Phổ cập kiến thức kinh tế và góc cảnh báo: Đồng Pi network có giá $6700. KHÔNG có đâu, ĐỪNG mơ nữa

Hoàng LUT
3/7/2022 22:51Phản hồi: 267
267 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình công nhận đồng PI này nó tào lao
Nhưng thớt nói sai ý này rồi

"Người người nhà nhà đào coin trên điện thoại. Quá tào lao. Dễ vậy thì mấy cái crypto khác đã làm rồi anh em à. Mình nghĩ cái này họ đánh vào tâm lý là ai cũng có thể đào được dễ dàng thay vì phải khó khăn như đào Bitcoin hay Ethereum"

Những đồng ra đời sau này theo cơ chế POS thì ko cần phải đào, như vậy khi tung ra một đồng nào đó, phải trích ra một phần để phân phát,
và phân phát bằng cách nào thì tuỳ mỗi đồng thôi, rất nhiều đồng coin dạng POS ra đời vẫn phát đều đều, đồng nào phát càng ít là đồng đó thể hiện sự tham lam thôi (giữ làm của riêng rồi xả trên đầu người chơi)
còn nếu ko phân phát ra thì "giữ đó chơi một mình đi", chơi vậy ai mà chơi,
thì đồng PI nó phát bằng cách mở điện thoại ra nhấn nút để nó kiếm tiền quảng cáo, thì đây cũng chỉ là 1 cách phát hợp lệ, ko có gì là dễ dàng hay lạ thường cả
Vào cái group Pi 1 đàn trẻ trâu với ông bà già ở nông thôn vào tung hô với chả đồng thuận.
theking325
ĐẠI BÀNG
2 năm
@airwalker toàn mấy thằng đi lùa gà đó, ko ngẫu nhiên có 1 đám ăn roi tối ngày đi hô hào cho nó đâu
Mirrorsn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cám ơn bạn đã chia sẽ thật chi tiết. Bố nào ko biết lại vào to mồm là anti Pi nữa thì khổ 😆
cacciatore
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mirrorsn Bạn viết bài này lòe ba cái vụ code rồi dApp cho mấy bạn ko biết thôi. Nói về dApp thì ngta có cả mớ trong hệ sinh thái. Riêng cái Pi Browser xài giao thức web3 đã đi trước ngta. Còn lại thì KYC, Wallet, Explorer ngta đang vẫn trong giai đoạn enclosed lấy đâu có code cho bạn phân tích.
Đơn giản vậy thôi nè, lúc bạn Khoa cờ hó Pug lùa gà đồng dbz (đầu bu*i token chứ ko phải diamondboyz nha. Kakaka...) thì bạn ở đâu sao ko cảnh báo?
Ếch ộp..
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
2 năm
@cacciatore Kiểu CtrlC CtrlV này là một phần đặc điểm của các bạn Piers sao ấy nhỉ.
Sao đang cảnh báo cái này thì lại phải dùng việc không cảnh báo cái khác ra để phản đối nhỉ?
Bạn ấy đánh giá trên những gì được public, còn bạn thì lại trên những gì private (chưa enclosed) - đến bạn cũng chưa biết. Thì cái nào có ý nghĩa hơn?
Luận điểm chán quá.
cacciatore
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lxhxxnxxx Mình sợ các bạn ko thấy nên mình gửi lại thôi. Chữ của mình thì mình Ctrl C và Ctrl V đâu có sao. Miễn đừng ra vẻ ta đây nhét chữ vào mồm người khác là được. Kakaka..
@cacciatore Cái thằng chủ thơt như ếch ngồi đấy giếng mà tưởng mình hay
mono07
ĐẠI BÀNG
2 năm
Một dự án còn trong giai đoạn trứng nước mà kết luận sớm quá vậy.
cacciatore
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hoàng LUT Bạn viết bài này lòe ba cái vụ code rồi dApp cho mấy bạn ko biết thôi. Nói về dApp thì ngta có cả mớ trong hệ sinh thái. Riêng cái Pi Browser xài giao thức web3 đã đi trước ngta. Còn lại thì KYC, Wallet, Explorer ngta đang vẫn trong giai đoạn enclosed lấy đâu có code cho bạn phân tích.
Đơn giản vậy thôi nè, lúc bạn Khoa cờ hó Pug lùa gà đồng dbz (đầu bu*i token chứ ko phải diamondboyz nha. Kakaka...) thì bạn ở đâu sao ko cảnh báo?
Ếch ộp..
dongdo1234
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cacciatore Giỏi thì bạn viết bài phân tích dùm đi bạn, chứ ngồi gõ phím 1 vài dòng rồi copy ra hàng loạt như này thì ..... 😆
Còn KhoaPug nó chẳng cầm dao dí cổ bắt mua cả, thằng nào ngu thì chết (không biết có bạn trong đó không 😃) )
cacciatore
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dongdo1234 Dĩ nhiên mình chả có gà theo khoa pug rồi. Nó lấy cái tên như cún mà theo nó thì lạ quá.
Còn bạn viết bài này suy nghĩ cực kỳ ấu trĩ, bạn đó nghĩ cũng Pi Core Team giống như mấy tiến sĩ giấy ở Việt Nam. Người ta ăn học, giảng dạy ở trường như Stanford chắc làm dự án tào lao để scam?? Bản thân thua kém người khác lại nghĩ người khác văn hóa lùn như mình thì mãi là loser bạn à.
Còn vụ viết bài phân tích thì có bạn Admin bên nhóm CK qua kêu bạn viết bài cùng tranh biện rồi đó. Ko biết chủ tút có từ nick Hùng Lut thành Hùng cút ko? Kakaka..
Kỹ thuật chuyên sâu về crypto mình không rành, nhưng thử tham khảo bài viết của một cựu nhà báo kỳ cựu - Hoàng Hải Vân:

