Phổ cập kiến thức kinh tế và góc cảnh báo: Đồng Pi network có giá $6700. KHÔNG có đâu, ĐỪNG mơ nữa

Hoàng LUT
3/7/2022 22:51Phản hồi: 267
267 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trao hy vọng, bán niềm tin 😆
Đội 6 người thì 3 người "đào", đến nơi là mở điện thoại ra chạy KYC, mà có chạy được méo đâu. Cả ngày rủ nhau điểm danh đau hết đầu, còn gọi điện nhắn tin bảo người quen đào để lấy thưởng giới thiệu. Trước bảo thì nói "nó có lấy gì của mình đâu", ủa, thế chụp ảnh chân dung, cccd, bằng lái xe cho nó làm gì vậy ?
Bữa đùa bà tổ trưởng: chị cho em đóng quỹ bằng Pi nhé thì chẳng thấy nói gì, đấy, mình không chịu mua đòi ngta mua.
Gunny_NQT
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bác này hẳn đã kiếm được nhiều từ Coin, anh em nên học tập. Đừng mù quáng tin vào mấy đồng coin rác. Hãy tìm coin có tính thanh khoản cao và tính ứng dụng thực tế nhiều để đầu tư, và tìm cách đầu tư cũng như quản lý vốn tốt.
lamnp
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ôi, quanh tui bao người cho code để cài app pi. Tui chỉ nói "Tao éo cài".
bác phải xem lại về công nghệ blockchain, về giá trị của đồng tiền đó bao nhiêu thì mình phải xem tốc độ xử lý các giao dịch của nó.

Không giống như các node trên các mạng, như Bitcoin chẳng hạn, sử dụng giao thức bằng chứng công việc (PoW), các node Pi sử dụng một thuật toán dựa trên Giao thức đồng thuận Stellar (Stellar Consensus Protocol, SCP). Các node Pi xác thực các giao dịch trên một sổ cái phân tán và đạt được sự đồng thuận về thứ tự của các giao dịch mới mà sổ cái ghi lại.

