Phim TENET thắng lớn doanh thu bất chấp đại dịch Covid-19

Nam Air
31/8/2020 11:38Phản hồi: 100
Phim TENET thắng lớn doanh thu bất chấp đại dịch Covid-19
Bất chấp kịch bản lắc léo khiến cho người khen kẻ chê, bộ phim TENET của đạo diễn Christopher Nolan đang thắng lớn về doanh thu khi khởi chiếu ngày 28/8 tuần rồi. Ở Việt Nam, hơn 100.000 khán giả đã đến rạp xem phim đem về doanh thu hơn 10 tỷ đồng. Trên toàn Thế giới phim đã thu về 53 triệu đô la.

TENET của Nolan là phim bom tấn duy nhất của Hollywood ra rạp mùa dịch Covid-19, trong khi nhiều bom tấn khác phải dời lịch chiếu thành cuối năm nay hoặc qua năm sau. Tại Việt Nam, có ít nhất 20% số rạp chiếu phim phải đóng cửa để phòng dịch, nhưng sức hút của bộ phim quá hot đã kéo hơn 100 nghìn khán giả đi xem phim này.

Phim sẽ khởi chiếu ở Mỹ và toàn thế giới vào ngày 3/9 (chậm hơn VN 1 tuần), hứa hẹn doanh thu sẽ còn tăng mạnh nữa.

Mời anh em xem lại:
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thành BMT
TÍCH CỰC
4 năm
"Phim sẽ khởi chiếu ở Mỹ và toàn thế giới vào ngày 3/9 (chậm hơn VN 1 tuần), hứa hẹn doanh thu sẽ còn tăng mạnh nữa."
Tôi đang ngủ hay đang mơ? Từ hồi nào mà VN lại vinh dự ngồi trên, hưởng trước cả thế giới vậy chời.
firestork
TÍCH CỰC
4 năm
@Thành BMT từ lâu lắm rồi, mới xuống núi tu hở bạn
Anthropology
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thành BMT Chứng tỏ b ít khi đi xem phim chiếu rạp 😆
@Thành BMT Hồi phim BattleShip ra trước Mỹ cả nửa tháng hơn xem phê lòi 😆
Nguyên do thì cũng do sợ dân ta xem trên web các kiểu nên chiếu trước chặn trước, khôn ghê.
@The_Hobbit_AK Tạch đéo j toàn bọn già yếu chết cho gọn thôi
quá tuyet vời
goldenstar
TÍCH CỰC
4 năm
Xem xong kết luận phim Tào Lao nhất năm 2020.
10p đầu rất gay cấn, 100phút sao độ xoắn nào sẽ tăng dần và kết phim là một chữ "NHẢM".
KHÔNG NÊN XEM PHÍ TIỀN.
N.D.A
ĐẠI BÀNG
4 năm
@goldenstar Đọc phân tích của bác mới thấy bác chả hiểu cái gì về phim và quy tắc nghịch đảo trong phim cả 😆
@goldenstar Đem theo não là thấy n không Nhảm nha bạn, chứ đọc mấy cái cmt kém hiểu biết của bạn thì Nhảm là đang chỉ bạn đó, đến cả cái đơn giản nhất là nữ chính mà cũng nói là bồ của main thì hiểu rồi 😆
@N.D.A chuẩn luôn nghe phân tích 1 tràng là đã thấy chả hiểu một cái gì về phim rồi, cái quan trọng nhất cần hiểu là cơ chế của cái máy thì hiểu sai hết 😃))) thôi cố gắng đọc giải thích trên mạng để hiểu được bạn nhé, mình nghĩ người như bạn nên xem mấy bộ phim đơn giản như kiểu siêu anh hùng đánh nhau với quái vật rồi siêu anh hùng thắng chẳng hạn, những cái đó sẽ hợp với bạn hơn, còn đối với dòng phim cần tập trung và cần khả năng phân tích này mình nghĩ ko hợp với bạn. mà bạn thấy phim ko hay cũng phải thôi, phim này phải hiểu mới thấy hay
@goldenstar nhân vật chính là người đi chặn các lỗ hổng của dòng thời gian nên là người duy nhất được biết cũng phải thôi, đi vào dòng thời gian ngược phải đeo mặt nạ dưỡng khí nhưng tại sao cảnh ở trên tàu 2 người họ ko đeo mặt nạ bạn biết tại sao ko 😆)) tại vì họ đã đi qua cổng 1 lần nữa, còn cái cổng cơ chế của nó ko phải là máy dịch chuyển thời gian như những phim thông thường chỉ cần chọn địa điểm muốn đến là nhảy 1 phát đến luôn, cơ chế của cái cổng là bạn đi ngược lại thời gian, ko cho phép chỉnh và cũng ko cho phép chọn thời điểm muốn đến nên muốn đến được mốc thời gian mình mong muốn bạn phải trải qua khoảng thời gian bằng đúng khoảng thời gian từ mốc đó đến hiện tại, còn cảnh sator đẩy đầu vợ ông trong hầm cho thấy tính cách của nhân vật là người thích kiểm soát, ko muốn và cũng ko cho ai chống lại mình, mình mà chết thì cũng kéo cả thế giới theo, ko phải xúc phạm gì chứ mình thật sự thấy khả năng suy nghĩ của bạn rất khiêm tốn và mình có chút tiếc thay cho bạn bời vì bạn sẽ ko baoh có thể cảm nhận được những cái hay và sâu sắc mà bạn lại lầm tưởng nó là những thứ "củ chuối" như bạn nói 😃))))
kytero
ĐẠI BÀNG
4 năm
Kinh phí đến hơn $200 mil thì 3 ngày khởi chiếu hơn $50 mil thì cũng xem là khả quan. Nhưng đối với dạng phim này, tuần 2 thường tụt khá sâu nên đường hoà vốn cũng còn gian nan lắm.
kytero
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mra3 Đúng rồi bạn, nhưng nếu bạn làm trong ngành cinema rồi bạn sẽ hiểu rõ hơn ý mình nói. Với commercial movie, 2 tuần đầu (do phim thường khởi chiếu từ thứ 6 nên tuần phim sẽ khác tuần thời gian) là thời gian thu chủ yếu của một bộ phim, và với dạng phim kén khán giả như Tenet thì khả năng nó có thể chiếm đến 60% tổng doanh thu của phim.
@kytero Vậy giao tiền cho ông đạo diễn này cũng là 1 canh bạc nhỉ vì ko phải cứ phim hay là có doanh thu cao trong khi kinh phí lúc nào cũng lớn.
phthinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@KeniVinh Bạn ơi, cũng không thể nói là canh bạc nếu hãng phim biết chắc cửa thắng của mình là gần như tuyệt đối, phần còn là do ko ai dự đoán được dịch cúm tàu 😁 Bản thân "Nolan" là một thương hiệu ăn khách rồi :D

