[Phim] Poltergeist: Yêu Tinh trở lại, khởi chiếu 29/5

Nam Air
16/5/2015 9:31Phản hồi: 52
[Phim] Poltergeist: Yêu Tinh trở lại, khởi chiếu 29/5
Phim chiếu rạp trong tháng 5 mở đầu bằng một phim kinh dị là It Follows và kết thúc cũng bằng một phim kinh dị khác, Poltergeist (tựa Việt là Yêu Tinh). Phim Poltergeist đã bắt đầu được tung trailer từ nhiều tháng trước, đây là một dự án phim reboot của series phim Poltergeist năm 1982, 1986, 1988, từng một thời được mệnh danh là huyền thoại kinh dị trong nhà của thập niên 80.

Trở lại trong phiên bản mới, Poltergeist 2015 vẫn được giữ nguyên nội dung và các tình tiết chính yếu của câu chuyện. Tuy nhiên, điểm nhấn của phiên bản 2015 chính là sự đầu tư và dàn dựng kĩ xảo công phu của công nghệ làm phim thế kỉ 21, tạo nên những yếu tố kinh dị rùng rợn, hứa hẹn sẽ làm người xem "sởn gai ốc".

Nội dung phim xoay quanh một gia đình 5 người chuyển nhà về khu ngoại thành sinh sống. Khác với những mong đợi, cuộc sống của họ không diễn ra an bình khi cả gia đình gặp phải hàng loạt những hiện tượng siêu nhiên kì quái. Ban đầu chỉ những đùa giỡn không đáng ngại. Nhưng càng về sau, sự mất tích của cô con gái út Maddie bé bỏng khiến tất cả rơi vào trạng thái hoang mang, trailer cô bé bị hút trong cái tivi ở phòng khách làm mình liên tưởng tới phim "Ma tivi" hồi nhỏ từng xem.

Một yếu tố thu hút của câu chuyện chính là yêu tinh được sử dụng trở thành một thế lực đáng sợ, gây nguy hiểm cho con người. Khi nhắc đến yêu tinh, chúng xuất hiện một cách tinh nghịch, thích đùa giỡn, trêu chọc khiến người ta thường suy nghĩ rằng chúng vô hại. Các nhà làm phim muốn thông qua Poltergeist để giúp khán giả có một góc nhìn khác rõ hơn về bản chất của yêu tinh: những linh hồn độc ác và tàn nhẫn. Yêu tinh đáng sợ nhất vì chúng nhìn thấu được nỗi sợ hãi của bạn. Chúng là những oan hồn chưa siêu thoát, tạo nên những ảo ảnh gây khiếp sợ kinh hoàng trong tâm trí nạn nhân, từ đó biến thành quỷ dữ, hành hạ đến khi họ chết dần.

Dấu hiệu xuất hiện của yêu tinh là những nơi lạnh đến rợn người, những thiết bị điện tử bị nhiễu hay nhưng tiếng động ma quái. Bên cạnh đó, đặc điểm nhận dạng của chúng như những bóng đen có hình dạng con người, những người bất động, sương mờ bất ngờ xuất hiện và mau chóng tan biến hay thậm chí, chúng hiện hình một phần của cơ thể con người. Người xem sẽ được trải nghiệm đầy đủ những tình tiết đáng sợ và ghê rợn nhất của một siêu phẩm kinh dị đang được chờ đón nhất.