Bên dưới SCP, các node PI tạo thành các vòng kết nối hoặc nhóm bảo mật từ ba đến năm người đáng tin cậy mà người dùng của mỗi mạng có quen biết nhau. Các vòng kết nối bảo mật xây dựng một mạng lưới tin cậy toàn cầu để ngăn chặn các giao dịch gian lận, vì các giao dịch chỉ có thể được xác thực trên sổ cái được chia sẻ nếu các node đáng tin cậy chấp thuận chúng. https://capital.com/vi/pi-network-pi-coin
Hoàng LUT
TÍCH CỰC
2 năm
@Yuri Yamamoto Khỏi chỉ tui đi. Nó là rác thôi 😃 Coi cái Github của nó là biết nó rác rồi còn cần gì nhiều nữa.
@Hoàng LUT thì cứ cho là rác đi, để rồi xem đống rác này sẽ đi về đâu nhé...
Hoàng LUT
TÍCH CỰC
2 năm
@Yuri Yamamoto Haha. Thì đi vào lòng đất chứ đi đâu nữa. Tui cá bản thân ông còn không biết cách đọc mấy cái Github repository của tụi này nữa là, chứ ở đó mà tương lai với lại SCP.
raven7
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Yuri Yamamoto Thế cái này là cái gì vậy bạn?
https://minepi.com/blockexplorer
Mấy thành viên Pi Network mình thấy rất hung hãn và cố chấp 😁
kid13687
ĐẠI BÀNG
2 năm
Phần lớn người chơi ai cũng biết là lùa gà nhưng họ vẫn xuống tiền lên tàu hy vọng xuống đúng lúc thì vào đội lùa, xuống không kịp thì thành gà. Phần lớn người chơi là có hiểu biết, Pi chỉ là một công cụ để lùa nhau thôi.
Vu Duc Thien
ĐẠI BÀNG
2 năm
không biết mấy cái app đó cài lên máy nó "chạy" cái gì nữa .... 😆) dân vịt nam được cái "cần cù siêng năng" ;)))
Hyper But
TÍCH CỰC
2 năm
Tỉnh giấc đi làm thôi các bác
Pop-up
TÍCH CỰC
2 năm
hãy từ bỏ giấc mơ giàu nhanh, khuyên thật lòng anh em ạ. Đã là may mắn thì mình ko cầu nó cũng đến, còn cứ thích săn lùng thì lại để bản thân mình dễ bị dính bẫy của mấy cái trò scam nông cạn này đấy. Từ mồm 1 thằng đã bị lừa nhé
"Chỉ có những người khờ và nghèo thì mới tin rằng 1 ngày các bạn mở app lên bấm vào 1 cái nút là nó ra tiền" - trích lời từ 1 cu nào đó mình đã từng xem trên Youtube có nói về pi network này 😁
thelord186
TÍCH CỰC
2 năm
Biết đâu họ giàu thật, lúc đó họ lại cười bạn. Nhưng chắc chắn là với họ, họ nghĩ không mất gì mà đc Pi. Nếu Pi có giá họ có tiền, nếu không có giá thì có tiền ảo Pi trong ví. Ai chẳng có giấc mơ, và cũng chẳng ai đánh thuế giấc mơ =)). Mình ko là Pi thủ nên nghĩ thế thôi =))
@thelord186 mình cũng nghĩ thế cho đến hôm nó có tính năng xác minh danh tính, thấy mấy người kia chụp ảnh chân dung, add số điện thoại, chụp CCCD, bằng lái xe lên,
hội đó hùa troll thế thôi chứ ai tưởng là thật, với cả mình tưởng cái pi này miễn phí chứ nó vẫn thu phí à mà lòng tham để nuốt nước mắt nhỉ
Tôi vào đây hóng Pi thủ phản biện
theking325
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tomochotchot pi thủ ko bao giờ vô đây ngó đâu mà phản biện, đơn giản trong đây ko có gà cho nó lùa
tuanphien
TÍCH CỰC
2 năm
Hay.... để cho các pioner thấy từ lâu rồi mới hay hơn nữa.
Những thằng Pier nó nghĩ giao phó cái dt của nó cho một cái app ất ơ lục lọi trong đó là không có gì nghiêm trọng thì thật ra não của nó cũng giống cái dt trên tay nó thôi, chả có gì quan trọng 😆)
trungking
TÍCH CỰC
2 năm
Giấc mộng làm giàu của những kẻ chỉ muốn mở điện thoại lên ngồi bấm bấm cũng thành tỉ phú
Cười vô mặt
bethikyeu
TÍCH CỰC
2 năm
10 điểm cảm ơn chủ thớt nha 😘😘
Bản thân cái Pi này chưa lừa đảo tiền thật mà nó đang lừa ngta dùng app để nó nuốt tiền quảng cáo. Vấn đề là nó đang bắt đầu sinh ra các hoạt động lừa đảo lẫn nhau trong cộng đồng những người tin vào Pi 😀
hieu ngoduc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@biahoi5ngan tính ra vậy hay chứ nhỉ. ăn chắc mặc bền. apps vài năm rồi gom chắc kha khá.
Quyên Ngố
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ai biết lập trình 1 tý, biết dùng github 1 tý sẽ thấy:
+ Cái thằng Pi này nó chỉ là thằng đi copy, clone của thằng Monero (XMR), cái bọn Pi thủ thì đi rêu rao công nghệ đỉnh cao, vẽ ra đầy thứ thuật ngữ cao siêu lùa gà
+ Nhìn sơ qua thì github của nó khá là ít commit, nếu có thì chỉ vài dòng code cơ bản, kiểu Yes thành No, True thành False, bọn Pi thủ kêu dev team tâm huyết thế mà thế đấy
+ Riêng khoản hiện quảng cáo thì thằng Pi này 1 ngày nó ăn ngàn đô tiền ads là có, việc gì phải chạy thực không giá trị cho user nó bỏ, cứ hẹn tới hẹn lui ăn ads
+ Còn việc Pi list sàn, thì nếu ai đã từng chơi shit coin sẽ hiểu cách đơn giản lúc coin muốn list sàn thì team dev phải add 1 lượng thanh khoản dự trên lưu hành hiện tại để tạo giá trị khởi điểm cho đồng coin. Ví dụ thằng pi tổng cung 100 tỷ coin, cho lúc nó list lưu hành 5 tỷ coin, để list sàn có giá khởi điểm 1$ thì team nó phải ai liquidity 5 tỷ đô, các bạn nghĩ thằng pi này nó add nổi 1 triệu đô hay không? Còn cái đồng thuận mõm 6700$ hoàn toàn vô giá trị, đến bọn pi thủ còn chưa dám bỏ chừng ấy ra mua, thì lấy đâu ng bỏ tiền ra hốt mớ này về
theking325
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Quyên Ngố thiếu roi, nó lấy thong tin cá nhân đi bán dc 1 khối tiền nữa, ăn ngon lành lun
raven7
ĐẠI BÀNG
2 năm
@theking325 Vẫn ăn ngon bác ah, mình cũng chơi pi đây, vẫn đổi đồ về xài đều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019