Phiên bản public beta của Android 11 sẽ có vào 3/6

Didu
6/5/2020 14:58Phản hồi: 79
Phiên bản public beta của Android 11 sẽ có vào 3/6
Hàng năm thì bản public beta (beta dành cho cộng đồng) của Android mới sẽ có vào Google I/O tháng 5 nhưng năm nay phải sang tháng 6 chúng ta mới có cho Android 11. Ngoài ra, sự kiện livestream ngày 3/6 còn nói thêm những thông tin khác về Android 11, phiên bản đang được Google phát triển.

Google tiết lộ những thông tin về kết nối, điều khiển, an ninh, bảo mật, tiện ích sẽ được họ nói tới tại sự kiện livestream. Tuy nhiên, cái mà người dùng Android cần nhất là bản public beta. Do là bản beta dành cho cộng đồng nên anh em dùng Android, ban đầu là những máy Pixel có thể tải về và cài đặt để sử dụng bình thường. Android 11 là bản nâng cấp từ Android 10 nhưng sẽ không có quá nhiều điểm mới về giao diện, tính năng, chỉ là những nâng cấp và hoàn thiện nhỏ.

Nguồn: The Verge
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nói là 11 ra nhưng không biết bao nhiêu % anh em android mới đc up lên =))
legend94bn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bông Hoa Sen Update ios lỗi thì liên quan gì tới bảo mật android nhỉ? Android update phiên bản mới thì nó ngắn chứ update bảo mật thì vẫn 4-5 năm. Mà người dùng android phổ thông như tôi và các group xung quanh mỗi khi thấy update mới toàn hỏi mượt hơn không, pin tốt hơn không, mát máy hơn không,... chứ chẳng có ai hỏi có lỗi gì không mới hay.
@Bông Hoa Sen Bạn chưa đọc reply của mình rồi.

"Nhiều cái còn chả cần User nó động vào cũng dính" ==> đây là lỗi bảo mật ở mức cực kỳ nghiêm trọng, cái này mấy năm gần đây ko thấy thông báo lỗi bảo mật này nữa

Còn các lỗi bảo mật ít nghiêm trọng thì máy ko bị hack nếu user ko bị lừa click link/cài app độc.
@nonut Bạn nghĩ lấy vàng hay bạc quý hơn. Người ta tìm ra chưa chắc người ta khai báo cho Google 😆
@Bông Hoa Sen Hành động thế nào phụ thuộc vào suy nghĩ và nhân cách của mỗi người thôi, báo cho Google ăn hàng chục ngàn đô tiền sạch so với lợi dụng lỗ hổng để kiếm tiền bẩn thì đầy người vẫn chọn ăn tiền sạch.

