[Phim] Transformers 4 thu về hơn 412 triệu $ chỉ sau 1 tuần ra mắt, riêng VN là hơn 2 triệu $

Nam Air
4/7/2014 13:59Phản hồi: 277
[Phim] Transformers 4 thu về hơn 412 triệu $ chỉ sau 1 tuần ra mắt, riêng VN là hơn 2 triệu $
Khán giả Việt Nam xếp hàng mua vé xem TF4.

Có kinh phí sản xuất lên tới 250 triệu USD (chưa tính chi phí quảng bá), Transformers: Age of Extinction (TF4) là bộ phim "phải xem" và "phải xem ở rạp" đối với hầu hết khán giả yêu thích phim hành động trên toàn Thế giới. Chính những màn hành động hoành tráng, kĩ xảo tuyệt vời của công nghệ làm phim hiện đại đã thu hút khán giả đến với rạp. Chính vì vậy, chỉ mới sau 6 ngày khởi chiếu toàn cầu, TF4 đã có doanh thu phòng vé hơn 412,6 triệu USD, hứa hẹn cán mốc 1 tỉ USD một ngày không xa.

Tính hết ngày 2/7/2014, TF4 đạt doanh thu phòng vé là 412.685.351 USD, đứng số 1 tại mọi phòng chiếu phim trên toàn Thế giới. Trong một phỏng vấn ngắn với kênh MTV, đạo diễn Michael Bay đã không ngần ngại tuyên bố rằng ông không cần quan tâm tới dư luận sẽ khen hay chê tác phẩm mới nhất của mình, chỉ cần biết rằng chê hay khen gì thì họ vẫn sẽ tới rạp để xem.

(nguyên văn câu nói của Bay: "They love to hate and I don’t care; let them hate. They’re still going to see the movie! I think it’s good to get a little tension. Very good.")

Tại Việt Nam, Transformers 4 sau 1 tuần ra rạp đã đạt doanh thu bán vé hơn 2 triệu USD (tức là riêng nước ta chiếm tới 0,485% doanh thu toàn cầu của phim này), đây là phim đạt doanh thu nhanh nhất hiện nay, với số liệu chính xác là 485.388 lượt khách đã xem, thu về 2.067.283 USD, tương đương 44.080.684.000 đồng (44,08 tỉ).

Năm 2009, nhà phát hành đặt mục tiêu rằng bom tấn Avatar sẽ đạt doanh thu 1 triệu USD cho toàn thời gian ra rạp ở Việt Nam, thực tế thì phim này thu về được tới 2,5 triệu USD, và gần đây là TF4 đạt hơn 2 triệu USD chỉ sau 1 tuần ra mắt, cho thấy thị trường phim chiếu rạp ở VN đang rất sôi động và đầy tiềm năng. Chính vì sự sôi động của thị trường mà vài năm gần đây, rạp phim ở VN đã liên tục được xem phim mới, thậm chí có nhiều phim chiếu trước Bắc Mỹ, thị trường lớn nhất Thế giới, nhờ sự chênh lệch múi giờ.

277 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa có thời gian , chắc nay mai đi xem thử
BelaVampire
ĐẠI BÀNG
10 năm
Teen VN mình cũng chơi mà
@BelaVampire Ý bạn là sao? Ý bạn là ng trẻ bỏ tiền ra xem là chịu chơi,là phung phí đó hả?
phim này xem ở rạp hình ảnh âm thanh chấm hết 😁
nhưng chống chỉ định đi với gấu -_-
sốt ruột lắm :v
@Cậu Chiến Dẫn nó đi xem mà nó ngủ từ đầu cho tới cuối phim T_T Xong còn đòi về #$%&@#^
hoangdo123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Cậu Chiến em cũng đang lo ngại điều này
Phim hay chứ. 3D cực hay và chi tiết đến từng cảnh.
Body anh Optimus Prime bi h đô con vãi ~.~ 6 múi cuồn cuộn.
mình cũng háo hức đj xem ngay ngày đầu công chiếu, nhưng thực sư nội dung phim lần này quá chán. chả thấy phần này hay ở chỗ nào nữa. kĩ xảo cũng không phải quá đặc sắc. hiệu ứng từ mấy phần trước dẫn đến nhiều người xem hiếu kì và ham muốn thôi. phần này ko hay bằng 1 nửa các phần trước

Gửi từ Z10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@makeawish203 Bị hố cái Vùng kín chị Hằng rồi nên lần này mình dè dặt hẳn. Bạn nói tệ hơn trước nữa làm quan ngại thật... Vì phần trước cố gắng chịu đựng được nữa phim thì botay phải đứng lên rời Megastar đi về...
@makeawish203 đạo diễn Michael Bay đã không ngần ngại tuyên bố rằng ông không cần quan tâm tới dư luận sẽ khen hay chê tác phẩm mới nhất của mình, chỉ cần biết rằng chê hay khen gì thì họ vẫn sẽ tới rạp để xem.