Phim dự kiến ra rạp từ ngày 29/5 tới đây.

infographic về yêu tinh trên màn ảnh của 20th Century Fox​

52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tinh tế trở thành trang review phim rồi à, suốt ngày mở ra là phim, chiếm mất 40% số bài trang chủ cmnr
@Bảo Lovi 50% là iDevice/iOS review. 10% còn lại là linh tinh.
@brightsea2001 nhảm nhí với tào lao là giỏi, zenphone galaxy microsoft mà mới ra thì không có mặt ở trên đây à? idevice/ios không phải là công nghệ chắc? khó cũng khó vừa thôi bác. cái gì cũng châm chọc chê chửi cho bằng được. k ngượng được cái mồm của mình à
@flyfly Nhiều thành viên tinhte thích chửi nhỉ. Chửi cái gì vậy bác. Em có châm chọc chê chửi ai đâu. Thì zenphone galaxy microsoft em đưa vào linh tinh đấy. Bác nóng quá, uống nhiều nước vào, không thì dễ nổi mụn lắm.
@brightsea2001 nhiều người nói chuyện hay lắm, mở miệng ra là chửi xéo chửi xiên gai góc này nọ, bị người ta nói thẳng mấy câu vào mặt thì lại có cái công thức "ở thì có nói gì ghê gớm lắm đâu, sao khó vậy,..."

nói với bạn nhé, sống đừng liên lẹo quá, liên lẹo riết chả có gì thẳng ra được, người ta nói trúng ý của mình rồi thì cứ việc nói lại nếu hay, đừng có tiểu nhân mà tìm cách bẻ ý người khác sang ác ý.
@flyfly Chửi xéo chửi xiên sao bác? Oan cho em quá. Bác phân tích hộ em cái. Vụ chửi em thật sự không rành bằng bác. Gia đình bác giáo dục hay quá.
Cho em hỏi câu không liên quan, tinhte.vn đang dùng plugin gì chạy ở dưới cùng vậy ạ? mỗi khi em mở nhiều tab là nó rất hay bị như vầy?

Kocoji
TÍCH CỰC
9 năm
@MoHinhTinh.com Flash đó bạn, chắc do Chrome của bạn bị xung đột với bản flash khác của hệ thống nên bị vậy. để Fix lỗi thì bàn xóa bản flash trên máy đi hoặc (nhớ Không lầm là Chrome: plugins )để ngắt một bản flash trên máy
Universe97
ĐẠI BÀNG
9 năm
phìm hài quá nhỉ:rolleyes:
không biết tinh tế là diễn đàn khoa học công nghệ hay diễn đàn phim nữa, mở lên là thấy phim, có khi chỉ có mỗi một cái trailer với vài dòng ngắn ngủn cũng lên trang nhất. Chất lượng bài viết thì càng ngày càng đi xuống, trong khi những bài hay, chất lượng thì càng ngày càng ít đi.
Titaner
CAO CẤP
9 năm
Mấy ba mấy má nếu ko thích đừng vào tinhte đọc , đã ko thích còn cứ vô cho bằng đc thì sao nhỉ ?

Chả có cái trang nào mà toàn bài chất lượng , hay toàn bài hay cho đọc đâu , ngay cả bản thân mấy bạn cũng có cái gì toàn diện , cái hay đâu mà cứ đòi hay với rất hay . Giỏi thì tự viết bài ra để đánh giá xem trình độ cỡ nào mà tối ngày đòi hay với rất hay .

