[Phim] Sau Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh là Cô gái đến từ hôm qua
Nam Air
4 nămBình luận: 123
nam.eakar
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình thích đọc truyện hơn xem phim như bộ truyện harry potter, the hunger games, mấy cuốn của dan brown hay của bác ánh chuyển thành phim mình chưa coi bộ nào cả. không hiểu sao chứ như harry potter mình mất cả năm để đọc xong 7 phần trong khi phim nó vài tiếng cái hết tự nhiên không thích xem phim đơn giản vì nó không giống trí tưởng tượng của mình khi đọc truyện, mình đọc hồi nhỏ rồi nên không muốn phai mờ cái thời ham truyện và có suy nghĩ khác khi xem phim nên k xem kaka.
Không thích cuốn sách nhưng thích cái hình nền ^^
Chưa biết lên phim ntn chứ mấy tác phẩm này truyện thường hay hơn,
Gần đây nhát có " ngày xưa có một chuyện tinh" rất hay, mà không biết có chuyển thể thành phim không
Larsen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trong trí tưởng tượng của mình thì Việt An xinh xinh và quê quê như Ngọc Trinh cơ 😃
lhtrung2000
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trại hoa vàng và cô gái đến từ hôm qua là 2 truyện mà mình nhớ nhất, chắc có lẽ do happy ending. Nhưng coi cái teaser xong thì thấy nữ chính không giống như trong tưởng tượng. Nếu đổi bài tình thôi xót xa thành cô gái đến từ hôm qua có ấn tượng hơn ko ta?
thích đọc truyện của NNA hơn coi phim
MrCent
TÍCH CỰC
4 năm
Mình bị ám ảnh nhất là Mắt biếc, rồi Còn chút gì để nhớ
sizuki2011
TÍCH CỰC
4 năm
Tác giả NNA viết nhiều truyện có kết thúc buồn. Chỉ được mấy truyện là có hậu. Hy vọng sẽ có thêm vài bộ phim: Trại hoa vàng, Những cô em gái...
Mình rất thích truyện "Bờ vai nghiêng nắng" (Đường phượng bay) của nhà văn Từ Kế Tường. Hy vọng sẽ có phim xem thế nào?
Phim này lời thoại theo kiểu khách sáo như phim truyền hình, nhiều cảnh phim cứ làm quá lên chẳng thực tế logic. Mình xem được phần đầu nên thấy như vậy, còn phần sau mình không coi nên không biết sao.
ninzablade
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vào đây chỉ vì nhạc phim
seikara
TÍCH CỰC
4 năm
Và rồi ta hứa sẽ quay trở lại, vào một ngày mai như hai người bạn.
Chuyện của nhà văn Nguyễn Nhật Ánh. Mình ấn tượng nhất là Mắt Biếc- đọc 1 lần rồi ko muốn đọc thêm lần nữa vì quá thương cảm cho nhân vật, sau này yêu thích luôn bài Mắt Biếc do Danh ca Sỹ Phú hát. Sau đó là Còn chút gì để nhớ- chuyện này mình ấn tượng chi tiết hàng năm hẹn gặp ở 1 địa điểm để ôn lại kỉ niệm. Trại hoa vàng, Cô gái đến từ hôm qua, Phòng trọ ba người, Nữ sinh, Quán Gò đi lên...đều là những chuyện hay, nh ko ám ảnh và gợi nhớ như 2 chuyện Nữ Sinh và Còn chút gì để nhớ.
Thậm chí cho đến tận bây giờ, mình vẫn hay tưởng tượng về cảnh mình gặp lại những cô gái đã từng đi qua cuộc đời mình như cái kết của Còn chút gì để nhớ
chuotlang94
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lúc đọc được thấy tin truyện được chuyển thể thành film cũng hy vọng tìm được diên viên nữ phù hợp nhưng giờ thấy tin này hơi hụt hẫng tí, mình thấy hình tượng của Miu Lê không phù hợp với nhân vật Việt An. 😕
Trong tưởng tượng của t Việt An là một nhân vật xinh xinh kiểu dễ thương, ngây thơ giả nai 😁
Khoe tí đây là bộ sưu tập truyện Nguyễn Nhật Ảnh của t chụp cách đây 1 năm rồi, giờ chắc cũng gần đủ rồi :3
suzuki100602
ĐẠI BÀNG
4 năm
Điện Ảnh Việt Nam là Phim Truyền Hình đóng mác phim nhựa đem ra rạp chiếu.
Chất lượng phim Truyền Hình mà toàn quảng cáo Điện Ảnh.
junjihoon
TÍCH CỰC
4 năm
mong là có phim Còn chút gì để nhớ...
quyett92
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có phải truyện nam chính chuyển nhà nhưng sau lớn lên học cùng lớp với cô bé ngày xưa k nhỉ.
bengbeng8855
ĐẠI BÀNG
4 năm
0 biết tập "còn chút gì để nhớ" lên phim 0.Đọc truyện ứa nc mắt vì trâm hi sinh,bùn cho chương vì ng con gái phải nghe theo lời cha.H đọc lại mà còn ứa nc mắt ^^
Bao giờ đến " chuyện xứ Lang Biang" 😃. Khôg bằg đc Harry Potter nhưg thấy hợp với người Việt 😃
Thích đoạn " Tiểu Li là tiểu trong ly hả" .Mà phim chắc không xem.Mình k thích thằng Ngô Kiến Huy
Vào đọc comment vì đây là truyện đầu tiên đọc của NNA. Nhẹ nhàng, hài hước, dí dỏm.
Hi vọng bộ phim sẽ làm tốt hơn 😃
@toilangthang0831 Ko hy vọng xem phim sẽ có cảm giác thích hơn đọc truyện nhưng cứ xem thử xem sao
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
skylarkcob
ĐẠI BÀNG
4 năm
@toilangthang0831 Mình đọc cuốn Hạ đỏ đầu tiên, từ đó mê tít cứ đi tìm hết truyện của Nguyễn Nhật Ánh mà đọc.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019