TỪ VỎ SÒ, ĐẾN VÀNG, RỒI ĐẾN CRYPTO VÀ PI

Những người tham gia “đào” Pi đang được xác minh danh tính (KYC) hàng loạt. Sau khi được KYC, số Pi đào được sẽ được chuyển vào ví, và sau khi Pi Network mainnet (đang chuẩn bị) thì Pi sẽ được giao dịch như tiền tệ, trước hết trong cộng đồng những người chơi Pi, sau đó sẽ mở rộng ra cho những người tin tưởng chấp nhận thanh toán bằng đồng tiền này. Đừng bao giờ ước tính mỗi Pi sẽ được định giá bao nhiêu so với USD để hy vọng đổi đời.

Mười mấy năm trước một người dùng 10 ngàn Bitcoin mua được 2 cái bánh Pizza, nay 1 bitcoin có giá hơn 19 ngàn USD (có lúc lên 65 ngàn USD), chớ nghĩ Pi hay các đồng tiền mã hoá khác cũng sẽ lên giá như vậy. Cũng đừng nghĩ vỏ sò từng là tiền khi nhân loại bắt đầu thoát khỏi kinh tế hàng đổi hàng đã nhanh chóng trở thành vô giá trị mà thất vọng. Chúng ta không thể dự đoán được bất kỳ điều gì sẽ diễn ra trong tương lai, thứ duy nhất có thể dự đoán được trên đời này là mọi người ai cũng sẽ chết.

Từ hàng đổi hàng, đến dùng vỏ sò, rồi tiền kim loại, cuối cùng đến vàng, đó là quá trình nhân loại dùng các phương tiện trao đổi hàng hoá KHÔNG BỊ ĂN CHẶN. Nhưng quá trình đó không thể nói là không có lạm phát. Ban đầu 1 con gà đổi một buồng chuối, đùng một cái chuối được trồng nhiều hơn thì 2 buồng chuối mới đổi được 1 con gà, người ta sẽ tự điều tiết bằng cách trồng chuối ít hơn và nuôi gà nhiều hơn. 1 cái vỏ sò ban đầu có thể mua được 1 chén gạo, nhưng vỏ sò dần dần dễ kiếm, nên 10 cái vỏ sò hoặc 100 cái vỏ sò mới đổi được chén gạo, và vì nó ngày càng dễ kiếm nên không ai dùng nó làm tiền nữa. Nhân loại phải mất hàng ngàn năm để xác định lấy vàng làm tiền tệ hoặc làm bản vị tiền tệ để bảo toàn tài sản, vì vàng tuy rất khó kiếm nhưng vẫn có thể kiếm được, mức độ kiếm được vàng khó có thể nhiều hơn tốc độ tăng của cải trong xã hội. Ngay cả như vậy, thì khi tìm được mỏ vàng trữ lượng lớn cũng gây lạm phát, tuy nhiên thị trường vẫn có thể tự điều tiết cho quan hệ hàng – vàng trở về cân bằng để cho vàng tồn tại hàng ngàn năm với tư cách là phương tiện thanh toán và bảo toàn tài sản. Tóm lại, từ thời kỳ bản vị vàng trở về trước vẫn có lạm phát, nhưng quá trình này chỉ có tác dụng điều tiết sản xuất, điều tiết cung cầu, không phải bị ăn chặn. Nước Mỹ sau 113 năm, từ năm 1800 đến trước chiến tranh thế giới lần thứ nhất (1913), theo số liệu thống kê được thì giá tiêu dùng không thay đổi, tức lạm phát bằng 0. Đó là kết quả của việc tuân thủ bản vị vàng

