[Phim] Pacific Rim 2 sẽ ra mắt ngày 23/2/2018, đạo diễn, diễn viên, biên kịch mới

Nam Air
3/9/2016 8:57Phản hồi: 100
[Phim] Pacific Rim 2 sẽ ra mắt ngày 23/2/2018, đạo diễn, diễn viên, biên kịch mới
Bộ phim Pacific Rim 2, tên gọi chính thức là Pacific Rim: Maelstrom dự kiến sẽ được ra mắt vào ngày 23/2/2018, thay vì tháng 4/2017 như lịch trình trước đó. Trước đây hãng Legendary Pictures từng cho biết sẽ hủy dự án phim Pacific Rim 2 không thời hạn, vì phần 1 ra mắt năm 2013 không đạt được doanh thu như kì vọng. Lúc đó Pacific Rim chỉ thu về hơn 400 triệu Đô la doanh thu trên toàn cầu, so với 190 triệu Đô kinh phí sản xuất.

Phần 2, Pacific Rim: Maelstrom (tạm dịch là Vịnh Nước Xoáy) sẽ được làm mới hoàn toàn bởi bộ phim này sẽ có đạo diễn mới, Steven S. DeKnight - người từng đạo diễn series phim truyền hình Angel (2003), Smallville (2005) và Daredevil (2015), thay vì trước đây là Guillermo del Toro đạo diễn phần 1 hồi năm 2013. Travis Beacham sẽ tham gia viết cốt truyện và Emily Carmichael sẽ viết kịch bản phim.

Poster Pacific Rim 2
Về phần diễn viên, dàn diễn viên cũ của phần 1 cũng sẽ không tham gia mà sẽ được thay mới hoàn toàn, trong đó có Scott Eastwood (con trai Clint Eastwood), Max Martini, John Boyega và Ron Perlman (Hannibal Chau, ông trùm buôn lậu nội tạng Kaiju trong phần 1).

Ở cuối phần 1, Raleigh Becket từng điều khiển 1 Jeager bay qua khe nứt dưới Thái Bình Dương, qua thế giới của Kaiju và kích nổ để xóa xổ khe nứt nối liền 2 thế giới, mang lại hòa bình cho trái đất. Rất có thể trong phần 2, những sinh vật khổng lồ Kaiju sẽ tiếp tục đến xâm lăng trái đất thông qua những Vịnh nước xoáy, chúng ta hãy cùng chờ xem vào ngày 23/2/2018 tới đây.

