Phát nhạc qua bluetooth từ laptop windows 7

huynhvinhtam
3/8/2012 3:54Phản hồi: 23
Mình dùng thiết bị bluetooth MW600, laptop windows 7. Máy tính đã nhận MW600 nhưng không phát nhạc vào MW600. Xin hướng dẫn cách cài đặt thế nào để nghe nhạc qua MW600 được?
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kimman1
TÍCH CỰC
12 năm
trước tiên bạn vào trang chủ máy của bạn download driver bluetooth mới nhất về và update sau đó bác bật bluetooth 2 thiết bị cho kết nối với nhau sau đó lấy cái MW600 của bác bật nhạc lên tự động nó sẽ chuyển qua bluetooth nếu ko tự chuyển thì bác kích hoạt nó là nó phát qua bluetooth em cũng đang dùng cách này cho blackberry phát nhạc ầm ầm mỗi tội nhanh hết pin
hanoi555
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kimman1 ng ta đang hỏi Laptop win7 ko phát đc ra loa bluethooth mặc dù đã kết nối thánh lại bảo Blackberry gì của thánh phát nhạc ầm ầm!😁:D:D
Bác hướng dẫn cụ thể hơn được không? Driver bluetooth cho laptop win 7 đã đầy đủ rồi, máy tính đã nhận diện MW600 rồi, nhưng khi bật nhạc từ máy tính (mình dùng Window Media Player có sẵn của win 7) thì MW600 không phát nhạc. Khi mình dùng MW600 nghe nhạc từ điện thoại và tablet thì MW600 phát nhạc bình thường, chỉ khi dùng với laptop thì không phát nhạc được thôi.
@huynhvinhtam
@thannguyen1479 bác tạo thêm 1 cái như mình đang phát rồi kết noi là ok
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
có thể bác chưa làm đúng quy trình
Cái bluetooth này cũng lằng nhằng ra phết
Em dùng BH 105 của Nokia nghe ầm ầm
Máy như vậy thì đủ Drive rồi con j
kimman1
TÍCH CỰC
12 năm
à nhiều khi cái MW600 nó ko hỗ trợ phát nhạc qua bluetooth nhỉ tại em thấy thế này bb của em phát nhạc qua bluetooth thì dc nhưng con nokia với con samsung của bạn em thì làm tới sáng nó cũng ko phát qua bluetooth nhưng con em chỉ cần bật bluetooth kết nối cái là phát luôn
Bạn cần set cái loa bluetooth là thiết bị phát âm thanh
1) Bấm chuột phải vào hình cái loa dưới taskbar chọn playback devices

sau khi vào bạn chọn loa mình muốn phát trong trường hợp này của mình là tai nghe bluetooth cho đt rồi chọn set default

rồi bây giờ bạn chỉ việc mở nhạc và máy sẽ phát nhạc qua loa bluetooth
Mình đã làm giống như hình trên, nhưng vẫn không được. 2 hình dưới đây là lúc laptop và MW600 đã mở bluetooth, nhưng trong playback không thấy thiết bị bluetooth. Lúc laptop và MW600 cùng mở bluetooth để kết nối, thì mình không biết là đã thực sự kết nối hay chưa, vì trên laptop cũng như MW600 không hiển thị thông báo gì cả! Có lẽ là chưa thực sự kết nối. Vậy phải làm sao để kết nối đây?

zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huynhvinhtam ko phải chỗ đấy rồi
b mò vào chỗ này nhé, rồi connect là OK
@zinzinzu bạn ơi mình cũng mò vô chổ này mak nó không kêt nối là sao bạn
@zinzinzu tới đó rùi mò chỗ nào bạn ơi
@zinzinzu ban oi chi dum minh zo dau de tim cho do zj? minh tim hoai khong thay
@nguyen hoai han bạn bấm vào biểu tượng bluetooth của win ấy. rồi vào chọn thiết bị cần kết nói bluetooth rồi chọn connect thôi.
máy mình củng làm duodcj mà sao nhac phát ra cứa cà dựt là do đau nhỉ. del vs 3400
kimman1
TÍCH CỰC
12 năm
@hoquanghai1991 do bạn để cái loa xa cái laptop quá sóng bluetooth nó yếu dẫn đến truyền dữ liệu chậm và cà dựt cà dựt
Mình cũng đang cần tư vấn kết nối tai nghe plantronics với Laptop HP, cả 2 đều bật bluetooth mà tìm mãi ko ra. trên Laptop đã có driver của tai nghe rồi nhưng báo unidentify device. cái Bluetooth operation nó ở góc nào trên control panel hả các bác?
mình cũng dùng bluetooth của HP Elitebook 8560p kết nối thành công với loa bluetooth nhưng không hiểu sao loa vẫn không phát nhạc, ai biết cách chỉnh như thế nào chỉ mình với T.T
MÌNH THÌ BỊ NHƯ THẾ NÀY MONG CAO NHÂN GIÚP ĐỞ
MÌNH DÙNG CON HP ELITEBOOK DÒNG 84,MÌNH ĐÃ KẾT NỐI THÀNH CÔNG VS LOA bluetooth,NGHE THÌ NÓ CÓ GIẬT GIẬT NHƯ ĐĨA GẮP VẬY ĐÓ,KHI KHÔNG KẾT NỐI THÌ NGHE BÌNH THƯỜNG,MÌNH ĐÃ DÙNG DT ĐỂ KẾT NỐI VS LOA THÌ NGHE VẪN BINH THƯỜNG,AI GIÚP TUI VS
vanhiep2941
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đào mộ Topic chút. Cho những người chưa làm được.
Sau khi đã kết nối xong, cần vào cài đặt trong phần Services => Listen to Music.

Nếu bạn nào chưa kết nối được thì xem hướng dẫn đầy đủ tại đây:
Hướng dẫn kết nối bluetooth laptop với loa thanh Samsung
của em bị như thế này là sao ạ? em xài usb bluetôth orico đã kết nối loa với laptop đc nhưng mãi không phát nhạc đc 😔
Cho các bạn đến sau:
Mình đã thử hết tất cả các cách có thể, nhưng vẫn không được.
Sau mình thử Remove device, Add a device lại thì ok. Chúc bạn thành công.
Sau khi kết nối thành công thì bạn vào Kích chuột phải vào thiết bị và chọn "properites"
Sau đó sẽ hiện lên bảng

Chọn Services và vào "Audio Stik" và Apply.

Bước cuối:
Kich chuột phải vào thiết bị lúc này sẽ hiện thêm múc "Control" kích vào đó và kết nối là xong.

Chúc các bạn thành công

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019