Dưới thời đại bản vị vàng, ngân sách của các nhà nước chỉ có được từ tiền thuế do người dân nộp. Tiền giấy chỉ có thể in bằng với số vàng mà các chính phủ dự trữ trong kho, bất kỳ ai cũng có thể mang tiền giấy vào kho của nhà nước đổi ra số vàng tương ứng. Thời kỳ ấy, các nhà nước có rất ít những sứ mệnh tào lao ngồi lê đôi mách và thế giới căn bản là hoà bình (trừ các cuộc chiến tranh của Napoleon vào đầu thế kỷ 19). Vì muốn gánh những sứ mệnh tào lao và gây chiến tranh thì nhất định phải tăng thuế, mà tăng thuế thì dân không chịu, dân không chịu nhưng vẫn cứ tăng thì chính phủ sụp.

Bởi vậy cho nên, dưới sự thao túng của các tập đoàn tài phiệt, các nhà nước đã bỏ bản vị vàng để in tiền vô tội vạ nhằm gây chiến tranh và tiến hành những sứ mệnh tào lao. Việc xoá bỏ bản vị vàng đã châm ngòi cho hai cuộc đại chiến thế giới bùng nổ và tạo ra một thế giới bất ổn triền miên sau đó. Lạm phát chính là việc tăng thuế trá hình, là sự tước đoạt tài sản của người dân.

Gần 100 năm nay, vàng bị loại khỏi kinh tế học, hệ thống kinh tế học vĩ mô không có vàng đã được thiết kế rối rắm, đầu tiên được đưa vào giảng dạy tại Đại học Harvard, từ đây biến thành hệ thống tri thức chính thống của các chính phủ, rồi lan toả khắp mọi nơi trên thế giới. Mọi nỗ lực của những người tự do muốn khôi phục lại bản vị vàng đều thất bại. Tổng thống Mỹ Reagan vừa mới thể hiện ý định khôi phục bản vị vàng liền bị ám sát trọng thương. Nhằm ngăn chặn các chính phủ in tiền vô tội vạ, triết gia kiêm kinh tế gia tự do lừng danh F. A. Hayek đã đề xuất một phiên bản khác của bản vị vàng là lấy một rổ hàng hoá làm bản vị cho tiền tệ, nhưng nỗ lực của ông cũng không thành công.

Rất may mắn, sự phát triển vũ bão của công nghệ thông tin đã tạo ra một công nghệ mới – công nghệ Blockchain, được coi là trái tim của cuộc cách mạng 4.0. Hơn 10 năm trước, lần đầu tiên blockchain được ứng dụng để tạo ra tiền mã hoá (crypto) là Bitcoin, giá trị của nó như thế nào thì mọi người đã biết. Sau Bitcoin, một loạt crypto khác ra đời cũng dựa vào công nghệ này. Blockchain không chỉ tạo ra crypto mà còn có những ứng dụng vô cùng quan trọng khác trong nền kinh tế chia sẻ. Với nguyên lý phân tán đồng đẳng, công nghệ Blockchain sẽ trao quyền lực lại cho từng cá nhân, tạo nền tảng cho sự chia sẻ thông tin của tất cả mọi người, đập tan các trung tâm quyền lực công nghệ. Nó cũng thúc đẩy hình thành một xã hội không có lãnh tụ, bảo đảm các quyền tự nhiên của con người, trong đó có quyền tư hữu tài sản.

Crypto có những yếu tố gần giống một phiên bản của bản vị vàng : 1-Rất khó kiếm nhưng vẫn có thể kiếm được bằng nhiều công sức và sự kiên nhẫn, không phải do một thế lực độc quyền muốn sản xuất bao nhiêu thì sản xuất như tiền giấy. 2-Được cộng đồng tạo ra và chấp nhận làm phương tiện thanh toán chứ không do áp đặt, không thế lực nào có thể can thiệp vào nguồn cung để cướp đoạt bằng lạm phát. 3- Giá cả lên xuống phụ thuộc vào quan hệ cung cầu. Đại khái thế.

