Phiên bản mới nhât WebOS Quick Install 4.2.3 - bước cải tiến mới

luckybone
23/8/2011 14:51Phản hồi: 9
Phiên bản mới nhât WebOS Quick Install 4.2.3 - bước cải tiến mới
WebOS Quick Install - Phần mềm cài đặt các ứng dụng cho Pre và các thiết bị WebOS nói chung đã ra phiên bản mới nhất 4.2.3 - tuơng thích với WebOS 3.x ;)

Phiên bản mới này giúp cho việc cài đặt ứng dụng cho Pre và các thiết bị sử dụng WebOS nói chung trở nên cực kì đơn giản. Và theo mình thì đây là một bước cải thiện rất đáng kể cho việc tiếp cận và phổ biến WebOS.

- Các phiên bản WebOS Quick Install trước yêu cầu khá phức tạp cho việc cài đặt ứng dụng lên WebOS bao gồm cài đặt Java, phiên bản WebOS Doctor tuơng ứng và đặt biệt là Novacom driver - rất rắc rối với Win 7 64bit; khiến không ít người dùng nản chí.
- Bây giờ thì mọi chuyện trở nên rất nhẹ nhàng. Không cần phải có WebOS Doctor tuơng ứng "bỏ trong cùng thư mục" như trước đây nữa; chỉ cần cài đặt Java là đủ. Quick Install 4.2.3 sẽ tự động tải và cài đặt driver Novacom tuơng ứng 😁

Mình đã thử với Pre O2 1.4.5 và Pre 2 Unlock 2.1.0, tất cả đều chạy mợt, cài Preware trơn tru 😃 Sướng nhất là không cần phải chuẩn bị các bước phức tạp như trước nữa. WebOS 3.x thì chưa có để thử keke

Nguồn: Tham khảo tại http://forums.precentral.net/canuck-coding/274461-webos-quick-install-v4-2-3-a.html
Xem thêm topic của bác Dihuta để biết cách sử dụng WebOS Quick Install
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay quá,thanks bro
cái này lâu rồi mà bác , em vẫn dùng 4.2.3 này suốt mà :|
luckybone
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thấy trên Tinhte chưa có ai cập nhật nên post lên để những Palmer mới vào dễ sử dụng WebOS hơn 😃
Mình download được file WebOSQuickInstall-4.3.1 (file dạng nén) từ http://forums.precentral.net/canuck-coding/274461-webos-quick-install-v4-2-3-a.html.
Nhưng không hiểu cách chạy như thế nào để kết nối với máy tính bảng HP.
Nhờ các bạn hướng dẫn chi tiết giúp từ đầu với nhé (làm theo hướng dẫn của bác dihuta thì quả thật chưa hiểu được)
bác Dihuta hướng dẫn cũng đầy đủ rồi bác. file jar là file của java, chỉ cần máy có cài jre thì double click nó chạy như file exe.

bạn gắn TP vào PC, windows sẽ tìm cách cài driver, trên TP sẽ hỏi USB mode hay close, cứ để như vậy. nếu bạn dùng win xp, windows cài driver báo lỗi ko kiếm ra novacom driver, cứ nhấp finish. Sau đó chạy webosquickinstall-4.3.1.jar, lần đầu tien chạy webosquickinstall sẽ cài novacom driver lên máy. khi cài xong thì webosquickinstall sẽ mở màn hình lên. vậy là xong. Từ đây bạn có thể cài các fần mềm từ các feeds hay cài các file ipk.

Note: sau khi kết nối & chạy đc webosquickinstall, trước khi bạn cài các fân mềm từ feeds hay file ipk bạn fải đưa TP vào developer mode
đánh dấu😃
totam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao không thấy down ở đâu "Phiên bản mới nhât WebOS Quick Install 4.2.3",chỉ thấy 4.3.1
sao em cứ chạy file wesosqick là máy không tìm thấy thiết bị mặc dù đã có cài ở chế độ usb
cài novacom mà khi cắm cáp vao pc bạn k chon j nha.vuốt lên cho mất chế đôj úb va justrane đi rồi cài file ipk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019