Phiên bản bộ gõ tiếng Việt cho iPhone 1.01 update

Zend
12/10/2008 14:6Phản hồi: 34
Phiên bản bộ gõ tiếng Việt cho iPhone 1.01 update
Source: http://iphone.handheld.com.vn/?p=1006

Giảm giá đó rồi anh em, nhưng ko biết bao nhiêu mà thôi, mình đoán chắc là 100k :laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb:
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tedy186
TÍCH CỰC
16 năm
Quan trọng nhất là fix lỗi, nếu fix ok là quá được rồi, nhìn chung thì khá hài lòng với bộ gõ này
mptu
TÍCH CỰC
16 năm
Họ đã đính chính cụ thể và cũng không ai chứng minh được họ lấy đồ của Putin mà cứ nói đi nói lại thế. Phải có bằng chứng thì hãy nói. Vấn đề chỉ là giá cả thôi. 30 đến 50 thì ok, vênh thêm thì thôi.
giá mới kìa anh em 😃 .
Hôm nay thấy có Update lên ver 1.01.

Em tí tởn Up lên. và chạy lại VnKeyboard Installer. Giờ không thấy bàn phím tiếng Việt đâu. Chỉ có tiếng Nga thôi

Giờ sao đây các Bác. Cài lại rồi mà vẫn thế.
bad
ĐẠI BÀNG
16 năm
Khởi động lại chưa bác, thế này lại nghịch ngợm gì rồi 😁 E test hoài có bị sao đâu híhí.
Báo cáo Bác giờ đã OK.

Quy trình làm như sau: (có thể nhiều bước hơi thừa, nhưng thôi - Thừa còn hơn thiếu :D)

1. Tắt bộ gõ Russian.
2. Gỡ bỏ bộ gõ Tiếng Việt bằng VnKeyboard Installer.
3. Gỡ bỏ VnKeyboard Installer bằng Cydia.
4. Khởi động lại iPhone.
5. Cài lại VnKeyboard Installer.
6. Cài đặt Bộ gõ tiếng Việt.
7. Bật bộ gõ Russian.
..... phần 5, 6, 7 làm như mới.

Thế là ngon :D chứ Update là bị lỗi trên đó. Có người cũng dính thế Bác à.
Anh Bad ơi, em chưa có là thành viên bên www.handheld.com.vn mà em vẫn muốn được giảm giá còn 50K thì làm thế nào? Chẳng lẽ lại phân biệt đối xử thế?
Già này là quá được rồi, ko biết bạn bad là bạn nào để mình pm kiếm cái key về dùng.
Edit: Đã tìm ra bạn bad, ngay trên đầu mình =))
hoack
ĐẠI BÀNG
16 năm
wildcat và bad sang đây hết làm mình hỏi bên HHVN chẳng thấy trả lời gì cả😕 Các bạn cho xin số tài khoản đi để còn chuyển tiền.
.:Ruby:.
ĐẠI BÀNG
16 năm
mấy anh này chẳng chịu chú ý gì cả, mùa hàng thì phải PM cho mấy anh bad, ở bên forum HHVN chứ, PM ở tinhte thì cũng như không mà thôi, vì chỉ khuyến mãi cho thành viên HHVN 😃
cũng may là mình có nick cũng khá lâu rồi, để em đăng ký mua giảm giá xem sao 😃
Vậy những anh em lỡ mua ủng hộ với giá 150k thì sao nhỉ? Có được giảm giá đặc biệt hơn khi mua thêm 1 máy nữa hay không?
Thiệt tình VN 😔
Theo toi biet mot so may bi loi khong go duoc duoc dau Viet bang VnKeyboard cua HHVN du da mua ban quyen han hoi la do Firmware khi build ban custom tac gia da bo bot phan ho tro ngon ngu. Ban nao biet cach bo sung phan ho tro nay xin ra tay giup!
HaNoiBuon
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cho hỏi, link để update files fix ở đâu vậy các pác ???
Toi vua lam theo ban TranTheLuc thi go duoc. Cam on ban nhieu lam, nhu vay khong phai loi tai firmware
bad
ĐẠI BÀNG
16 năm
Xin lỗi các bác đã gặp trục trặc trong việc update.
Hôm qua em thử thì ko gặp trục trặc gì, nhưng qua nghiên cứu một số lỗi anh em hay gặp thì thấy việc bị lỗi đa phần là do khi chúng ta fix cái Autocorrect đã làm sai đường dẫn của thư mục TextInput tại System/Library
Sơ sơ em thấy bị đụng các gói fix Autocorrect của iClarified, hay e vừa test là của Soft4vn.net
Thực ra nếu login vào iphone và xử lý thì đơn giản, tuy nhiên để thuận tiện hơn e sẽ cố nâng cấp phiên bản cài đặt. Nó cũng chỉ có tác dụng rename cái nọ đổi tên cái kia thôi, nên nhiều khi đường dẫn ko chính xác sẽ dẫn đến việc nó bị sai và bị lỗi khi hiển thị.
Trong gói cài đặt hiện tại thì em đang bổ sung thêm cả bộ TextInput của Russia khi cài đặt nó sẽ tự động đè vào trước khi cài bộ gõ, có lẽ cái này giải quyết được phần cài mới nhưng lại chưa hoạt động tốt ở phần update.