Một bộ phận nhân loại mơ ước thời hoàng kim của bản vị vàng có lý do để đưa tài sản của mình vào trú ẩn trong crypto nhằm thoát hoạ lạm phát.

Nhưng tại thời điểm hiện tại, Bitcoin và các crypto khác đang giảm giá thê thảm so với USD, nhưng giá của chúng phần lớn vẫn cao ngất ngưởng so với thời điểm chúng mới xuất hiện. Rất nhiều người tan gia bại sản trong những đợt crypto lao dốc cũng giống như rất nhiều người giàu lên thần tốc khi crypto thăng thiên. Sự giảm giá của chúng cũng ghê rợn như khi tăng giá, chủ yếu là do sự thay đổi thái quá của niềm tin và tệ đầu cơ, nhưng bản chất của crypto và công nghệ blockchain không thay đổi, trừ những cái gọi là crypto tào lao lừa dối dân chúng.

Pi Network sinh sau đẻ muộn với một cộng đồng hơn 35 triệu người tham gia xây dựng nền tảng blockchain với thời gian thử nghiệm kéo dài suốt 3 năm để khắc phục các lỗ hổng của các hệ thống đi trước nhằm tối ưu hoá nền tảng của mình. Đến thời điểm này, mức độ phi tập trung của Pi là rộng rãi nhất với hàng chục triệu thành viên và hàng chục ngàn Node làm nhiệm vụ xác nhận các giao dịch, rất đáng được ngưỡng mộ. Một hệ thống phân tán với mức độ như vậy là rất khó đầu cơ.

Lão nông phu tôi chơi Pi một cách kiên trì vì rất thích và rất tin tưởng vào công nghệ Blockchain. Với 1150 người theo lão đào Pi, lượng Pi “đào” được như thế này cùng với một Node chạy thông suốt, nhưng nó chưa chịu mời lão KYC, trong khi một loạt “đồ đệ” của lão đã được KYC từ đời tám hoánh. Cũng có chút cay cú, nhưng chẳng sao, KYC chẳng qua là bảo đảm tài khoản của ta là tài khoản duy nhất của một con người thật. Khi ta tham gia vào một nền tảng minh bạch thì thiệt vàng sợ gì lửa. Rứa hỉ !

HOÀNG HẢI VÂN
https://www.facebook.com/100001472083411/posts/pfbid02eAtZchBPReiyUNmyAue61ZUHqdpUgTUGWsEsWUeJuFVdpans2jQP76nR6eneNfJyl/
thaotgdd
ĐẠI BÀNG
2 năm
@DangIW Bác ấy viết "Rất khó kiếm nhưng vẫn có thể kiếm được bằng nhiều công sức và sự kiên nhẫn, không phải do một thế lực độc quyền muốn sản xuất bao nhiêu thì sản xuất như tiền giấy", rồi lại bảo có 1150 người theo bác ấy đào Pi. Chắc mỗi người sắp thành triệu phú đô la cả rồi. Dù là lá mít đi chăng nữa cũng không dễ kiếm như vậy.
cacciatore
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Wolfrain Thế bạn chứng minh Pi ko phải là Blockchain đi.
@Hoàng LUT Cũng personal attack đây thôi, tốt đẹp hơn ai mà bày đặt. XÀM 😆
Hoàng LUT
TÍCH CỰC
2 năm
@Katori0508 Chỗ nào personal attack? Cười vào bản mặt của người viết bài PR tào lao là personal attack hả?
ace gom tiền băt đáy btc đê ,cúi năm xuống $14k 😁
theking325
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kixx btc ko bao giờ mất hết giá trị đâu, nó là sản phẩm của may thằng buon lậu và rửa tiền, nên chắc chắn nó sẽ lên lại, canh đáy mua thôi ae
vunt
TÍCH CỰC
2 năm
@kixx nó sẽ xuống đến 9K usd
esata
CAO CẤP
2 năm
Trump lừa tình hàng chục hàng trăm triệu gà trắng gà vàng còn mãi không tỉnh thì tiền ảo dù có mất tiền thật họ vẫn nuôi mộng giàu nhanh, dễ gì sớm bỏ cuộc.