Và mình cũng tin là Android, iOS và Windows hiện tại đều đủ an toàn để ko có lỗi bảo mật cực kỳ nghiêm trọng.
LMT85
CAO CẤP
4 năm
Vừa mới đc lên android 10 hồi tháng 2 thì nó đã ra android 11 😁
LMT85
CAO CẤP
4 năm
@OH_MyGod Có thằng nào ko đánh cắp đâu, FB, GG...
Thích thì xài thôi, mình chả quan trọng hàng Tàu hay Tây, vừa ý thì xài 😁
@OH_MyGod Bạn mua 1 món đồ công nghệ là bạn đã tự dâng thông tin cho bọn chúng rồi, đâu đến lượt mấy anh Trung Quốc.
Cái Android, iOS, Windows...nói chung và hàng tá các hãng Mỹ khác như Facebook, Google, Nokia, Microsoft, Apple...không lấy dữ liệu của bạn từng giây 1 mình chết liền, những cái còn sót lại như sh!t mình nói thật, thì anh TQ giờ mới được hưởng sái đấy.
Không biết cứ toe toe mồm ra, ai cũng lấy dữ liệu như nhau thôi
OH_MyGod
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hieu282828 Bạn sài đồ Trung quốc nhiều bị lú rồi à, sao cuồng nó vậy.
@OH_MyGod Bạn tìm giúp mình trong cmt trên có từ nào bảo mình yêu thích đồ TQ hộ mình cái!
Không có máy pixel nên cũng không hóng lắm
Google cứ khoá mẹ cái play store vào, những máy nào android cũ hơn 2 đời thì ko cho tải app, thế là tự các hãng đt nó phải up lên thôi 😆
@If you dont mind Android 4.x.x nhiều app không hỗ trợ nhưng cũng chả loại bỏ được nó 😆
@If you dont mind Android chúng tôi không làm thế được :3
@Chấn Đức Chặn cửa này chúng tôi đi qua cửa khác. Menber Android Said:
Huân Huân
ĐẠI BÀNG
4 năm
@If you dont mind Apkpure nó khác gì store đâu, chặn bằng niềm tin và hy vọng 😄
Lại bắt leo thằng ios ra bản mới chả thấy thay đổi cái vẹo gì vẫn ghi bản mới
@kieuminhtien994 Cải tiến để tối ưu khả năng quảng cáo của app mạnh hơn
Cải thiện được những gì đây ta
Các vọc sĩ chuẩn bị súng đạn chiến đấu thôi :p
Hắc Bạch
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hóng android 11 có tính năng bảo mật quan trọng gì không chứ mấy tính năng cơ bản thì xài tùy biến vẫn ngon hơn.
BETA trên androi thì có nhiều cái hay nhưng dễ tèo máy lắm.Bên ios thì beta ngon nhưng ko có j chơi
@Đạt Phít Một androi ko chơi beta đc đâu bác ạ.
@nguyenmanh287 May quá 😆) tý thì oẳng .tks bác nhé
@Đạt Phít Một bác máu chơi thì kiếm mấy con pixel mở được bootloader thì ok hơn đó.
@nguyenmanh287 Con này thấy mở dc oem, chắc là mở dc bootloader..nhưng e k bao giờ làm thế đâu. Trc dùng ip còn chả thèm jb ấy
Riết rồi chả còn hóng android mới như hồi xưa, vì thấy mấy bản sau này không có thêm nhiều tính năng hấp dẫn, nếu sử dụng bản rom tuỳ biến của hãng thì chả phân biệt được đang chạy android bao nhiêu
QuyetND_Jr
TÍCH CỰC
4 năm
không hóng việc android bao nhiêu mà hóng các hãng update MIUI... gì đồ thôi =))
luffy.zoro
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình còn đang ở 10beta chứ chưa đc chính thức nữa
qhi
TÍCH CỰC
4 năm
Mua pixel thì được update thường xuyên, trải nghiệm những mới mẻ của Android nhưng mà máy xấu quá. Đang có con Android update từ 8 lên 9 rồi lên 10, nhưng 11 thì chắc ko rồi.
binhtam
TÍCH CỰC
4 năm
@qhi mua oneplus nhé
Đang cực hài lòng với 10. Mọi thứ đều hoàn hảo trên OneUI. Hi vọng 11 có thêm tính năng mới.
Google vs Oneplus là những hàng đầu tiên có
Haikbang
TÍCH CỰC
4 năm
Vậy là còn gần một tháng nữa.
thu282737
ĐẠI BÀNG
4 năm
máy 1 năm sam còn dc mấy anh vivo oppo không ham xiao mi liên tục bản mới
Giờ nó cũng tối đa rồi. cơ bản giờ cần những cái nhỏ. đm kiểu như IP cuộc gọi đến là éo làm được cái j nữa, phải đợi cho hết mới làm được cái khác
Đàng dung android 10 trên n7plus với px2xl. Quá đã
Hắc Bạch
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nhaquedaoweb Thì sao? Thiếu gì máy tùy biến mà vẫn android 10, xài android 10 tùy biến không đã hơn à.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019