[Phim] Foosball: Cao thủ banh bàn

Nam Air
2/4/2015 4:31Phản hồi: 37
[Phim] Foosball: Cao thủ banh bàn
foosball (3).jpg

Đá banh bàn hay còn gọi "bi lắc" là trò chơi rất quen thuộc với chúng ta. Nếu yêu thích môn này thì Foosball là bộ phim hoạt hình dành cho bạn. Lấy cảm hứng từ truyện ngắn "Memoirs of a Right Wing" của nhà văn người Argentina Roberto Fontanarrosa, phim hoạt hình Foosball: VUA BANH BÀN là câu chuyện về những trận đấu trên "sân cỏ" rộng 1 mét vuông.

Trong Foosball, Amadeo là một anh chàng nhút nhát nhưng rất có tài năng sống tại một ngôi làng yên bình. Amadeo được xem là một trong những tay chơi banh bàn xuất sắc nhất vùng, từng đánh bại Grosso, người đang nắm danh hiệu cầu thủ bóng đá xuất sắc nhất thế giới. Sau khi lên đỉnh vinh quang, Grosso trở về với mong muốn phục thù trận đấu bại bi lắc duy nhất trước Amadeo từ thời thơ ấu. Phép màu đã xảy ra khi những cầu thủ trên bàn bi lắc bỗng nhiên sống dậy như những cao thủ, hoà mình trong một trận đấu đỉnh cao thực sự giữa Amadeo và Grosso.

Foosball là dự án điện ảnh đánh dấu sự trở lại của đạo diễn Juan José Campanella kể từ khi ông nhận giải Oscar ở hạng mục "Phim nước ngoài hay nhất" với The Secret in Their Eyes (2009). Phần đồ họa của Foosball được thực hiện bởi Sergio Pablos – người đã đưa ra ý tưởng ban đầu cho "Despicable Me" và tạo nên các nhân vật hoạt hình trong các bộ phim đình đám như Tarzan, A Goofy Movie, Rio vv... hứa hẹn đây là một phim hoạt hình rất nổi bật và đáng xem. Phim dự kiến khởi chiếu từ ngày 10/4 tới đây.

foosball (1).jpg foosball (5).jpg
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

netaddiction
ĐẠI BÀNG
9 năm
đến giờ ngày nào cũng chơi với anh em trong cty 😁 tuyệt
@netaddiction e giống bác . chơi đến nối dẹp lun cả bàn
ides
CAO CẤP
9 năm
ở tây môn này phát triển hơn ta 😃
@ides em nhớ là chơi trò này khi em còn học lớp 2, 500đ 1 xu 5 quả
ides
CAO CẤP
9 năm
@linh_pro91hp Nhưng bây giờ mình nghĩ bạn k chơi nữa ;)
jiji75
TÍCH CỰC
9 năm
Phim này là phim cũ mà chủ topic!Mình coi phim này từ năm ngoái rùi
oài, hồi nhỏ chơi cái này ghiền luôn, chơi cá độ luôn mới dữ
Nhớ hồi đó có mấy thằng bạn tập tạ nó chơi bi lắc thần sầu, bi tới hàng tiền đạo 3 người của nó là nó sút ầm ầm muốn bể cái khung thành bằng gỗ luôn 😁
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
giờ mà mở trò này gần trường học là cực ngon
vẫn chưa hiểu lắm, tại sao mình xem từ năm ngoái r mà giờ mấy công chiếu nhỉ.
phim cũ rồi mà ad, 10/04 tới đây là chiếu phần mới ah
Hack xu bằng cách nhét cái que dẹp vào rồi kéo, thế là banh lại trút ra
Mỗi lần hack là phải canh chủ quán...:p
@trungmtv123 em chôm luôn cái xu về đục lỗ xỏ dây nữa cơ chơi lâu quá sợ nghi ngờ
libieu
CAO CẤP
9 năm
1 thời trẩu tre 😁
Lâu rồi không chơi cái này có ai ở tp hcm biết chỗ nào chơi không chơi vài ván giao hữu giải trí chơi 😁
@daiphatlaptop2 vào lottemart q7 trên lầu 3 có trò này nhá
eremes8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phim này xem rồi, nội dung bth (so với mình) do nói hơi nhiều, được cái hình vẽ rất đẹp ^^
Cái này chắc ko có ai qua Việt Nam rồi, chơi an gian số 1 lun
@thanhsangmobile Lái, lái, lái khắp nơi @@
Hoang_Sa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cty em có 2 bàn bi lắc :3
blueknife
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoang_Sa công ty mày có phải ở giữa số 132 và 136 ko :v
?? phim này cũ quắc rồi mà, giờ ra ss2 à???
.acu.
TÍCH CỰC
9 năm
ủa, mọi ng bảo chiếu rồi hay phần 1 là tên gì á, sao em search ko ra
MrChubby
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Acuteboy Phim tên là Metegol a.k.a Underdogs bạn nhé
Hồi nhỏ chưa có vi tính và internet thì mình tòan chơi cái này với mấy trò chơi dân gian. Giờ thì thấy mấy đứa nhóc tòan chơi ipad với vi tính @_@
n_age
ĐẠI BÀNG
9 năm
ai có link phim này không nhỉ
có ai ở gần cong viên lê thị riêng không công viên thỏ trắng hình như có cái trò này thì phải

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019