Phim Avengers: Endgame đã bán được hơn 200.000 vé chỉ sau 1 ngày mở bán ở Việt Nam

Nam Air
19/4/2019 13:29Phản hồi: 159
Phim Avengers: Endgame đã bán được hơn 200.000 vé chỉ sau 1 ngày mở bán ở Việt Nam
Như vậy là đúng như thông tin mình đã đưa tuần trước, phim Avengers: Endgame được chiếu ở VN sẽ đủ thời lượng 3 tiếng lẻ 2 phút, không bị cắt. Xin chúc mừng anh em. Và bắt đầu từ 18h chiều hôm qua ngày 18/4, các cụm rạp có chiếu phim Avengers: Endgame ở Việt Nam đã nhận đặt trước vé phim cho các suất chiếu kể từ chiều ngày 25/4.

Từ 18h ngày 18/4 tới 17h chiều ngày hôm 19/4, các cụm rạp ở Việt Nam như CGV, Galaxy, Lotte, BHD v.v... đã ghi nhận con số đặt vé phim Endgame cao kỉ lục, lên tới 200.000 vé đã được bán sạch sau 23 tiếng mở bán. Trong khi đó, hồi năm ngoái Avengers: Infinity War mất 4 ngày để bán được 100.000 vé. Đặc biệt, tất cả các ghế của các suất IMAX trong ngày chiếu sớm Sneak Show 25/4 đã được bán xong chỉ sau 30 phút.

Hiện tại, gần như 99% các ghế đẹp của các suất chiếu Avengers: Endgame trong 2 tuần đầu phim khởi chiếu đã được bán hết. Do đó, nếu anh em muốn xem phim này mà ngồi ghế đẹp thì phải chịu khó chờ lâu hơn. Ước tính nếu 1 vé phim khoảng 90k, thì với 200 ngàn vé bán được, các rạp phim đã thu về hơn 18 tỷ đồng chỉ sau 1 ngày, một con số cao kỉ lục.

Chắc chắn Avengers: Endgame sẽ giành ngôi vị phim đạt doanh thu 100 tỷ nhanh nhất ở Việt Nam.
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đợi mọi người coi xong hết rồi mình mới đi 😁 đi sớm đông quá
@nguyenly2016 Một lời review không thể diễn tả hết trailer, một bài review cũng không thể lột tả hết thông điệp của phim. Hơn nữa bài review là góc nhìn cá nhân của người viết chứ không phải của cá nhân bác.

