Phân vân mua củ sạc cho Iphone 12 Pro
trumchanga
16 ngàyBình luận: 60
mình vote sạc Belkin, Mophie nếu có điều kiên hoặc Ravpower nếu không. Sạc Anker lừng lơ quá, giá cao hơn chất
mynkp
TÍCH CỰC
16 ngày
Sạc nào cũng được bác, hàng chính hãng thì đắt vì tiền thương hiệu, sạc bên thứ 3 như Anker hay Aukey giảm được phần đó nên họ đầu tư thêm như là GaN hoặc 2 cổng ra. Mình thì vote sạc Anker vì cá nhân mình dùng 3 năm nay rồi cho cả iPad và iPhone đều ổn (đầu tư ở nhà 3 cục 2 cổng A cho phụ huynh luôn) có vấn đề gì cũng BH nhanh chóng nên khoản hại máy hay là không bền bác cũng yên tâm 😁
Mà hình như Apple không có cục sạc đa cổng, chứ nếu có thì bác cứ quất luôn con đấy chứ lăn tăn làm gì.
trumchanga
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@mynkp Là quất con nào bác? Củ sạc 20W của Apple nó rẻ bằng 1 nửa cục Anker bên trên bác ạ. Củ 20W chính hãng có 400k tiền mình, còn cục Anker kia là 800k
boom94
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Củ sạc anker màu trắng nhưng nó hơi xám xám đúng không các bác? Lần đầu mua hàng anker nên ko rõ ạ
Nothingman
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Nếu bạn muốn tiện sạc cả 2 thì chắc chắn là nên mua sạc ngoài với 2 đầu ra rồi. Còn chọn sạc như thế nào thì bạn lưu ý điểm này, Iphone sạc nhanh 18W, Ipad sạc nhanh 30W, cộng lại 48W thì ít nhất bạn nên chọn 1 củ sạc vs công suất 45W trở lên nếu muốn tận dụng sạc nhanh trong trường hợp sạc cả 2 cùng lúc. Còn nếu bạn ko quan tâm lắm vụ sạc nhanh thì có thể cho qua. Lưu ý nữa là công suất ghi trên củ sạc là công suất đầu ra tối đa cho 1 cổng thoy, sạc cả 2 đầu thì dòng ra sẽ chia đều ra, nhỏ hơn, vs củ Anker 20W mà sạc cùng lúc cả 2 thì dòng ra sẽ yếu, ko sạc nhanh dc cho con nào hết nhé!
trumchanga
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@Nothingman Củ sạc anker mình đăng trên bài đó có công suất 60W, sạc cùng lúc 2 thiết bị 30W. Ủa, Ipad nó hỗ trợ sạc đến 30W hả bạn? Mình đang tính sang năm mua thêm Ipad Pro nữa. K biết củ sạc đi kèm Ipad bao nhiêu w nhỉ?
Nothingman
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@trumchanga Ipad củ sạc theo máy chỉ có 18W thôi nha bạn, còn sạc nhanh thì có thể sạc lên 30W luôn nha!
MHD-HOANG
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Vote sạc nhanh 30w của xiaomi (Zmi)
invisemen
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Aukey đi như nhau mà giá Anker chát hơn. Còn phụ kiện chính hãng Táo thì mình phải nói là ghét lý do tại sao chắc nhiều người biết hehe.
tw2ts
TÍCH CỰC
16 ngày
Mua cục sạc có PD của các hãng thứ 3 có công suất từ 20W - 60W, 2 cổng USB-C luôn. Mình đang dùng con slimq 60W sạc MBP ngon lành 😁
Lee92
ĐẠI BÀNG
15 ngày
Đã dùng 2 sợi Anker lúc đầu auto ngon, sau 5-6 tháng là auto ko nhận sạc. Bề ngoài dây bên vẫn ko hư hỏng gì. Cả tuần này sạc cứ chập chờn lúc nhận lúc không. Tạch Anker từ đây
Mua anker bác ơi. Bác thích nhỏ gọn thì lấy loại 1 cổng. Còn bác muốn sạc thêm thiết bị thì lấy 2 cổng. Nhưng e nghĩ rất ít khi sạc cùng lúc 2 thiết bị cùng lúc nên lấy 1 cổng cho gọn nhẹ, mang theo dễ. E mua cái anker 2 cổng nhưng ít khi mang. Toàn dùng chung củ sach với note 10+
Cùng cả câu hỏi về củ sạc cũng như màu sắc 😆 đúng bài tui đang tìm
Cứ anker mà xúc thôi bác ơi. Em từ cáp sạc củ sạc hay sạc dự phòng em đều dùng của anker
hungcxn
ĐẠI BÀNG
3h
mua củ sạc phải mua nhiều cổng mới sướng, mua 1 cổng chán òm, mua mà điện thoại nào cắm vô nó tự điều chỉnh như power iq của anker.
mình thấy anker giá ok, nhưng nếu có củ 20w chính hãng sem sem giá anker chắc cũng chọn chính hãng.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019