Còn lừa đảo tiền thật mà ăn trúng 1 quả là ai nấy tỉnh liền hà!
esata
CAO CẤP
2 năm
@mót Mấy ông cuồng Trump mới là tào lao khi nói điều trần 6/1 chỉ là màn đóng phim - Ivanka diễn màn Mỵ Nương theo chồng Trọng Thuỷ phản bội vua Trump đó sao? Ivanka chấp nhận ra điều trần là xác định rõ sẽ phản bội cha mà thực ra là tự cứu lấy mình!

Diễn kịch hay quá nên Fox News phải truyền hình LIVE buổi điều trần trợ lý WH Cassidy Hutchinson dưới thời Trump đó sao?
cacciatore
ĐẠI BÀNG
2 năm
@esata Cô này diễn tả Trump như 007, nào là cướp tay lái xe The Beast, nào là siết cổ cận vệ để giành quyền tiếp cận Capitol. Hahaha..
She's just an intern, she will go to jail if the judge know it's totally a lie.
esata
CAO CẤP
2 năm
@cacciatore Cô ta là trợ lý của Mark Meadows chỉ cách phòng bầu dục có vài phòng, vậy mà Trump cứ nhai điệp khúc cũ "tui không biết cô này là ai", nhưng sau lại bảo cô ta muốn theo về Mar Lago mà tui không cho nên cổ căm ghét tui.... Lại còn nói cô này xấu xa và điên khùng này kia... điệp khúc nhàm tai của cụ Trump láo khoét.

Còn 1 cô trợ lý can đảm thứ 2 cũng ra điều trần, cô này tên là Sarah Matthews. If làm gì, để xem họ có đi tù vì khai man như bạn nói không?

Mỵ Nương Ivanka ra điều trần nói không có bằng chứng gian lận bầu cử. Thực tế 2 vợ chồng cô Ivanka đã tránh xa từ sớm khi thấy mùi Trump Cuội quá nặng!
esata
CAO CẤP
2 năm
@cacciatore Không chỉ có trợ lý thứ 2 là cô Sarah Matthews sẽ ra điều trần, quan trọng hơn nữa là cựu cố vấn WH Pat Cipollone sắp ra điều trần, có thể xác nhận lời khai của Cassidy Hutchinson. Kết cục của Trump sắp đến lúc rõ ràng hơn.
Pat Cipollone could deal a massive blow to Trump if he confirms Hutchinson's explosive testimony https://www.rawstory.com/pat-cipollone-trump-committee-testimony/ On Friday, former White House Counsel Pat Cipollone is scheduled to speak to the House Select Committee investigating the attack on Congress and the attempt to overthrow the election. All Cipollone would have to do is confirm what former senior White House aide Cassidy Hutchinson previously told the committee and Donald Trump would be sunk.
Không ăn thua. T thử rồi. Logic mấy thì cũng ko thể thông não đc những ng khó khăn và thiếu hiểu biết nhưng vẫn muốn đổi đời nhanh, đám đó họ tự thôi miên bản thân mình rồi và thường thì họ ko chỉ tin vào mình cái Pi nhảm nhí này đâu, họ vỡ mộng suốt nhưng vẫn thế thôi. Phân tích để làm chỗ cùng nhau chửi bới nói xấu họ thôi chứ đừng mong họ hiểu ra.
theking325
ĐẠI BÀNG
2 năm
@toila6congau tụi nó là seeder đi lùa gà, ở đó mà thông não tụi nó chi, càng nói tụi nó là càng dính chiêu tụi nó, nó lùa thêm dc 1 đống gà
@theking325 Mình gặp thực tế. Mình tiếp xúc thực tế. Trên mạng thì nói làm gì.
Thứ bánh vẽ do Tư Bản thiết kế ra để dành cho người thiếu hiểu biết lao đầu vào!? 😁

Lao đầu vào đào COIN thì card đồ họa rời tăng giá không PHANH lúc đấy các nhà sản xuất card đồ họa rời tha hồ mà hưởng lợi :D

