biết 😁.
liut123
TÍCH CỰC
12 năm
Up lên, giúp mình với ae.
liut123
TÍCH CỰC
12 năm
Tên mã là ISW11SC đó bạn.
liut123
TÍCH CỰC
12 năm
Đây là thông số của s2 wimax mà mình tìm đc trên mạng, mấy bạn xem e này có hơn s2 bình thường ở điểm nào k nhé:
"Về thông số kỹ thuật của Galaxy S II 4G WiMax, phần cứng sẽ được trang bị bộ xử lý 2 nhân 1.4GHz xung nhịp mỗi nhân, màn hình cảm ứng Super AMOLED HD kích thước 4.7 inch có độ phân giải 1280 x 720 pixel, camera 8 megapixel mặt sau hỗ trợ quay phim HD 1080p, camera 2 megapixel mặt trước, RAM 1GB, bộ nhớ trong dung lượng 16GB, kết nối Wi-Fi b/g/n, Bluetooth 3.0, GPS, khe cắm thẻ nhớ microSD, cảm biến gần NFC...

Galaxy S II 4G WiMax cũng sẽ chạy hệ điều hành Android Gingerbread phiên bản mới với giao diện TouchWiz. Tuy nhiên, vẫn chưa có thông tin về giá được công bố."
con này up rom của i9100 ko được đâu bác, mua về làm cảnh thôi,
phần cứng nó khác nhiều .
thôi bác lấy con droid rarz đi.
liut123
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy pin của rarz có đc tốt k bạn? Xài 1 ngày đc k?
@liut123 bình thường,
mình sài op3d nghe gọi , nt , nghe nhac ko thì dc 2 , có khi 3 ngày,
còn chơi game ít ít thì 1 ngày,
chơi nhiều thì nữa ngày,
lướt web thì 1 ngày.
pin của razr ngon hơn op3d nên chắc cũng vậy.
xài lõi kép nên chơi game tốn pin là phải.
liut123
TÍCH CỰC
12 năm
Thế à, vậy ok, mình sẽ đổi. À còn nữa, ngoài đó còn có photon 4g nữa, thế giữa rarz vs photon nên chọn cái nào bạn?
@liut123 cứ bản quốc tế là chọn, đừng sài mấy bản 4g mắc công lắm .
hiếm rom , có khi còn ko có rom ấy chứ.
liut123
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn nhiệt tình quá tks bạn. Xin làm phiền bạn tiếp 1 vài điều nhe.
1)nghe nói màn hình super amoled của razr hao pin, việc này sao hả bạn?
2)razr k có pin rời, vậy nếu khi mình up rom hay j mà bị tắt hay treo máy thì có cách khắc phục hay k?
3)hiện tại đã có ics chính thức hay rom cook cho razr chưa? Nếu hao pin up lên ics có hết tình trạng này hay k?
@liut123 mình ko sài razr nên ko biết, còn super amoled nó it hao pin hơn màn hình thường đó bác,
tại do màn nó to mà cục pin nó có tí,
nói chung con nào cũng thế,
cứ màn to là tốn pin 😁.
còn bác thích ICS thì mua SS i9100 đó, có rom chính thức luôn.
mà bác lại ko mua được con đó. :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019