Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Phó giám đốc điều hành Nokia: Instagram sắp có mặt trên WP, muốn bán máy rẻ hơn nữa

TDNC
23/8/2013 1:21Phản hồi: 125
Phó giám đốc điều hành Nokia: Instagram sắp có mặt trên WP, muốn bán máy rẻ hơn nữa

Phó giám đốc điều hành Nokia, ông Chris Weber trong một chuyến du lịch đến Thái Lan có chia sẻ một số định hướng kinh doanh trong tương lai của hãng. Theo đó, một trong những mục tiêu sắp tới của Nokia đó là làm việc với Microsoft để tiếp tục tung ra những chiếc điện thoại WP với giá rẻ hơn nữa, dưới mức 170 USD. Ngoài ra, phần mềm tạo hiệu ứng ảnh nổi tiếng Instagram cũng sẽ có mặt trên WP. Được biết, chiếc điện thoại WP8 rẻ nhất hiện nay của Nokia là Lumia 520 đang có giá bán khoảng 3,8 triệu ở Việt Nam.

3,8 triệu cho một chiếc smartphone WP8 là một mức giá rất tốt, đặc biệt là nó còn là sản phẩm của một hãng điện thoại có tên tuổi lớn. Nếu tiếp tục hạ giá xuống thì giá bán của những chiếc smartphone sẽ rất gần với mức giá của những chiếc điện thoại phổ thông. Nokia cho biết họ bán được 61,1 triệu điện thoại di động trong quý 2/2013, trong đó bao gồm 7,4 triệu máy Lumia.

Còn về Instagram, phần mềm gần 3 năm tuổi này cho đến nay đã có hơn 100 triệu người sử dụng trên toàn thế giới nhưng vẫn chưa có phiên bản cho WP. Hàng loạt các phần mềm "ăn theo" Instagram xuất hiện ngày càng nhiều trên hệ điều hành này nhưng chưa có cái nào thật sự thay thế được nó.

125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lumia 520 ở Mỹ có 99$ không hợp đồng, tốn cỡ 5$ unlock là thành quốc tế. 170$ chắc giá bán lẻ đề xuất chứ giá bán thật thấp hơn rồi mà.
LeO®
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonlazio Thật ko bác, nhờ ai mua hộ em phát!
leo7
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonlazio các bác tinhte hay sang đó review sp, e mạnh dạn đề suất các bác xách tay 520 về cho ae tt có cái giá ngon để trải nghiệm😁 nếu đc e xin đc đặt hàng trc kèm lời cảm ơn chân thành :D
chang_bmt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonlazio MÌnh mua bên Mỹ 99$ + 10$ thuế, về Unlock nó đòi 400K may mà có chổ quen hết có 200K. Nói chung là rẻ hơn bên mình nhiều!
@sonlazio Đó là chiến lược định giá phân biệt theo thị trường của nó, 100$ nhưng chắc chắn còn lợi nhiều cái khác về sau, không khéo còn đang chịu lỗ trên mỗi máy đó anh ợ.
Nói chung cái này là giá cá biệt rồi, không nên lấy ra để so sánh 😃
về giá rẻ nhưng yên tâm về phần cứng
nokia chắc vô địch
@hqm_thunderlion
Nếu quả thực vậy thì khái niệm phần cứng của bác ấy thật là vãi 🆒
@hoanbnhbg Bạn tìm Casio G'zOne nhé, xem Lumia a có dám đập, thả nước như nó không 😃
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
11 năm
@rock.Lp 😃 thả nc thì con 920 và đa số đt bây giờ con nào dám. con casio nó làm thiên về độ bền rồi. cả cục thế kia.sao mà so sánh được 😃
midflow
ĐẠI BÀNG
11 năm
Windows phone cũng là một thị trường đầy hứa hẹn. Thằng instagram ko dại gì mà bỏ qua
Rẻ kinh thật, chắc mua con WP về chơi quá. Nghe sắp có game là vui rồi
@trunghuyenthoai Đừg hi vọg jì nhìu về game, căn bản để chơi game thực sự thì PC, Console lun là lựa chọn tối ưu, còn trên dđ chỉ để jết tjan thôi và ko chóg thì chày bác cũg sẽ chán, huốg hồ vs mức já như thế bác chỉ có thể tận hưởg đc nhữg game đúg nghĩa "jết tjan" thôi 😃

Mình đag xài 1 con WP8 cụ thể là Lu620 và nếu bác hỏi rằg có nên mua ko thì mình xin nói thẳg là ko ít nhất là vào tđiểm này vì WP8 thực sự vẫn còn thíu rất nhìu thứ, app hoạt độg chưa chuẩn (cụ thể là viber, Fb,...) và còn sự rùa bò khó hỉu của MS nữa o_O

