Lạc xoong

Lạc xoong

Phim Avatar: The Way of Water vượt mốc $1.5 tỷ doanh thu chỉ sau 3 tuần

Nam Air
7/1/2023 8:0Phản hồi: 59
Phim Avatar: The Way of Water vượt mốc $1.5 tỷ doanh thu chỉ sau 3 tuần
Sau hơn 3 tuần khởi chiếu, phim Avatar: The Way of Water của đạo diễn James Cameroon đã vượt mốc doanh thu $1.5 tỷ trên toàn thế giới, trở thành phim điện ảnh phát hành trong năm 2022 có doanh thu cao nhất. Mức doanh thu của Avatar phần 2 bằng doanh thu cộng lại của 2 phim bom tấn The Batman (DCEU) và Thor: Love and Thunder.

Chúng ta hãy chờ xem bao lâu thì Avatar: The Way of Water sẽ cán mốc doanh thu 2 tỷ đô, trở thành phim ăn khách nhất mọi thời đại.

Theo Statista
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình như chưa vượt qua siu phẩm bố già của trấn thành tại Vn 😁
@Cậu 3 đào hoa Tính tại Việt Nam thì đúng rồi. Còn tính doanh thu toàn thế giới thì thôi bỏ đi.
@TRUNGKIENVEVO Chắc bác kia nói tính tại Việt Nam😀
@Cậu 3 đào hoa “tại Vn”
@TRUNGKIENVEVO Cám ơn bạn. Mình đọc "tại VN" thì đại khái hiểu là cái phim Bố Già của Trấn Thành được sản xuất tại VN á, nên mình nghĩ vậy.
Thor 4 vẫn lọt được top 10 là nhờ bấu víu được hào quang còn lại của Marvel vài năm về trước thôi chứ thấy rác thực sự.
The Batman thì lại bình thường quá. Được cái soundtrack hay miễn chê
Bác sỹ Trang mình thấy cũng ổn ko hiểu sao trên mạng thấy chê nhiều
Điều mình đặc biệt ghét về phim ảnh trong năm qua là truyền thông dẫn đường xạo ke quá nhiều. Điển hình là trước Thor 4 ra mắt, media lên một loạt bài truyền thông kiểu "Khán giả buổi chiếu sớm khen nức nở" rồi "Diễn xuất đỉnh cao của Christian Bale" rồi "Các chuyên gia đánh giá rất cao Thor 4". Từ giờ ko tin bố con thằng nào lên bài truyền thông kiểu này nữa, phí tiền
@cadenlid thời vủa truyền thông dắt mũi khán giả chứ không phải nội dung film nữa rồi bác, nên mình cũng chẳng ra rạp nữa
@cadenlid Batman mình cũng thấy bình thường, nhạc cũng không ấn tượng gì.
Trang ổn, bé Mĩ hơi đơ.
Bale trong Thor diễn mình lại thấy hay.
Báo thì thôi, chê.
Adam của Đá ok, mấy vai kia tiếc mỗi Dr.Fate
@cadenlid có khó tính quá không khi nói nó là rác 😆))
@nightwish47 đồng ý, thấy phim black panther nó sao sao á, làm không có tới, 2 dân tộc siêu cường vậy mà đánh nhau như thổ dân thời trung cổ. Con người cho quả tên lửa chắc chết hết cả 2 dân tộc quá 😆. black adam coi giải trí nhưng mà mình không thích the rock lắm, còn batman thì chê.
@cadenlid toàn quảng cáo lùa gà bác nhỉ,hic
BonicaHD
ĐẠI BÀNG
một năm
T đã góp 1 phần siu siu nhỏ vào doanh thu của 6/8 phim trên trong đó Avatar là t xem 3D Imax là đáng tiền nhất, ngồi trong rạp với bạn gái mua kèm bắp nước xem suốt 3 tiếng ko rời mắt.
@BonicaHD Bác ko rời mắt vào cái gì thế?
@hoanglong213 Dĩ nhiên là vào bắp nước rồi, sợ ghệ ăn hết
@nightwish47 Mình thích nhìn cái khác, mờ mờ ảo ảo bao phê
@BonicaHD Quá nể. Uống hết 1 ly nước 3 tiếng không đứng dậy đi vệ sinh.
Hình ảnh âm thanh thì ok nhưng nội dung thì quá bt
@vvt03hp lâu lâu mới có phim 3D
Hun cái nè
@hoang559 chuẩn b ơi nhưng mà giờ xem quá bình thường ấy không còn được ấn tượng như xưa
@Dr.Son hoặc là do chúng ta u30 u40 cả rồi không còn hợp với mấy bộ phim đó nữa chứ
@Dr.Son thấy marvel đầu tư mấy phim bên lề ít quá, nhưng cũng tại vì avenger quá hoành tráng nên coi mấy phim lẻ lại bị hụt hẫng
kỹ xảo trong Avatar 2 rất đẹp..hay lắm
Đến bây giờ vẫn chưa xem Avatar 2 😁
Mày vui tính vãi
Cũng góp 3 vé vào doanh thu của phim
hãy cám ơn phần 1 😁
Có ai như mình ko.?
Chưa hề xem Avatar luôn.😓😓
@sgok Chính xác bác ơi.😓
@BinBon2020 Mở lòng ra với thế giới nhiều hơn đi bạn.
@Emchilashipper Ngoi lên khỏi cái lu làng để khám phá đi bác ơi. Bác sẽ wow ú oà tại sao mình ko làm điều đó từ sớm hơn.
Cũng góp 2 vé, xem okay. Do mấy năm qua bội thực siêu anh hùng rồi
hiệu ứng quá tốt, phim bình thường. Nhiều người còn bỏ tiền ra coi hết các định dạng chiếu rạp của phim mà
@tuan 95 Đúng vậy nơi mình sống chỉ có 3D. Nếu có 4D mình sẽ xem thêm lần nữa và cả Imax.
@TRUNGKIENVEVO oh, muốn coi Imax chỉ có lên tp lớn thôi
Góp 2 vé 3D CGV.
Mình chả góp đồng nào vào doanh thu các phim trên vì mình ở núi ko có rạp để xem, và toàn xem "lậu".
Phim đáng koi xứng đáng top 1
Ảo nhỉ
Dr Trang ko có Wanda dễ gì lên top =))))
Ban đầu nhìn 3 tiếng cũng hơi ngại, nhưng xem thì thấy khá cuốn, cả rạp k ai đi vệ sinh phát nào luôn
Phim nội dung xàm xí. Phe thiện thì giết người như ngóe (toàn mấy đứa ko tội đáng phải chết) còn phe ác lại ko giết 1 người nào. xem ức chế thật sự
@wanttolove Giết con trai cả Jake đó. Nhưng đồng ý là xem ức chế vì cốt truyện gượng ép nhất là việc Jake từ bỏ chức tù trưởng và chọn giải pháp bỏ trốn.
@1oldman nó có ý giết đâu tấn công nó trước mà. nó đã bắt con tin hù còn ráng đánh gặp tôi giết luôn cả đám

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019