Miễn phí giao lắp đặt

Phone Restart - tiện ích giúp khởi động lại WP7 không cần nhấn Power
bk9sw
9 nămBình luận: 68

Khác với các dòng máy [TAG]Windows Mobile[/TAG] trước đây vốn hay bị treo trong quá trình sử dụng, [TAG]Windows Phone 7[/TAG] lại hoạt động rất ổn định và có lẽ Microsoft đã dựa vào yếu tố này khi quyết định không yêu cầu các nhà sản xuất trang bị nút riêng để khởi động lại máy (restart). Trong một số trường hợp cần restart thì bạn phải tắt bật lại bằng nút nguồn hoặc tháo pin. Tuy nhiên, để thao tác đơn giản hơn thì thành viên Singularity0821 - người tạo ra ứng dụng báo % pin dựa trên tính năng Live Tile trên WP, đã tiếp tục giới thiệu một tiện ích nhỏ cho phép người dùng restart máy tức thời với tên gọi Restart Phone App.

Để sử dụng thì bạn phải đảm bảo máy mình đã được unlock dev (jailbreak) và dùng các chương trình như Tom XAP Installer hay Windows Phone App Deployment trong bộ SDK để cài vào máy. Giao diện ứng dụng rất đơn giản với một nút bật tắt (ON/OFF) bảng thông báo xác nhận khi restart máy và một nút để khởi động lại (restart phone). Hiện tại, ứng dụng đã được đăng tải và đánh giá trên nhiều diễn đàn như WPXBox.com hay XDA-Developers. Bạn có thể thao khảo và tải về Restart Phone App cùng các ứng dụng khác của Singularity0821 tại ĐÂY.

Nguồn: WMPowerUser
WP ngày càng nhiều app và ứng dụng phù hợp hơn đáp ứng nhiều hơn nhu cầu của người dùng rồi
chất đây..đỡ hại nút nguồn
kungvn
CAO CẤP
9 năm
1 năm nữa sẽ mua WP7 😃
phongdenny
TÍCH CỰC
9 năm
mình cùng quan điểm với bạn..kết winphone 7 từ cái ngày HD7 xuất hiện nhưng vì lý do kĩ thuật nên delay sang năm dòm ngó...
mr.heosua
TÍCH CỰC
9 năm
hay thế cái này thì tốt quá 😔 vừa chia tay em HD7 trước toàn dùng biện phát thủ công tháo pin 😁
hunter19000
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ặc có nút nguồn mà tháo pin làm gì trời :(
mr.heosua
TÍCH CỰC
9 năm
:( nút nguồn chả hiểu sang em ấn nó cũng chả buồn tắt :( thế mới chán chứ giờ dung DHD cũng thấy đc có cái nhanh hơn mà cũng có cái chậm hơn HD7
nhan_bk
ĐẠI BÀNG
9 năm
tháo pin phải dùng tay,thì là thủ công rồi nói cũng như ko............
mr.heosua
TÍCH CỰC
9 năm
bắc này chắc không biết gió máy nhỉ :banghead:
ối giờ bạn tin làm gì toàn khai mang í mà. ko có nói có
hoàng_241
TÍCH CỰC
9 năm
thích dùng window phone nhưng cài apps , nhạc khó quá
đơn giản mà bác. không cần qua zune vẫn tải được. cài cái phần mềm usb wp7 vào là không cần zune vẫn nhạc, phim ảnh vào😆
Cài đơn giản lắm bạn ạ, có hướng dẫn hết mà, chắc bạn chưa dùng nên bảo vậy. Dùng thấy rất ok, hay hơn android.( theo cá nhân mình) 😁.
Cài App thì bạn cứ dùng WPV XAP Deployer click 1 cái là cài hàng loạt chương trình vào máy. Còn nhạc và hình thì cứ chép như chép vào USB bạn à 😃
promano
TÍCH CỰC
9 năm
Khó là sao? Sao mà khó... :|
hiepbuncb
ĐẠI BÀNG
9 năm
kaka,lại có húng dùng WP7 rồi !
Cuối tháng làm em forcus
pirates30
TÍCH CỰC
9 năm
có ai bảo nó viết ra cái phầm mềm giới hạn cuộc gọi không ....? 😔 nhiều người cần cái lày lắm .
WP7 dạo này hot quá nhỉ? 😃
Có bạn Nokia vào cuộc thì phải khác nhiều chứ bạn :p
Cái app này hay này! Có những máy mình rất ngại dùng phím nguồn và phím home (đặc biệt là iphone, trước không biết sao bị 1 lần tởn tới giờ!)
V2TV2T
TÍCH CỰC
9 năm
cái apps đơn sơ mà tiện dụng
paper9
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đúng chất windown, restart là 1 phần của cuộc sống = ) = )
Ôi, focus thân yêu lại lên hình nữa kìa, :x
linhduon55
ĐẠI BÀNG
9 năm
hic, thường thì restart máy khi bị treo. máy treo rồi thì dùng phần mềm kiểu gì.
WP7 dạo này phát triền ghê nhỉ
Mình nghĩ cái này không quan trọng lắm có cũng được mà không có cũng được, WP 7 chạy rất ổn định từ hồi mình xài đến giờ 4 tháng rùi có bị treo máy lần nào đâu; hoạt động 24/24, báo pin yếu là cắm sạc cả tháng cũng chẳng phải tắt nguồn lần nào( trừ lúc thay sim) --> sướng hơn so với Window Mobile.
Cái khó ló cái khôn
WP càng ngày càng hot, thích mà ko co tiền mua, sang năm ra nhiều mẫu mới hy vọng máy cũ giảm giá mới mua dc😢
Langdang02
TÍCH CỰC
9 năm
Phần mềm này chủ yếu khi cần restart sau khi cài 1 apps nào đó, hoặc muốn giải phóng ram ... Chứ đã treo máy thì chỉ còn cách tháo pin, mà WP7 thì chả bít treo máy là gì
WP dùng ngon mà ae,chuyển wp để,tương tác rất tốt,mình vẫn dùng S2 nhưng khi dùng con surround của thằng bạn mà máu luôn :-D
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019