phân vân ktm duke 390 vs tfx ???
4 nămBình luận: 7
mình là người mới . và mình đang phân vân giữa ktm390 vs tfx nên có ai từng hoặc đang chơi dòng duke390 thì cho mình xin ý kiến . vì kinh tế của mình thì thuộc diện không giàu không nghèo ( kiểu như đủ sống ). vì duke 300c nên chắc chắn tiền bão dưỡng + chăm sóc chắc chắn phải hơn dòng 150cc nhiều ( đó là điều đương nhiên rồi 😔( ) tks ae tr có gì bỏ qua cho mình nhé
Tfx có hơn con duke 390 cái gì? Giá? Speed ? Gia tốc? Thắng ABS?
Chứ mình thấy 2 con này k có gì phải phân vân hết, đủ điều kiện cứ xúc thẳng duke 390 option ngon hơn nhiều
@Vân Thanh Cần Thơ đương nhiên mình thích duke hơn nhưng nó đến 300cc nên phụ tùng khá đắt và hiếm . đam mê thì đam mê nhưng cũng phải biết suy nghĩ chứ . nếu như k đc thì đành mua em tfx vậy 😔
AQTLM
ĐẠI BÀNG
4 năm
Duke thì thay nhớt nhiều gấp đôi thôi chứ có gì mắc hơn đâu bạn. Mấy cái khác như bố thắng, sên, nước làm mát thì lâu lắm mới thay. Chứ mọi thứ còn lại đều ngon. Ngoại hình 2 con ngầu như nhau nhưng duke 390 ngồi thoải mái hơn, lắp thùng sau và thùng hông nhìn cũng đẹp hơn. Duke thì màn hình khó nhìn vào ban ngày.
Nhược cái là bán lại mất giá thê thảm hơn.
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
4 năm
Duke ngoài cái 1 máy ra thì đều đáng giá hết nha bạn 😁
Có tiền thì múc 390 thôi chứ so sánh gì. Vớ vẩn
gia đình giàu hay nghèo thì liên quan gì đến việc bạn chơi xe và chăm xe như nào, trừ khi bạn phải xin tiền mỗi khi thay dầu và bảo dưỡng ? Nếu đúng vậy thì mua TFX, còn nếu đã có thể chủ động về tài chính thì Duke 390 ngon hơn TFX về mọi mặt, máy mạnh, dáng đẹp như nhau, ABS 2 bánh... chả tội gì ko xúc.
Vote duke 390
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019