(nguyên văn câu nói của Bay: "They love to hate and I don’t care; let them hate. They’re still going to see the movie! I think it’s good to get a little tension. Very good."ổng ấy nói đúng bạn chê nhưng cũng đến xem
lhlan
TÍCH CỰC
10 năm
@makeawish203 Có xem phần đầu tiên, và quyết định là không xem phần nào nữa. Quyết định đúng đắn.

Chẳng ghét phim này, coi nó như phim truyền hình dài tập.

Nội dung chẳng có gì, chỉ có kĩ xảo hình ảnh và âm thanh. Một câu chuyện tồi và nhạt nhoà được kể theo cách rất hay.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
phim kĩ xảo hay, coi cái này chủ yếu coi kĩ xảo hoành tráng nên coi ở rạp mới thích.
maivanphu10
ĐẠI BÀNG
10 năm
em ở miền núi, chờ AE phía dưới up lên bản HD thì down về xem :3
@maivanphu10 a phú à :v e long
@maivanphu10 nhà em o dau
xún hcm thì inbox
anh dắt đi coi free
@maivanphu10 coi rồi . coi lướt qua bản quay lén trong rạp . thấy dở ẹc và nói chuyện phín nhiều quá
@maivanphu10 Em thì ở Hải đảo. Và cũng chờ giống bác. :v
Quá hay và quá hoàn hảo
newsun2608
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói chung phim cũng ok, có đầy đủ tình cảm gia đình, nam nữ và hành động, đáng đi xem ở rạp ^^
Có ai biết doanh thu của bộ phim tình cảm - tâm lý xã hội dài tập x-men day of future past được vô vàn các thánh khen là bao nhiêu ở việt nam không?
@baoc79 😁 vãi cả tình cảm tâm lý xã hội
@chavalier nếu chưa coi xmen bao giờ thì phí nửa cuộc đời bạn nhé
Kazna
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chavalier Ko hiểu sao bạn có thể mở miệng ra nhận xét về 1 loạt phim mà bản thân bạn chưa xem bao giờ? Ko biết thì đừng thưa thốt nhé. Ai muốn biết doanh thu của X-men DOFP thì lên google mà search, search rồi mà nói ảm đạm thì thôi cho em xin. X-men ko phải phim cho con nít coi nhé, người lớn coi còn ko nhìn đc hết chiều sâu của nó nữa. Nói về X-men xin chỉ đừng nói về độ hoành tráng bom tấm kỹ xảo của nó.
@Kazna Làm gì giãy nẩy lên thế,đọc ko kỹ à?,mình đã nói phim đó ko dành cho con nít coi,người lớn coi thôi,còn x men mình coi đi coi lại nát rồi,phim mới nhất này ko thiên về hành động mà tình tiết thôi
Phim này có điểm hơi khó chịu : optimus prime lải nhải hơi bị nhiều ở cuối phim. Ngoài ra thì ôi đánh đấm hơi bị được.
@baoc79 thằng đấy phần nào chẳng giảng dạy về đạo lý...
@baoc79 Phần nào thì Optimus cũng là người dẫn truyện mà bạn. 😃
hay nhwung vẫn ấn tượng nhất phần 1
Hồi xưa mê mẩn nhữg bộ phim rôbot kiểi này. Nhưng lớn lên bạn bè rủ đi xem toàn ngủ gật trong rạp
lamphibang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trong một phỏng vấn ngắn với kênh MTV, đạo diễn Michael Bay đã không ngần ngại tuyên bố rằng ông không cần quan tâm tới dư luận sẽ khen hay chê tác phẩm mới nhất của mình, chỉ cần biết rằng chê hay khen gì thì họ vẫn sẽ tới rạp để xem.

(nguyên văn câu nói của Bay: "They love to hate and I don’t care; let them hate. They’re still going to see the movie! I think it’s good to get a little tension. Very good.")