100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phim này khá hay. Nhưng ko quảng cáo bằng các bom tấn nên ít người xem. Năm đó mình đi xem thì cũng tiện giờ nên mua bừa vé phim này, ko ngờ lại hay ho. Phần 2 chắc là sẽ lại đi xem !
King.quan
TÍCH CỰC
8 năm
@duaIshock Dẫn bạn gái đi xem phim này nói hay trời... Hehe
Rij
TÍCH CỰC
8 năm
Phim này đc cái kĩ xảo, kịch bản tệ hơn cả "bọn chuyển giới".
tretoday85
ĐẠI BÀNG
8 năm
phim này p1 chán phèo mọi người cứ khen hay
cuong450
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tretoday85 Vậy mà mình lại thấy hay, vì mình được nhìn ngắm mấy con robot cực ngàu luôn.
Phần đầu phải nói là dở tệ thua xa đại chiến robot
Ruiz
CAO CẤP
8 năm
😁 coi giết thời gian được
Ddatj99
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko biết s chứ tui coi phim này tận 4-5 lần mà thấy vẫn hay! Hóng phần 2 sẽ ra rạp xem ngay
@hungmk867 mỗi người 1 cảm nhận, sẽ ra sao nếu mình nói bạn xem phim này mà kêu tệ thì cũng đủ hiểu b rồi ? nên đừng áp đánh giá cá nhân vào người khác, thế thì VN mới phát triển như phương Tây được. cá nhân mình thấy phim này rất hay, đặc biệt để giải trí thì quá đã.
Ddatj99
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungmk867 Chuẩn r bác!
spideyphuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungmk867 Có gì lạ đâu bạn ? Cả nhà mình từ ngày chiếu rạp đến nay xem hết 3 lần rồi đó , 1 lần trong rạp và 2 lần xem tại nhà. Phim hay , kỹ xão đẹp xem trên tv 65" hình nó đẹp ác.
Kazna
ĐẠI BÀNG
8 năm
@spideyphuc Trời bác giống mình, phim này mình cứ muốn coi lại hoài luôn, ước gì có rạp nào chiếu lại. Kỹ xảo và hành động của Pacific Rim hơn hẳn mấy cái thằng Transformers, nội dung tuy ko hay nhưng nhà biên kịch cũng biết đó là điểm yếu nên đã tiết chế, đạo diễn cứng tay nên hướng điểm nhấn của phim vào những pha hành động kỹ xảo thay vì chú trọng hay làm qúa về mặt nội dung. Còn như cái Transformers nội dung dở ẹt mà cứ làm qúa, tỏ ra sâu sắc cuối cùng dở dở ương ương.
Phim này phần 1 xem cực chán. Vậy mà vẫn cố đấm ăn xôi.
@bud's Cực chán cơ ấy, chắc bạn fan Twilight à.
Muốn thấy đã phải xem 3D, kịch bản phim viễn tưởng thì cũng chỉ vậy thôi đừng đòi hỏi nhiều.
thực sự mình rất thích phim này, đánh đấm đã mắt, kỹ xảo tuyệt vời luôn 😃 xem giải trí rất tuyệt!
phim quá hay
tamock
TÍCH CỰC
8 năm
Sao lại dịch là "Vịnh" nhỉ, Vịnh dùng để chỉ chỗ lõm ở ven biển mà.
kinh.chua.ne
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tamock Maelstrom là Vịnh nước xoáy còn gì -_-
@tamock Thì ở chỗ cái vịnh đó xuất hiện nước xoáy -_-
@tamock Vịnh dùng để chỉ khu vực biển tiếp giáp 3 phía là đất liền, giống như bán đảo là phần đất liền tiếp giáp 3 phía là biển.Trong cái hình thì mình thấy xung quanh là đất liền còn 1 phần nhỏ phía trước là nước thì có thể gọi là vịnh đc,trong cái vịnh đó có nước xoáy nên gọi là vịnh nước xoáy
seikara
TÍCH CỰC
8 năm
@tamock Tiếng Anh người ta dùng tốt hơn tiếng Việt, tiếng Việt vì có nhiều từ để dùng quá riết người ta chỉ nhớ đc 1 ngữ cảnh thôi, vịnh chưa chắc chỉ có 1 nghĩa như bạn nghĩ đâu.
kinh.chua.ne
ĐẠI BÀNG
8 năm
phim hay, nhạc hay, đồ hoạ đẹp
Phim tuyệt
hồi hộp, đoàn kết, upgrade, level tăng dần, soundtrack đã....
đừng delay nữa
Mình rất thích phim này, nội dung hay, kĩ xảo hoàn thiện, hy vọng phần 2 sẽ duy trì được như phần 1
huydancmit
TÍCH CỰC
8 năm
Hình như có chiếc Zumwalt của mẽo mới đóng chưa biên chế 9 thức mà nó đã vào phim rồi nhỉ, ko biết kết cục mấy chiếc sân bay uss này có bị hút mất ko đây.
phần 1 hay mà, chỉ tại em người nhật trong vai nữ chính ai bỉu ko chịu chọn sora hay maria chi...
Mình thấy phần 1 thằng diễn viên chính chết luôn là hay nhất! Cuối cùng nó vẫn sống thất vọng thật^^
Sự thật là Pacific Rim là phim duy nhất từ trước tới nay mình xem 4 lần từ đầu tới cuối vẫn thấy đã, chứ mấy phim bom tấn khác mình xem tối đa có 2 lần.
Tùy gu mỗi người, có người thích robot đánh đấm thì lại thấy hay.
@cuLong Mình xem lần 1 ko khoái lắm vì phim này cơ bản hơi tối nên lắm chõ hiệu ứng gần =0 (máy chiếu 3d tại Vincom nhưng ko ăn thua). Lần 2 xem trên kianh VR phê hơn!
Ddatj99
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuLong Đúng r bác!
@cuLong Trên tinhte có nhiều người tỏ ra là chuyên gia bằng cách dìm hàng quan điểm của người khác bác ạ. Kệ họ thôi. Em xem phim nay thấy cũng tương đối hay, đáng để chờ phần 2. Phim này chỉ có em diễn viên Nhật đóng cứng đơ luôn ấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019