Một phim hay có khi phải coi đi coi lại mấy lần mới hiểu và thấm từng đoạn từng câu chữ, một bài review nghiêm túc còn chưa ăn thua gì thì huống hồ vài dòng spoil vớ vẩn của đám trẻ trâu thích thể hiện? Nếu bác sợ chỉ đọc review thôi mà làm mất hứng thì em nói thật tốt nhất bác nên tắt luôn internet và khỏi vào FB hay forum cho lành 😁
Long Harry
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Xong nhớ sống ẩn để tránh các thánh quote =)))
@Duy Luân Các bác cứ đi dịp 30/04 này đi. 2 tuần nữa em đi xem 1 mình 1 rạp :v :v :v
@nguyenly2016 Không coi rè veo của tụi nó là xong 😆
Event tặng vé xem phim trôi đến đâu rồi ta =))
@John Chris 24 mới có kết quả mà bác. 😁
@John Chris Suât đó ko booking online, kiếm đc vé tặng mà ngoi hàng đầu thi khổ.
Lỡ book 1 vé buổi sáng rồi. Đông quá xem cũng mất hay.
@bud's Mình cũng vậy quất 1 vé sáng thứ 6 coi cho vắng vẻ mà giờ nhìn lại nó full rạp luôn rồi, coi vậy là thấy không vui rồi. 😁
zxcvbn78z
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xuantruong1992 mình cũng sáng t6, muốn vắng nhất chắc có ban ngày của tuần thứ 3 4
firestork
TÍCH CỰC
5 năm
@xuantruong1992 Ai cũng nghĩ như ông vậy thôi. Phim hot cỡ này thì 3 ngày đầu ko có chuyện vắng đâu =))
@xuantruong1992 về quê hoặc đi chơi hết lễ 30/4 , rồi cuối tuần đó đi xem 😃 tầm 5 - 6/5
Phim lớn nên lựa cụm có phòng to.
Doanh thu vn chắc vẫn ko đc công khai lên BOmojo.
@cosmos47 có phim có phim không ông ơi
Flirtflock
TÍCH CỰC
5 năm
Đặt buổi trưa bên cgv còn vé nhiều . Mình đặt vé bên cgv sư vạn hạnh số lượng đặt trước chỉ khoảng 1/10 . Mọi năm đều đi coi imax . Năm nay có con nhỏ ko đi xa dc nên chỉ xem gần nhà , ko có imax . Nhà gần CGV Hoàng Văn Thụ , chả hiểu sao nó ko chiếu imax . Mà lại chiếu 2D ở cái phòng chiếu imax ( phòng chiếu số 1 ) . Bó tay
@Flirtflock SVH có phòng to, cơ mà hôm xem HTYDragon thấy màn hình mờ. Thường m lựa phòng có số ghế lớn để được màn to, tuy nhiên ko phải lúc nào cũng đúng.
tnpro2570
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Flirtflock Rạp SVH xem ok, mà không ổn là gửi xe (thường thì B2, B1, nếu hết chỗ thì đi ngược lên 1M, 2, 2M,..) với thang máy. Người Việt mình ừ, được cái chen bất chấp bất kỳ nơi đâu (bị đạp chân miết mặc dù nhường cho dân chúng vào trước), chắc phải cho học lại văn hóa nơi công cộng. Nếu muốn ổn đi trước hơn 30 phút giờ chiếu để tránh trường hợp ngoài ý muốn tại SVH 😆
Flirtflock
TÍCH CỰC
5 năm
@tnpro2570 Đi buổi trưa nên chắc ko đến nổi . Mới đi qua đó cách đây 3 ngày . Có bãi giữ xe siêu thị bên hông , ban ngày khá vắng .
@Flirtflock HVT hồi mới mở có Imax.. mà sao giờ k còn nữa.. chán vãi
shcodon
CAO CẤP
5 năm
Xem phim chẳng cần gì phải gấp cả
libieu
CAO CẤP
5 năm
cứ từ từ 😁
chienfz
TÍCH CỰC
5 năm
Hiệp đầu.... khóa fb rồi à ?
Bên fb mấy hội đang tìm tới quán cafe tinhte nói chuyện kìa .
Đi coi sớm để tránh những thành phần quote 😁
Xem phim thì k cần gấp nhưng đã là fanboy Marvel mà gặp bọn xem sớm đi spoil khắp nơi thì nản lắm, muốn block hết không được, vô tình chạm vào mắt - ảnh hưởng cảm xúc xem.
Chung quy lại vẫn nên đi xem sớm!
baodng
TÍCH CỰC
5 năm
@Sr_9x Tôi xem được spoil thì càng mún đi xem vì tôi nghĩ những người kia nói xạo nên phải đi xem tận mắt mới tin.
@baodng Tôi thì lại không xem spoil bất kể nó đúng hay là sai. Vì nó ảnh hưởng đến cảm xúc xem phim.
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
ngồi 3 tiếng mà nín đi toilet chắc phải mần tại chỗ quá, 2 tiếng thôi đã hơi thốn rồi ! 😁
@vodien T cần bình 20l mới đủ bác ạ.
lucker88
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr.Flex có 3 giờ mà thốn đến thế thì thận yếu rồi nhé. Đi khám gấp!
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
@xuantruong1992 chưa nhé bác, em chỉ đi một lần từ Nam ra Bắc 3 ngày 3 đêm bằng xe thuê, nhưng cứ 2 tiếng là xuống xả rùi ! hihi!
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
@lucker88 bình thường mỗi ngày em uống 2l nước thì tần suốt đi xả cũng phải tương đương chứ bác, kiểu như quen dạ như thế rồi !
DinhhCuong
TÍCH CỰC
5 năm
Thôi chờ đỡ đông rồi đi
@Mr.Four Kiểu phá đám hội nghị =))
tiennv25
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cứ từ từ, vội vàng làm chi.
namel3ssguy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xem trễ tụi nó về bô bô, spoil hết phim 😁
năm nay k có phim Việt ra cùng ngày k lại kêu giải cứu mệt lắm 😃
@mimi_emyeu Lật mật 4 ra trước 1 tuần thì phải. Mà phim của Lý Hải hay ra cùng Avenger. Vẫn thành công chứ có giải cứu gì đâu.
Mấy phim nhảm khác thì mình không biết. Thời buổi kinh tế thị trường, lời ăn lỗ chịu. Giải cứu cc
jin_279
TÍCH CỰC
5 năm
@mimi_emyeu phim ảnh là tùy hứng mà làm như nông sản, giải với chả cứu. phim đã nhảm rồi thì dù có 1 mình nó chiếu tại rạp cũng mấy ai coi 😁
@shinichi_11_11 năm nay nhiều ông biết điều rồi , nên không dám nữa 😁 haha , mà chán xem hài VN lắm , nhìn trấn thành hay trường giáng là k thích rồi , giờ thêm ông mạc văn khoa 😃 chịu
huynhpv
CAO CẤP
5 năm
Mình chuyên xem sau :v
Dụ trẻ em lấy tiền chưa bao giờ dễ hơn lúc này 😁:D:D
lucker88
TÍCH CỰC
5 năm
@autoengine những thành phần bụi đời thì nên block luôn, khỏi đôi co với nó phí năng lượng bạn ơi.
@baotuan vậy bạn lại xàm, phim làm ra với nhiều mục đích khác nhau. Phim tài liệu thì giúp người ta tăng thêm kiến thức cuộc sống, ai mà cũng xem phim tài liệu như cơm bữa thì xã hội này chắc toàn là nhà bác học. Phim marval là phim giải trí, tạm thời nó là phim giải trí tốt nhất trong tất cả các phim. Bạn đi so sánh phim giải trí với phim hàn lâm nghệ thuật. Nghệ thuật một phần là để hưởng thụ, cảm nhận, một phần là để thư giản, giải lao.

