Philips Hue ra mắt bóng đèn LED điều khiển từ xa BR30 với khả năng phát chùm sáng tập trung

Duy Luân
5/11/2013 10:43Phản hồi: 28
Philips Hue ra mắt bóng đèn LED điều khiển từ xa BR30 với khả năng phát chùm sáng tập trung
Philips mới đây đã ra mắt một sản phẩm mới thuộc dòng bóng đèn thông minh Hue với số hiệu BR30. Thiết bị này sẽ phát một chùm sáng tập trung chứ không phát đều ra mọi hướng như bóng đèn Hue nguyên gốc, phù hợp cho mục đích chiếu sáng một đối tượng cụ thể nào đó trong căn phòng. BR30 vẫn sẽ được điều khiển từ xa bằng smartphone hay tablet iOS/Android giống như các sản phẩm Hue khác: bạn có thể đổi màu, hẹn giờ tắt mở, điều chỉnh độ sáng... cho từng bóng. Một trạm trung tâm sẽ sử dụng kết nối ZigBee để phát lệnh đến cho từng bóng đèn Hue trong tầm phủ sóng. BR30 sử dụng đèn LED và có tuổi thọ lên đến 15.000 giờ với độ sáng tối đa 630 lumen. Theo Philips, công nghệ của hãng có khả năng tiết kiệm điện hơn 80% so với bóng đèn phổ thông.

BR30 đã bán ra ngay hôm nay với giá 59$ cho một bóng hoặc 199$ cho bộ ba bóng kèm trạm trung tâm. Ở Châu Âu, sản phẩm này mang mã hiệu hơi khác một chút, đó là GU10.

Nguồn: Engadget
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leegiap
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hue nghe rất vn 😁
@leegiap Nghe rất ư là Việt kiều chứ bác vì Philips Hue luôn cơ mà.
Sao các bác nhà ta không mê bóng đèn à, giờ này mà quán còn vắng tanh nhỉ!
Bao giờ về tới việt nam nhỉ Admin ? hay đấy...
v_plou
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái giá đáng phải suy nghĩ, nhưng nếu xét về phương diện đồ công nghệ thì cũng rất đáng đầu tư 😁
hình như bên trong là cụm LED siêu sáng
Gyokujo
ĐẠI BÀNG
10 năm
HUE đắt vãi lúa ra, bên kia thì cũng dân chơi mới dám, chứ bình thường sao dám chơi 😆
@Gyokujo Mắc gì bác ơi.Bóng đèn Philips tuổi thọ rất cao.Bên em xài mấy cây đèn dài của hãng này xài gần 6 năm chưa thay đó.(mỗi ngày bật khoảng 10 tiếng,lâu lâu quên tắt để nguyên ngày)
Gyokujo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chumzuizui ý mình là cái HUE chứ không phải Philips, chứ đèn Philips thì ngon rồi mà 😁
@Gyokujo thì ý em cũng vậy mà bác :p bóng đèn dài Philips hình như cũng 40-45 gì rồi.Mua cái đèn HUE này về lắp trong vườn là ok nhất.Tuổi thọ gần 15000 giờ thì tính ra không mắc so với các nước phát triển
Ở vn mh mua được mới là khó
adk7we
ĐẠI BÀNG
10 năm
Công nghệ cao thật nhưng quá đắt để sử dụng rộng rãi ;)
nó sáng tỏa ra làm đèn trần nhà thì hay hơn
em sẽ cài đặt, cứ bước vào nhà mở khóa màn hình smartphone là đèn sẽ sáng, vào nhà mình cứ như trong phim viễn tưởng ấy, nghĩ đã thấy phê rùi 😁
@nguyenthanhhieuthanson Ra chơi mua 1 cái cảm biến có người hay động vật chuyển động thì bật, về lắp vào cái đèn trong nhà là dc ý mà, cầm gì cái đèn này rồi cài với chả đặt
@baotuan thế khi ngồi trong nhà làm sao tắt đèn ?
đi ra để nó tắt à ?
@nguyenthanhhieuthanson tôi thích suy nghĩ của bạn =)) , giả dụ đi ngủ mà đèn ko chịu tắt thì ....
Hơn 1 củ 1 bóng.cái này chắc chỉ làm trưng bày
bong den philip 1.2 giá cao kinh
72 ngàn
LED này xài được á nha, coi bộ LED lời dữ à nhà đèn nào cũng đỗ xô bán LED hết 😃
hay nhỉ, đẹp đây
mình rất thích sản phẩm đến từ philips, đơn giản tinh tế
NIKAN
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hue la noi tôi dang sống, đèn phillip luôn cao giá
Nhà e cấp 4 lắp HUE chắc ko hợp ...... 😁
hamyty
CAO CẤP
10 năm
đắt cắt cổ luôn má ơi :mad:
hoangesc
TÍCH CỰC
10 năm
Dùng đèn này chiếu sáng cho bể thuỷ sinh thì chuẩn 😁
Tiết kiệm điện 80%
Tuổi thọ 15.000 giờ
Gia 59 Obama.
---> Chừng nào thu hồi được vốn đây???????? Nhưng khoái cái món điều khiển.
Tại sao mình không làm một cái xài chơi nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019