[Phim] Sau Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh là Cô gái đến từ hôm qua
Nam Air
4 nămBình luận: 123
camivacamiva
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cô gái đến từ hôm qua có vẻ mồm ngoác
delilah
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đọc truyện hay hơn, còn nếu phim muốn lôi cuốn khán giả thì trước tiên đổi mới dàn diễn viên đi đã
Miu Lê và Phan Gia Nhật Linh khá chìm, nhưng sau Bà Nội thì nổi lên như cồn.
Nhưng phải thừa nhận là đạo diễn và diễn viên nữ chính rất có thực lực, có tài năng, xuất thần va thành công là hoàn toàn xứng đáng với phim bést seller trong lịch sử.
Ms Linh cần Mr Miu và Ms Miu cũng cần Ms Linh để thành công, thiếu 1 trong 2 thì khó thành cơm cháo gì
Đây là 1 trong những top phim VN mình ưu thích nhất!
2 người trên như có duyên thêm trong bộ phim này
Phim này chắc chắn phải đi coi!
Mr. Linh thành công nhưng nhiều người nói rằng chỉ là bản Việt Hóa của 2 phim rất thành công tại Hàn rồi tại TQ...
Lần này, với phim lần đầu tiên lên màn ảnh, là cơ hội để Mr Linh khẳng định mình có thực tài hay chỉ thành công trong bản remake...
Tui thì vẫn tin ảnh sẽ thành công
Không biết có ai còn nhớ ko chứ mình nhớ bộ phim đầu tiên dựng từ truyện NNA là phim dựa trên cuốn Nữ sinh, do Lê Công Tuấn Anh đóng vai ông thầy giáo, chắc cũng hơn 20 năm rồi.

HEOGOLD
TÍCH CỰC
4 năm
Tôi THấy Hoa xanh trên cỏ vàng
Khilokchok
ĐẠI BÀNG
4 năm
Truyện thì quá hay,nhưng không biết lên phim thế nào đây.
Tháng Ba dự kiến sẽ có, không cần đến mùa hè đâu B-)
Vo_manh
TÍCH CỰC
4 năm
Xưa giờ ít thích mấy cái loại truyện này, nhưng khi đọc truyện cô gái đến từ hôm qua thì quá tuyệt vời.
kira6866
TÍCH CỰC
4 năm
Xin hãy là em của ngày hôm qua ú u ú ù
Phim hoa vàng cỏ xanh mình còn chưa xem 😆
nv chính mặc áo dài không đẹp
Nam Lưu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đợt đi xem phim Hoa vàng trên cỏ xanh với gấu, xem sau 2 3 tuần công chiếu, thế méo nào cái rạp có mỗi 2 đứa... Như đặt rạp vậy
Thích nhất Mắt biếc và Cô gái đến từ hôm qua. 😁
Nhớ ko lầm thì nhờ cái sẹo trên đầu mà nhận ra nhau phải ko mấy bác? Đọc lâu quá rồi ko nhớ nổi 😁
phantomas000
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Long_Xuyen_Boy Không phải đâu bạn. Em Việt An nhận ra từ đầu rồi mà không nói thôi. Còn anh chàng Thư thì phải đến lúc em ấy cho xem cái vết sẹo thì mới nhớ :D.
Teaser, mọi thứ đều đẹp cho đến khi Miu Lê xuất hiện và cười. DHS nhìn thấy creepy vkl.
Hóng chuyển thể mắt biếc , tập truyện mà theo mình là thành công nhất của nna
DmooN
TÍCH CỰC
4 năm
drone everywhere 😃
Sauyeui
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nên lấy nhạc Phan Mạnh Quỳnh làm nhạc phim :3
appleno1
TÍCH CỰC
4 năm
Bôi bác nhân vật Tiểu Ly quá 😁
Hưng Xì Bo
ĐẠI BÀNG
4 năm
truyện Nguyễn Nhật Ánh mình đọc cũng nhiều hồi lớp 8 lớp 9, kết nhất Trại Hoa Vàng. Không biết sau này có đc chuyển thành phim không, năm ngoái có Tôi thấy Hoa vàng trên cỏ xanh rồi năm nay hóng tiếp Cô Gái Đến Từ Hôm Qua. Việt Nam lên làm phim chuyển thể từ truyện sẽ thành công hơn là các phim bom tấn học theo nước ngoài. Cá nhân mình ủng hộ thể loại phim như thế này 😃
Mr KOP
CAO CẤP
4 năm
Nếu làm đúng nguyên tác mình sẽ xem vì mình thích truyện này nhất trong các truyện của nhà văn Nguyễn Nhật Ánh. 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019