Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Philips Momentum 436M6VBPAB chính thức bán ra thị trường, màn hình 4K DisplayHDR 1000, giá 999 USD

QuanNDD
4/7/2018 4:41Phản hồi: 33
Philips Momentum 436M6VBPAB chính thức bán ra thị trường, màn hình 4K DisplayHDR 1000, giá 999 USD
Momentum 436M6VBPAB là mẫu màn hình 4K DisplayHDR 1000 được Philips giới thiệu hồi tháng Tư 2018 và hiện tại, sản phẩm đã bắt đầu được bán chính thức trên Amazon cũng như một số nhà bán lẻ trực tuyến khác với giá 999 USD (khoảng 22,98 triệu đồng).

Đây cũng là một trong số màn hình đầu tiên đạt chuẩn DisplayHDR 1000 của VESA. Điểm nhấn của Momentum 436M6VBPAB là tấm nền 43 inch độ phân giải 4K, hỗ trợ hiển thị nội dung HDR với độ sáng ấn tượng, đạt 1000 nit. Bên cạnh đó, một công nghệ không thể thiếu của Philips là Ambiglow, sử dụng đèn LED RGB phía sau màn hình để mô phỏng một cách tương đối nội dung hiển thị trên màn ảnh. Điều này sẽ giúp người dùng cảm thấy dễ chịu hơn khi xem.

Về mặt kỹ thuật, Momentum 436M6VBPAB sử dụng tấm nền MVA 10 bit màu (8 bit + FRC) với khả năng hiển thị 97,6% dải màu DCI-P3. Màn hình có độ phân giải 4K (3.840 x 2.160 pixel), độ sáng 720 nit và mức cao nhất đạt đến là 1.000 nit, độ tương phản 4000:1, và thời gian đáp ứng 4ms. Công nghệ AMD FreeSync có tác dụng đồng bộ số khung hình card đồ họa xử lý phù hợp với tốc độ làm tươi của màn hình theo thời gian thực.

Mẫu màn hình Phillips có đến 4 cổng nhận tín hiệu khác nhau, gồm DisplayPort 1.2, Mini DisplayPort 1.2, HDMI 2.0 và USB Type-C (có thể sử dụng cho cả kết nối màn hình hoặc USB 3.0). Về phần âm thanh, Momentum 436M6VBPAB có các ngõ xuất/vào 3,5mm cùng hai loa 7W tích hợp chứng nhận DTS Sound.

Nói thêm về chuẩn DisplayHDR của VESA là bộ quy chuẩn để nhận biết các thông số kỹ thuật của màn hình về khả năng hiển thị nội dung HDR, bao gồm 3 tiêu chuẩn khác nhau là DisplayHDR 400 (cơ bản), DisplayHDR 600 (tầm trung) và DisplayHDR 1000 (cao cấp).

Nguồn tham khảo: Anandtech.com
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng mua philips nhưng full HD và giá chỉ bằng 1/3 😁
PerfectSun
TÍCH CỰC
6 năm
@alittleduck 4K mà chỉ mắc gấp 3 lần 1k thì bác chê cái gì :D
Trinh_hai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quảng cáo luôn Xbox
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xin hỏi Mod: màn này thay TV có ổn không nhỉ?
long_pn
TÍCH CỰC
6 năm
@QuanLyNhaNghi Tuỳ vào bác để chế độ nào, Cinema có xử lý còn PC/Game thì không
long_pn
TÍCH CỰC
6 năm
@nịnastorm Cái ăn tiền ở đây là HDR 1000 nits, nhiều TV trên thị trường qc là HDR nhưng là FAKED, độ sáng chỉ 300-400 nits thôi
@long_pn Tùy dòng sản phẩm và giá thành you ơi. ví dụ loại 43" giá tầm 13tr (giá mấy cửa hàng bán lẻ chứ ko phải điện máy xanh) đảm bảo HDR thiệt. chứ mấy loại rẻ fake là đúng roài.
@long_pn Cho xin cái app bác ơi😁:D
tongkiendbp
ĐẠI BÀNG
6 năm
2011 có mua con Philips El19 phải nói là tấm TN nhưng rất tốt ko hở sáng độ tương phản cao, sau 6 năm nhìn sang con màn Acer Hp cùng thời so chất lượng với con Philip đúng là 1 trời 1 vực nhìn chất lượng hiển thị thay đổi rất ít so với lúc mới. 2 hãng kia thì hở sáng chết điểm ảnh đốm nền như U50
Anh em cho hỏi Màn hình vi tính nên mua 24 inch hay 27 inh nhỉ!?! Và có nên mua ultrawide ko!?
Mình ko chơi game chỉ làm văn phòng, đồ hoạ PS, Sketup!
@QuanLyNhaNghi Màn cho đồ hoạ với sketup đắt lắm bạn. Mua màn chơi game cho rẻ
@daoluong1991 Mình làm đồ hoạ cũng ít, cũng ko xuất bản in ấn gì nên cũng ko cần màu chuẩn! Theo bác nhu cầu em vậy thì chọn màn hình có thông số gì quan trọng cần phải lưu ý! Giới thiệu vài em ngon càng tốt!
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@QuanLyNhaNghi nên mua màn 32" nha bác 😁
@hiepmu máy bàn 32" cho mù mắt hả!?!
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@QuanLyNhaNghi e đang xài mà, Dell UltraSharp 32", bác để xa ra thôi là được
smartphone gì mà to quá vậy trời. Màn hình lên đến 4k thì quá bá đạo rồi. Con máy này chát chít fb zalo thì khỏi lo tay to chạm từ.
tongkiendbp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Emranhieulam1990 :rolleyes: Tay nhanh hơn :eek: Não
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@tongkiendbp thấy nick bác ấy là hiểu rồi 😁
Quá xấu cho mh 1000$
QuanNDD
CAO CẤP
6 năm
@demonntl vậy con nào đẹp với giá 1.000 đồng ?
Anhbien
TÍCH CỰC
6 năm
Đọc cmt xong mới biết là màn PC, cứ tưởng là Tivi
@Anhbien Tv thì giá này quá đắt 😃
@milanista1986 Kể cả tv hdr1000 mà 43 inch hoặc cùng tầm tìm khó vl đấy
@milanista1986 bạn tìm hộ mình cái tivi nào tấm nền 10bit, HDR 1000, 4k 43" inch cái 😃). tìm cũng mờ mắt đấy chứ chả nhiều đâu mà quá đắt
@Anhbien nó ghi từ tiêu đề là màn hình rồi còn gì nữa ?? tivi thì nó đã ghi là tivi =))
Bienvagio
ĐẠI BÀNG
6 năm
giá cũng mặn nhỉ
màn này giá như nào vây nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119