😔 buồn thay, ông ta tuyên bố vì dụ đc ngta đến phòng vé và ra về tiếc nuối 110k ( tại CGV) , bộ fim bom tấn gì mà coi ngủ gật cả chục lần.
@bean2604 Trân Châu Cảng idm bác biết điểm thế nào ko, thấp hơn TF nhiều đấy nhưng có ai dám bảo TF hay hơn nó. Trên đời ko thiếu kẻ tiểu nhân thấy người khác ít tuổi mà thành công vang dội liền tìm cách dìm hàng tác phẩm của họ chứ ko phải ngu gì ở đây, chấm idm thấp thậm chí chi điểm 0 lũ chúng nó cũng chả mất gì, còn những người đã xác định bỏ tiền đi xem phim thì khác, họ sẽ cẩn thận hơn với đồng tiền họ bỏ ra, họ chắc hẳn phải biết tham khảo ý kiến của những người đi xem đầu tiên, vì thế phim ăn khách hay ko là phim phải chiếm đc cảm tình của người xem, chẳng phải nhiều phim idm cao, diễn viên nổi tiếng, quảng cáo rầm rộ mà vẫn phải chịu lỗ vì ko làm hài lòng khán giả. Idm thì sao chứ, cũng chỉ là thứ để tham khảo thôi, số người đi xem và số người chấm idm lệch nhau bao nhiểu hẳn bác sẽ rõ. Như tấm gươngThe Shawshank Redemption đấy, idm cao nhưng có ai xem đâu, chẳng dẫn tới lỗ vốn. Nếu chăm chăm chú ý tới cái idm thì chắc cạp đất mà ăn. Comment trên đây chưa nói tới chữ ngu nhưng bác đề cập cũng đc thôi, doanh thu TF đang rất khủng đồng nghĩa với số lượng người xem đông, hẳn họ ngu mới bỏ tiền ra xem.
bean2604
ĐẠI BÀNG
10 năm
@manhcuongc88 e chả bảo họ ngu, chỉ là cái cách nói của bác ám chỉ những người như e xem TF k hiểu "nội dung", mà nếu e vừa ngủ vừa hiểu nội dung thì bá đạo quá. Kể ra bác liên tưởng mọi việc nó logic liên quan vãi, nên tự dưng từ việc bác coi khinh người k thích TF, bác đã hô biến thành việc những người đó coi khinh trí thông minh của người thích TF. Phim k hay thì e mới ngủ, bố ai mà để ý là nó doanh thu cao ngất trời để đến xem xong rồi.... ghen tị dìm hàng ?? Em cóc cần biết nó thu ntn, thấy nói về TF thì e vào bảo xem chán, buồn ngủ, có thế thôi mà bác cũng fải xù lông nhím lên tức tối ??
Mà hỏi không phải cái, vì lý do gì mà bác gõ cái IMDB thành cái Internet download manager thế ?
@bean2604 Phần idm thì có lí do riêng để viết sai 1 cách ngu ngốc như vậy, và em ko thể sửa đc. Bác dựa vào đâu nói em tức tối, chém với bác hay với bao người khác trên tinhte khiến em giải tỏa căng thẳng. Thấy lòng nhẹ nhõm, bác tức tối nên mới nghĩ em cũng như vậy, TF là một bộ phim của công nghệ nên tinhte mới đăng thôi, bản thân cũng là người yêu thích công nghệ (một thứ mà nhiều người cho là khô khan) nên mới yêu thích TF, bác chắc hẳn đã xem các phần trước thì phải biết phần này cũng chả khác mấy chứ. Đâm đầu vào mua vé xem còn kêu ngủ gật. Thế có nực cười ko.
bean2604
ĐẠI BÀNG
10 năm
@manhcuongc88 hờ hờ, em xem sạch tất cả các fim rồi, chả biết xem j nữa nên tặc lưỡi xem thử TF thôi, hi vọng nó hay hơn, nhưng rút cục vẫn thế. Chả lẽ e k có quyền xem khi k còn lựa chọn nào khác à ?
phong006
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đợi có ban free xem. ko co $......hixx
@phong006 Xem rạp vẫn đã con mắt hơn bạn a 😃
raizo000
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xem 2d thôi nha xem 3d phí tiền lắm. Bữa trước xem 3d thấy cũng không khác j phim bt dc lúc đầu có tí hiệu ứng 3d v dc khuyến mãi miễn phí vụ nhức đầu do 3d. Nhiều lúc xem 3d mà tháo kiếng ra xem nó rõ v nét hơn lúc đeo kính 3d
@raizo000 chú coi ở đâu ^^, 3D phần này rất chất hơn hẳn.
raizo000
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MrBach248 Lotte cinema.
ldhieu8th
TÍCH CỰC
10 năm
Optimus Prime phiên bản này xấu hơn mấy bản trước, nhìn cứ như nhân vật phản diện Megatron ấy :p
giangvo2006
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ldhieu8th Optimus làm ngày càng giống người, cơ bắp cuồn cuộn hết giống máy như các phiên bản trước!
@giangvo2006 uhm, coi phần này Optimus nhập vai hơn trước

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019