Bạn nghe một bản nhạc 100 lần ( bản nhạc bạn yêu thích) , thì bao nhiêu lần trong đó là bạn muốn nghe để thư giản, thoải mái đầu óc, vơi đi nỗi buồn, và bao nhiêu lần bạn nghe để ĐÁNH GIÁ bản nhạc ở gốc độ giộng hát, nghệ thuật?
@hunterval Có liên quan đấy, thanh niên bỏ 100k thể hiện sự thanh cao xem phim bản quyền chê người khác. Mình nâng cmn lên mức thanh cao hơn nữa ngừng thở để bảo vệ môi trường mà các thánh ấy vẫn chưa thanh cao tới Lv đó. Dân trí thấp thì nhận thức kém tất nhiên không nhận ra tác hại của coi lậu xài chùa, và cũng có nhận ra được nhưng không làm khác được nên vẫn coi lậu xem chùa.
Buồn cho mấy thanh niên mở mồm ra tao xài bản quyền tao thượng đẳng, tao giàu có...
VNPT001
TÍCH CỰC
5 năm
@Methanol 100k chả có gì to tát để mà tỏ ra thượng đẳng hay giàu có cả. Cái vấn đề là bạn baotuan (ko biết sau này có xem lậu phim này ko) đi coi những người mua vé là trẻ con và dễ bị dụ thì bạn có nghe được không? Người ta thích xem thì người ta bỏ tiền mua vé, vậy thì có gì sai. Còn việc xem lậu đã là sai rồi thì đừng mang bất cứ lý do gì ra nguỵ biện. Những phần mềm nghìn đô có thể quá tầm với người Việt Nam chứ 1 bộ phim thì ko phải là ko thể đối với đa số người dân
Ở TQ doanh thu tận 1000 tỷ, vãi thật.
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
@KeniVinh Bạn biết dân nó bao nhiêu ko ???
@Phú1991 Biết chứ nhưng chẳng ai bảo chừng đó ít cả.
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
@KeniVinh Mình thấy cũng ko có gì lạ. 1000t là vừa 2d 3d imax.. nữa.
@Phú1991 Doanh thu này lập kỷ lục tại TQ nên chắc cũng ngạc nhiên chút xíu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019