Ổng là 1 trong số ít đạo diễn hiện nay có thể đảm bảo được chất lượng bộ phim lẫn doanh thu. Chứ ko phải như Michael Bay làm phim Transformers như hạch mà cũng kiếm bộn tiền =))
kytero
ĐẠI BÀNG
4 năm
@KeniVinh Đúng như bạn phthinh trả lời bạn, có một số đạo diễn, bản thân họ là một thương hiệu mạnh rồi. Và nhà sản xuất, để được làm việc với họ có khi còn ký những hợp đồng dài hạn 3-4 phim chứ kg chỉ từng phim. Nolan còn đặc biệt hơn vì thành công của ông ấy với WB, nên ông ấy đôi khi có một số đặc quyền trong sản xuất, để đảm bảo tinh thần của bộ phim đúng như ý ông ấy muốn.
Quan điểm cá nhân: Xem phim để giải trí, cho cuộc sống thêm màu. Xem xong mà phải suy nghĩ, phân vân, phân mây thì chẳng khác gì như bò bị dắt mũi.
Phim ảnh thôi mà, xõa đê.
@Linh Nguyen ID Thế mấy ông đánh cờ sao họ vẫn đánh, mấy ông chơi trò chơi giải đố họ vẫn chơi. Suy nghĩ đây là tự nguyện, mục đích giải trí nó sẽ khác với suy nghĩ với áp lực cơm áo gạo tiền.
goldenstar
TÍCH CỰC
4 năm
@huygapro Coi Sherlock còn hay hơn bội phần.
Nếu đã là thể loại suy nghĩ thì làm cho đàng hoàng, điểm bất hợp lý còn quá nhiều, nên thấy rất nhảm
Lakshmi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Linh Nguyen ID 🙂 Thế thì phim nào chả dắt mũi ông với ông bà già nhà ông. Người đạo diễn, sản xuất phim rồi nhà ông xem mà đúng không? Còn cá nhân vớ vẩn nào à? Hmmm có khi mạt kiếp cả nhà ông cũng không kiếm được nổi mấy phần so với họ. Ừ thì giả sử ông giàu nứt đố đổ vách đi rồi trả lời cụt bố m giàu thì thôi chả nói, cố mà dạy con cháu sau đừng hở tí lại bị người ta dắt mũi.
@Linh Nguyen ID Xem phim để giải trí hay xem phim xong để tiếp tục suy ngẫm thì theo thói quen sở thích của mỗi người thôi mà
tunghanhvn1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đăng nhập chỉ để nói rằng. Phim quá nhảm.
fatboy9x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thích Nolan mà phim này k nuốt nổi. Kiểu bây giờ ra rạp cũng chả có phim nào đc marketing mạnh nên đành ừ xem vậy. Chứ phim này feedback tệ vậy mà ra lúc bt k có dịch khéo bom xịt.
Titaner
CAO CẤP
4 năm
Không thích xem mấy thể loại phim suy nghĩ , chỉ thích xem để giải trí cho qua ngày qua tháng làm việc , cuộc sống đầy stress rồi mà còn suy nghĩ thêm về phim ảnh nữa thì tui ko thích ( cảm nhận của tui ) .
@Titaner Tôi thấy cuộc sống không stress lắm bác ạ, tất nhiên trước đi xem nên ăn nhẹ một chút k bị tụt máu não 😆
Titaner
CAO CẤP
4 năm
@Dẻ Xương Sườn Có thể thời điểm của bác trải qua thì không nhưng với tui lại khác 😃 , mà tui cũng ko xem những dạng phim này hại lắm , trước có xem phim nào xong ra rạp ói luôn kaka
