Phim Matrix được xác nhận sẽ có phần 4

Nam Air
20/8/2019 22:50Phản hồi: 205
Phim Matrix được xác nhận sẽ có phần 4
Đã 20 năm kể từ khi phim The Matrix phần đầu tiên ra mắt (năm 1999) và giờ đây chúng ta sắp sửa được xem tiếp phần 4, với sự trở lại của Keanu Reeves, Carrie-Anne Moss trong vai Neo và Trinity và đạo diễn Lana Wachowski. Phim sẽ được sản xuất bởi hãng phim Village Roadshow và Warner Bros. Thông tin trên được chia sẻ bởi chủ tịch của WB. là ông Toby Emmerich.

Loạt phim The Matrix được sáng tạo bởi 2 chị em đạo diễn Lana Wachowski (1965) và Lilly Wachowski, đã phát hành 3 phần, gồm The Matrix (1999), The Matrix Reloaded (5/2003) và The Matrix Revolutions (11/2003), anh em có thể xem lại bài Giải thích The Matrix trong 30 câu ngắn gọn dễ hiểu ở đây. Với phần 4, chỉ có người chị Lana Wachowski tham gia viết kịch bản, đạo diễn kiêm nhà sản xuất của bộ phim, không có sự tham gia của người em Lilly Wachowski.

Mình sẽ tiếp tục đưa tin cho anh em khi có thêm thông tin về ngày chiếu cũng như nội dung của The Matrix 4.

Theo THR
205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ma trận là bộ phim hành động có thể nói tuyệt vời nhất với mình và với rất nhiều anh em. Nó cũng sản sinh ra công nghệ Bullet-time sau này được sử dụng rât rất nhiều nữa! Lần đầu tiên thấy cảnh Trinity bay lên, camera đứng lại rồi xoay 1 vòng xung quanh, há hốc miệng luôn....