Bớt bớt lại đi cho cuộc sống nó vui nha .
@flyfly Em đã nói là em nghi thôi, mong bác đừng giận rồi mà. Tại cái tính hay đa nghi. Em thấy bác bênh vực tinhte như ruột thịt, động tới tinhte như động tới bậc sinh thành của bác nên em nghi. Em nghĩ nghi ngờ là quyền lợi hợp pháp của công dân Việt Nam.
Titaner
CAO CẤP
9 năm
@flyfly Bạn mắc cười như bao người ghê , góp ý đóng góp ý kiến nên lập bài riêng mà post đi cho nó hay , cái bao nhiêu thành viên phản ánh thì cùng tụ 1 topic luôn đi , post cho mod đọc nhanh dễ hiểu .
Titaner
CAO CẤP
9 năm
@flyfly Rảnh đi clone 😆 vui ghê
@Titaner Em xin lỗi bác. Vì em mà bác bị chụp mũ là clone. Giận cá chém thớt.
Cái gì cũng ý kiến đc. Mùa này là mùa hè , mùa của phim ảnh. Các bố coi đc thì coi hok thì sờ tay xuống bụng nhấn vô rốn... biến.
Chưa có event công nghệ lớn thì film fiếc cho vui cũng đc chứ sao 😁 Đâu phải báo này nọ mà ngày nào cũng có "tin hot" đc :v
mấy mod lại hù ma em rồi
Phim ma mà định dạng 3D, chịu đời gì thấu?!
Phim là môn nghệ thuật thứ 7, nó có trước điện thoại và mấy thứ công nghệ cao khác cả trăm năm. Mấy bạn quên rồi sao?
@Airblade14 Sao thím không review về các con vật như trong thế giới động vật ý, nó có trước điện thoại và mấy thứ công nghệ cao khác cả triệu năm ấy chứ. 😆)))
Ủng hộ Tinhte review phim 😁 có này có nọ mới phong phú
phim hay
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
Mình cũng cùng quan điểm với một số bạn cho rằng các topic liên quan tới giới thiệu phim lên trang chính quá nhiều. Nếu tôn chỉ là tinhte.vn là Diễn đàn khoa học và công nghệ thì cũng không nên đăng các tin mang tính văn hoá và nghệ thuật. Hãy tập trung đăng các bài liên quan tới công nghệ thì sẽ đúng với định hướng của diễn đàn hơn. Rất mong các mod và admin tiếp thu ý kiến của anh em.
Phim thì làm sao ? Sao nhiều người dập khuôn, cứng nhắc thế nhỉ ?
Một ngày tinhte đăng bao nhiêu tin về khoa học công nghệ chắc các bố chả thèm click vào, lên hóng vài cái xe với điện thoại, thấy thông tin phim lại ý kiến.
Mà trong mỗi bộ phim lại đầy kiến thức khoa học công nghệ xã hội nhé. Thấy tinhte thông tin phong phú thế này cảm thấy hấp dẫn hơn trước.
Có bác ở trên nói đúng, không thích thì đừng click vào đọc, đọc thấy không thích thì đừng comt. Mất công người ta reply phản đối lại kêu tôi cmt gì kệ tôi ? Chả hóa hòa cả làng.
@Song Ngư Nhỏ Theo ý kiến bác này thì chẳng bao lâu nữa tinhte sẽ vắng như cái chùa, toàn bài viết mà không có comment. Ý kiến không có đúng hay sai, sai với bạn nhưng đúng với người khác thì sao ? Người ta góp ý cũng là mong muốn cho diễn đàn này phát triển chứ không ai phá hoại cả. Mong bác có thêm nhiều góc nhìn hơn khi đánh giá người khác.
dungdeath
ĐẠI BÀNG
9 năm
98% member tinhte ủng hộ việc post phim, review phim mới hay phim cũ gì cũng đuợc, mình theo tinh tế cũng khá lâu rồi nên hiểu tâm lý mem tinhte lắm. Mấy bạn không thích phim thì có thể lướt qua đọc bài khác. Suy nghĩ như các bạn thì thật lòng mình cho các bạn thiển cận và ích kỷ lắm (và chắc chắn có tính gia trưởng luôn)...ha ha ha.
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
Cái phịm mà gì đó có cái cảnh chiếu phim lên là nước chảy lên láng. tui mà có đoạn video đó tui đem lên tây nguyên hay sa mac, tui mở lên là nước chảy ra, bà con vỗ tay rần rần cho mà xem. Con ma lúc đó khóc tiếng máng với tui
july3rd
TÍCH CỰC
9 năm
Vớ vẩn. Cái gì mà "Qua bộ phim này các nhà làm phim muốn cho khán giả biết được sự nguy hiểm của yêu tinh" mới tởm chứ :|.
@july3rd Nói y như thiệt 😁. Sau khi xem phim này mọi người gặp yêu tinh nhớ tránh xa ra nhé
hjj
chú này cm đọc zui zui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019