Ps: đừg thủ dâm vs nhữg câu như : "cấu hình thấp vẫn chạy mượt", "app ít nhưg chất"...thực sự nge đến nhàm tai rồi vì nó cũg chẳg nâg cao trải nghiệm của ng dùg và cũg ko hoàn toàn là sự thật...
kiji1340
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Av.Kalashnikov 1 câu thui: "cái suy nghĩ của cậu đã cổ hữu rùi"....... đừng nghĩ nó ko chơi đc console sai lầm, đừng nghĩ là mình chơi ko đc thì ng khác sẽ chơi ko đc....
@Av.Kalashnikov Thánh Đây thưa bà con......ko pt dung thi phải sao e cay game tren lumia ma có jật đâu chak bác mua của china đấy.....ko thík qua anroi đi...app game chuân pi nhiêu lên ...bác cân j phải xoắn...
@Av.Kalashnikov mua hay ko thì quyền của người ta, bạn cần chi phải can ngăn chứ, với lại so sánh một cái đt đút vừa túi quần với một hệ thống console,máy tính chuyên chơi game là quá khập khiễng vì dù sao đt cũng chỉ là đt thôi nó ko thay thế được mấy dàn máy khủng kia.
Và nếu nói như bạn thì bạn nên ngăn người ta mua iPhone, hay mấy con Android luôn đi vì dù sao mấy cái máy đó chơi game đó cũng chỉ giết thời gian thôi.
P/s: chơi game trên đt ko để giết tg thì để làm gì??? TDTT???
Nokia phải tự thân vận động thôi.. ủng hộ nokia.
Nể Nokia thật . Đã rẻ nay còn rẻ hơn ;)
Hôm nay toàn tin tốt 😃 cho Lumia và WP8
Giá thấp nữa thì bị cắt cái gì ta :| ! Một số nơi bán Lumia 520 có 3tr4 thui :| !
tnt_nz
TÍCH CỰC
11 năm
Giá càng rẻ thì sẽ có nhiều người dùng hơn...
Chả bù Android có lâu rồi mà mình ko thèm dùng! 😃
bbanana
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maithang215 Vãi câu chả thèm dùng, chắc bị rơi mất não cmnr, hay ko có đk để dùng. Ai cùng có quyền lựa chọn sp để dùng, chẳng đụng đến bát cơm nhà ai nhưng nghe ngứa tai ko chịu đc.

Gửi từ GT-I9500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@bbanana Thằng này điên ah? Người ta ko có nhu cầu thì ko thèm dùng ......... Ý kiến cá nhân mỗi người sao ai cũng phải dùng ....... nó tốt hay ko tao ko quan tâm ...........
Nokia mún đưa WP8 thành phổ thông lun
Hay rồi 😃

Sent from my Nexus S using Tinhte.vn
Ai dùng con 520 mới thấy chất lượng hoàn thiện quá tốt so với cái giá. Các chi tiết sắc nét và chắc chắn.
nokia van luon o trong tim rat nhieu nguoi yeu cong nghe o vn chi can kho app nhieu ung dung hon nua la o.k
WP cần phải cải tiến nhiều hơn nếu muốn người dùng đón nhận
Giảm giá đâu phải cách hay
@boycantho.ct Họ nói chả đúng à,wp bây h chưa đủ ngon để lên hàng với android với ios,ưu,khuyết điểm thì ai dùng với cả 3 os trên mới so sánh dc và bây h wp là đang yếu thế,còn tương lai chưa biết,có lẽ sẽ khá hơn bây h,lỗi là do thằng MS chư kô phải No
p/s:ý kiến cá nhân của người ta,người ta khen chê là chuyện bình thường,có j mà bác sồn sồn chửi bới như đồ vô học vậy
@dkmvkl999 Nó đích thị là vô học rồi bạn. 😁
@dkmvkl999
@quanghung1611 Minh thich suy nghi cua ban, ng* ma thich the hien 😃
Ps. Sorry mod va moi ng,cm bang dt khong go duoc dau
sunpious
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nokia quả rất cao tay! Tất cả những điện thoại khác như Sony Xperia thì mặt sau luôn có ghi chữ xperia, Apple iphone có chữ iphone, BB bold có chữ bold nhưng riêng Lumia thì không cần vì kiểu dáng của nó đã quá đặc trưng rồi.
Makoto81
TÍCH CỰC
11 năm
@sunpious Vậy bạn so sánh Lumia 800, Lumia 920 và Lumia 820 xem có nét đặc trưng thế nào???
@sunpious Đúng là đt Nokia nhìn là nhận ra ngay vì dùng Nokia đã 10năm nhưng mình thấy phía sau cũng có logo nokia mà.
@Makoto81 Lại là 1 thằng nói nho nữa!! Đặc trưng là so với hãng khác chứ ko phải là so với gà nhà!! Đọc mà ko si nghĩ nè!!
Makoto81
TÍCH CỰC
11 năm
@Phone219 Vậy thì hãng nào mà chẳng có đặc trưng riêng. Sony, apple, BB và mấy a hquốc 1 đặc trưng riêng. Ku đã suy nghĩ chưa?
Wp càng ngày cang ba dao. Dung wp rat la suong va ca tinh. Dung wp nokia voi htc lai con dang cap nua chu. Google so chet khiep dieu nay va anh ta ko dam lam app cho wp vi so wp phat trien manh.
dangphi95
TÍCH CỰC
11 năm
LoL, khóc nữa đi các bạn chưa xài WP =)) nào thì ít game, nào thì ko có insta =))
@dangphi95 Không xài wp thì có gì mà phải khóc vậy bạn?
Instagram cũng chả là cái đinh gì. Chả bao giờ đụng đến instagram, từ khi về tay fb thì chả thèm cài inst luôn 😃
dangphi95
TÍCH CỰC
11 năm
@KeVoDanh Tại nhei6ù thằng hay la là Wp ko có Insta, giờ có rồi thì nói cho nó câm họng lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019