Hóng quá!
@dual1 ừ, như bạn chắc cũng bảo ngày xưa 1 kiếm chém đạn toàn là bố láo 😃 tớ lười nói với mấy người không biết gì như bạn 😃
dual1
CAO CẤP
5 năm
@Hoàng Z Tuỳ bố cục film như nào nữa, câu nói 1 cảnh hành động mà có 3 giây chắc chỉ như 1 lát cắt - ko nói lên điều gì
dual1
CAO CẤP
5 năm
@SilverWolf501 Ngày xưa mà múa may bằng kiếm thì hợp lí vì bối cảnh thời xưa nó như vậy, thời đại nó như vậy. Mình đang nói thời nay, mình cũng ko đi so sánh súng đạn với kiếm.
@dual1 Tôi ko hiểu ông muốn nói j, tóm lại một bộ phim hành động là một bộ phim mà khán giả đến để xem những cảnh hành động, nội dung, tình tiết dẫn đến các cảnh hành động đó. Nếu mà mỗi cảnh đó chỉ diễn ra 3s thì nghỉ cmnd. Còn ông thích xem thì có thể coi như ô là loại đột biến, khác loài, có thế thôi.
Phim này hay mình vừa xem lại 3 phần mới hiểu hơn tí. Trước nhỏ xem không hiểu cốt truyện lắm.
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
5 năm
@Manhtoan112 Mình cũng vậy xem mãi rồi coi clip giải thích của phê phim các kiểu mà vẫn chả hiểu đc. Nhưng mà ko hiểu sao coi thấy mê thật
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
@Manhtoan112 mấy bữa trước đọc bài tóm tắt nội dung the matrix của tinhte thì mình mới biết là hồi nhỏ xem chẳng hiểu cái j
@baokhanhpro957 Hồi nhỏ xem hay vì hiệu ứng với viễn tưởng hay
Làm mình giờ chỉ mê phim viễn tưởng
Mậu Luýt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 bạn nên xem thêm the Animatrix, phần này sẽ giải thích thêm nhiều điều mà trong phim không có. Nó như là 1 phần mở rộng được làm theo kiểu hoạt hình, nội dung cực kỳ hay...
Phim Matrix là bộ phim rất đáng xem. Chờ phần 4 này!
@thomas.toan Mình mê 3 phần trước dới anh Keenu quá, sợ phần này xịt thì....mất mẹ danh tiếng....
HD6969
TÍCH CỰC
5 năm
@thomas.toan Quá hóng luôn, hy vọng cuối năm 2020 có phim để xem :p
😁 John Wick đóng thì mới xem.
dual1
CAO CẤP
5 năm
@akemitran99 Monica belluci đóng thì mới xem hoặc em elizabeth olsen
bustalyme
TÍCH CỰC
5 năm
@dual1 ơ có cả Scarlett witch à 😁
dual1
CAO CẤP
5 năm
@bustalyme ko, ý là nếu có em đó tham gia nữa thì ngon
Raid3r
CAO CẤP
5 năm
@akemitran99 Ảnh học gun-fu thì càng bá đạo.
Carl
CAO CẤP
5 năm
Phim này rất hại não, phải coi cả chục lần mới hiểu hết được ý nghĩa của nó. Không biết phần 4 còn mở rộng câu chuyện tới đâu đây.
@Carl não phẳng ko nên xem ( troll ) 😁
nbviet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Carl đúng thật, phải coi vài lần mới hiểu hết cốt truyện. Mà cũng chỉ có phim Mỹ mới vậy 😁
Carl
CAO CẤP
5 năm
@supervisor 03m Cảm ơn đã chia sẻ kinh nghiệm quý báu 😃
@Carl Phim hay ở chỗ hiểu hết nội dung hay không thì đều thấy nó đỉnh và hấp dẫn vl 😆)))
Đối với em, phim ma trận là phim hành động đáng xem nhất và có nhiều kỷ niệm nhất với thế hệ 8X đời đầu.
.Gù.
TÍCH CỰC
5 năm
Giờ coi lại phần 3 vẫn thấy rất hay.
Thật ra những phần trước đã kết lại rất viên mãn rồi
@trungduca8vn vẫn là thích loài ngừio diệt được bọn máy thống trị lại trái đất hơn
nbviet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zenki1 mình vẫn thích loài người bị bọn máy thống trị hơn, vậy mới có động lực đấu tranh 😁
Bộ seri phim này rất hay, xưa lần đầu coi, mà phải coi đi coi lại mấy lần thì mới hiểu dc nó
Một series tuyệt vời 😁
Với mình ý tưởng của nó đi trước thời đại kha khá, và có lẽ cũng như Blade runners, những giá trị mà phim mang lại càng về sau càng được khẳng định.
Mặc dù chưa rõ phần 4 sẽ tiếp tục như nào nhưng mong nó không làm hỏng cả 1 series huyền thoại, và vẫn mong có anh Keanu Reeves đóng vai chính tiếp :D
Lindaaaa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon 😆
Vừa có tin Marvel và Sony cãi nhau :3 . K làm SPD 3 nữa .
@akemitran99 Có quả phim này nữa hả :v
Chickgarden
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mimi_emyeu Tưởng Disney đã mua lại sony rồi cơ mà nhỉ @@
@Chickgarden hahaha 😁 trên fb nhiều đứa bảo Disney k đủ tuổi mua Sony, 😃 t nói chỉ cần Sony ho ra là bán xem nó có mua không :D
luxueqi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mimi_emyeu quan trọng là sony nó cần méo gì phải bán :D
Hai anh em Wachowski đều là trai chuyển giới sang gái.
Brisingr.PK
ĐẠI BÀNG
5 năm
Film từ năm 199x mà đã chém gió về AI rồi. hồi đó xem lần 1, 2, 3 vẫn éo hiểu gì. đến bgio, đi làm về CNTT... xem lại vẫn éo hiểu 😆.
@Brisingr.PK Mình cũng xem 2 lần rồi và cũng chả hiểu gì.
hoanghd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Brisingr.PK Về AI thì phim đầu tiên chắc là phim Kẻ hủy diệt 1 từ năm 1984, có điều nó không nặng tính lý thuyết như phim này, chỉ có AI nổi dậy và đánh nhau từ đầu tới cuối
lampadati
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Brisingr.PK Ngu .
Chừng nào có vậy ta.
ddamme
TÍCH CỰC
5 năm
@kenvilnguyen chưa có thông tin chính thức cho ngày phát hành, sẽ bắt đầu quay vào năm 2020.
Ma trận có một bộ hoạt hình 13 tập thì phải, cung cấp khá nhiều nội dung cho bộ triology nào. Bác nào có thời gian thử xem xem, khá thú vị đấy.
Phim Ma trận là bộ phim không thể nào quên. Những cảnh quay siêu đẳng và nội dung phim thật tuyệt vời.
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
hồi bé tí VTV3 chiếu lần đầu coi ghiền luôn, hồi đó làm gì hiểu nội dung, chỉ thấy phim quá đã thôi hehe
agneskrivers
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phim rất hay nhưng cũng rất hack não 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019