Phải đăng nhập để cmt là phim này chắc chắn sẽ xem lại(tất nhiên là xem lậu chứ k ra rạp nữa). Đến giờ vẫn lăn tăn mấy cái hiệu ứng với logic của cái phim này, xoắn não zê lều.
Phim hay thì tuỳ quan điểm mỗi người, nhưng đây là phim rất thú vị, đáng ra rạp xem. 19
@Người Thứ Ba Mình cũng định dịp nghỉ này đi xem mà đọc comment từ trên toàn thấy chê may đến comment của bác, nói chung thì phim ảnh tuỳ sở thích thôi nên người thấy hay người thấy dở cũng là bình thường, có mấy ae nặng lời quá
Phim có 1 khoảng cách xa so với Inception. Kịch bản thiếu chiều sâu, nhân vật xây dựng hời hợt. Lí do phim thắng lớn là nhờ ý tưởng về thời gian ngược độc đáo và gắn mác phim của Nolan.
goldenstar
TÍCH CỰC
4 năm
@Scorpius DLord Bình luận này chuẩn. Xem phim còn rất nhiều điểm bất hợp lý, mà các huynh đài kia bảo người khác k biết động não. Chỉ được cái mô tả sự kiện đảo ngược khá thú vị, chứ mạch truyện như bèo bọt.
@Scorpius DLord Nếu vậy hơi tiếc chút, mình vẫn kỳ vọng vì đã rất thích Inception nhưng chắc chắn sẽ vẫn đi xem
tien.dinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hassler đừng tin vào 1 cái nhìn phiến diện. bạn nghiên cứu review không spoil trước rồi hãy quyết định đi coi. Và trước khi đi coi phim này nên chắc chắn về expectation của mình. khuyến khích coi review trên phephim trước, các chi tiết dc review hợp lý và khách quan.
@Hassler Thời điểm này cũng có phim nào khác đáng xem đâu, nên đi xem phim này giải trí cũng đc. Phim vẫn có những điểm cộng như ý tưởng độc đáo. Nhưng để so với Inception thì còn xa.
Mod đi xem về nhớ quay lại comment xem có cùng quan điểm với mình ko nhá.
Xem trên Netfix có phụ đề tiếng việt
@quy.helios Có trên Netflix rồi ăn bạn, nhanh thế
@Hassler Làm gì có chuyện ấy, còn khướt mới có trên Netflix film Tenet này nha.
@Tweener Lob Thế nên bảo có trên Netflix rồi có phụ đề làm mình thấy cứ sai sai 😁
Hãng phát hành ép hệ thống rạp chiếu nhận tỉ lệ ăn chia sát ván 5hif thắng lớn nữa
gdyoon
TÍCH CỰC
4 năm
Doanh thu lớn thì chắc là phải xem 2-3 lần mới hiểu được ấy mà
Xem ngay mới được
Jaykem1990
ĐẠI BÀNG
4 năm
Phim hay vl huhu. Coi mà ko bỏ sót một giây nào trong khi infinity war với endgame mình buồn ngủ liên tục
@Jaykem1990 Rồi coi xong có hiểu hôn 😂🤣😂🤣
goldenstar
TÍCH CỰC
4 năm
@baotuan Phải coi lại vài lần mới nghiệm ra hết.
Cơ mà mình thấy không đáng bỏ thời gian cho kiểu phim như này
Jaykem1990
ĐẠI BÀNG
4 năm
@baotuan Dĩ nhiên là có nhiều khúc khó hiểu rồi và điều này mang đến giá trị xem lại của bộ phim đó
hardtrack
TÍCH CỰC
4 năm
Trên rạp giờ có phim gì mới đâu nên có phim mới cái chả hot
pirate bay có bản hd cam torrent cơ mà chờ tháng nữa là có full hd 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119