@thanhdulich: Tạm thời chương trình này đang chỉ áp dụng với thành viên HHVN anh ạ.

@trantheluc: Theo cách của anh thì một số bước sẽ hơi dài, nếu để chắc chắn thì đơn giản là chỉ cần gỡ bỏ bộ gõ tiếng Việt từ vnKeyInstaller. Tiếp theo là update bản mới từ Cydia và tiến hành cài đặt từ vnKeyInstaller là được.
Khởi động lại thì càng tuyệt 😃
Khi gỡ bỏ từ vnKeyInstaller thì các thư mục trở về nguyên gốc rồi nên sẽ không ảnh hưởng gì nữa.
Hiện nay đã có bản Update và có giá mới. Vậy những người đã mua version đầu tiên thì sao các anh ?. Mới nửa tháng trước bán giá 150K, giờ lại giảm còn 100K, vậy những người vừa mua với giá 150K có được ưu đãi gì không ?. Hay là ai lỡ mua rồi thì ráng chịu.
bad
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn đã mua bản với giá 150.000đ? Mình sợ rằng với giá 50.000đ/bản chưa chắc bạn đã là người có nhu cầu sử dụng.
Nếu bạn "lỡ mua" thì PM cho mình.
Có vẻ anh Bad đã hiểu lầm ý của em rồi. Ý của em hỏi ở đây, là những người dùng đã mua version đầu với giá 150K thì có được ưu đãi gì không ?. Vì dù gì phiên bản đầu cũng mới vừa tung ra cách đây nửa tháng thôi. Em cũng chắc là số lượng người mua bản đầu cũng rất đông. Và chỉ mới nửa tháng giảm giá còn 2/3 giá cũ mà không có ưu đãi gì với những người mua bản đầu thì có vẻ không hợp lý lắm.

Còn em thì không dám bàn đến vấn đề có nhu cầu hay không có nhu cầu sử dụng.
😃
bad
ĐẠI BÀNG
16 năm
Việc tính toán giảm giá ngoài việc tiếp nhận ý kiến của mọi người còn một phần nằm trong kế hoạch ban đầu của HHVN iPhone Team. Theo kế hoạch thì sẽ tới một thời điểm free.
Việc giảm giá còn 2/3 so với ban đầu cũng dựa trên tính toán kỹ lưỡng của bên mình rồi.
Mình nói tới nhu cầu sử dụng bởi vì chỉ người có nhu cầu thật sự mới cảm thấy đồng tiền bỏ ra có giá trị. Bộ gõ nó là thứ phục vụ nhu cầu của người dùng, người ko có nhu cầu thì có cho free người ta cũng không cài.
cái này BAD nói rất đúng
nếu ko có nhu cầu xài thì có cho free cũng chẳng cần
dù sao cũng nên cảm ơn HHVN vì đã chiều theo lòng của phần lớn anh em xài iPhone của VN là giảm giá
^^!
To Bad: sáng nay vừa mua 100k, tôi cũng là mem của hhvn lâu rồi, liệu có dc hoàn lại 50k ko Bad 😁
Mem HHVN thì về HHVN mà thắc mắc đi bác, thắc mắc bên này nó mất "tinh tế " đi 😁

- Bác nào ko dùng thì cũng chả nên khóc thuê làm gì nhể :D
Thôi được về nhà đóng cửa bảo nhau vậy :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019