Chưa kể nhiều cái khác cũng được ăn theo cái Bánh Vẽ tiền ảo này!? :D

Mơ làm giàu theo cách Ối Giồi Ôi nhất!? :D
bánh vẽ.jpg
Cẩn thận gạch xây nhả của các Pi thủ 😁
Toàn là mấy anh em bàn phím, ngu vãi lìn mà còn kêu to, ha ha
Cười vui vẻ
Một "đồng tiền" mà ai cũng muốn tống nó đi (muốn bán ra) mà đòi giá trị cao ngất ngưởng thì ở đâu ra? Giá trị âm thì đúng vì nó làm nhiều người tiêu tốn thời gian vô ích.
CaVangBungBu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có 1 người nông dân chăn bò, một ngày đẹp trời có người tới bảo hãy cống nạp 1 con bò thì anh sẽ được thánh thần phù hộ. Ngưòi nông dân bán tín bán nghi nhưng vẫn cống nạp vì những người khác cũng làm vậy, 1 con bò có đáng là bao. Rồi hàng năm a ấy vẫn dâng bò lên đều đặn. Sau này có người tới nói thánh thần thật ra là trò lừa đảo, thế là ngưòi nông dân tức sôi máu chửi rủa ngưòi này, vì ông ta 1 mực tin vào vị thánh thần. Kết luận: k tin thì chẵng lẽ lại thừa nhận là mình ngu, mình sai. Hết chuyện.
Thú thực mình đọc mà chẳng hiểu gì cả
teobe
TÍCH CỰC
2 năm
Chuẩn là không bao giờ có giá 6700$ đâu. Hãy cứ mơ tiếp, mơ mãi đi.
Youtube Channel: https://www.youtube.com/c/85TV-2022/videos
theking325
ĐẠI BÀNG
2 năm
pi đơn giản chỉ là cỗ máy thu gom thông tin cá nhân để bán cho những thằng chuyên đi lừa đảo, những thằng hack tài khoản ngân hàng, ai ko muốn bị lừa trong tương lai thì đừng ngu mà dính vào
cacciatore
ĐẠI BÀNG
2 năm
@theking325 Thế bạn ko đào Pi bạn có bị mất thông tin ko? Có từng bị gọi rủ mua địa ốc, chứng khoán, membership của hotel các kiểu ko? Sao ngta có thông tin để gọi bạn nhỉ? Ai làm lộ thông tin đó? Hay bạn ko nghĩ ra vì phải lo nghĩ chạy bao nhiêu cuốc xe ôm để có cơm ăn? Nếu bạn ko bị làm phiền kiểu đó chắc có lẽ bạn mạt rệp vì ngta chả mời chào mấy đổ khỉ nghèo mua bán gì đâu. Kakaka..
theking325
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cacciatore xin thưa bạn, nếu bạn cẩn thận giữ thông tin, ko để lộ các kiểu như share bừa bãi trên mang, thì chả ai gọi bạn cả, chưa kể thông tin bạn share cho những app như vậy còn có thể là mồi cho hacker hack tài khoản ngân hàng nữa, ko phải tự nhiên người ta bỏ tiền ra mua thông tin cá nhân của moi người đâu, tìm hiểu thêm đi
cacciatore
ĐẠI BÀNG
2 năm
@theking325 Bạn giữ cỡ nào đi chăng nữa mà thằng Ngân Hàng hay công ty điện thoại, khách sạn nó bị hack thì thông tin nó cũng bị mất. Bạn chưa trải qua quá trình KYC nên chỉ nói mồm vậy thôi nó kém sang lắm bạn ơi.
@cacciatore quan trọng là nguồn thông tin của bạn có được sử dụng hợp pháp hay không, đừng nói tui là ông đào pi nha
alphi
TÍCH CỰC
2 năm
Mình nt trên tiktok fan nó bu vô chửi quá trời.
theking325
ĐẠI BÀNG
2 năm
@alphi tiktok toàn trẻ trâu mà nói với tụi nó làm gì
nmd1500
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dành cho mấy ông lười làm mà vẫn mong giầu.
Tiếc là Ae đào Pi sẽ ko đọc bài này vì sĩ diện quá cao.
Bài viết rất hay và chi tiết, cảm ơn bác 😍
cacciatore
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ngoclam9412 Bạn viết bài này lòe ba cái vụ code rồi dApp cho mấy bạn ko biết thôi. Nói về dApp thì ngta có cả mớ trong hệ sinh thái. Riêng cái Pi Browser xài giao thức web3 đã đi trước ngta. Còn lại thì KYC, Wallet, Explorer ngta đang vẫn trong giai đoạn enclosed lấy đâu có code cho bạn phân tích.
Ếch ộp thôi..
Xàm lonz ghê. Cho người dùng KYC lẫn nhau là biết có cái thông tin ng dùng cũng đ' coi ra gì 😆)
cacciatore
ĐẠI BÀNG
2 năm
@airwalker Bạn có thấy ngta che thông tin lại ko? Ai làm chuyện chia nhỏ để ko bị lộ dữ liệu? AI đó (Artificial Intelligence) đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019