[Photokina 2016] Western Digital giới thiệu thẻ nhớ SanDisk SDXC dung lượng đến 1 TB

agp8x
20/9/2016 11:29Phản hồi: 42
[Photokina 2016] Western Digital giới thiệu thẻ nhớ SanDisk SDXC dung lượng đến 1 TB
Tại triễn lãm Photokina 2016, Western Digital vừa chính thức giới thiệu dòng thẻ nhớ SDXC đầu tiên trên thế giới đạt dung lượng lên tới 1 TB. Điều này hứa hẹn sẽ giúp các nhà làm phim sẽ không cần phải thường xuyên thay đổi thẻ nhớ khi quay các nội dung độ phân giải cao như 4K, 6K,...

Hình chỉ mang tính minh hoạ

Hiện tại, thẻ nhớ SDXC 1 TB vẫn đang trong giai đoạn phát triển nên chúng ta chưa rõ là tốc độ của nó cao đến mức nào. Western Digital vẫn sẽ sử dụng thương hiệu SanDisk, vốn rất quen thuộc với các nhiếp ảnh gia và nhà làm phim, cho dòng thẻ nhớ mới. Vào đầu năm nay, Western Digital đã hoàn tất thương vụ mua lại SanDisk. Phiên bản nguyên mẫu (prototype) của SanDisk 1 TB SDXC hiện đang được trưng bày tại Photokina 2016.

Trước đó tại Photokina 2014, chính SanDisk là hãng đầu tiên giới thiệu thẻ nhớ SDXC dung lượng 512 GB.

Western Digital hiện vẫn chưa công bố ngày bán và giá của thẻ nhớ SanDisk 1 TB SDXC.

Theo SanDisk
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

httvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trời ơi ! quá dữ
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Cái giá chắc cũng khó với lắm, còn chưa sắm được cái máy ảnh chạy thẻ SD nữa nè.
thẻ nhớ bằng cái ổ hdd di động của mình .
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
cũng tầm thường thôi, ngày nào còn xài thẻ 128mb...mà chúa ghét wd nhập với sandisk
XBlue
CAO CẤP
8 năm
@kungfu9 vậy thế nào mới là ko tầm thường
ngtamabc
TÍCH CỰC
8 năm
Vãi khủng, công nghệ phát triển nhanh quá, nhưng ko biết khi nào dung lượng công bố bằng mới dung lượng thực đây,
@ngtamabc Có vẻ bạn ko phải là dân vi tính. Ko biết phân biệt dung lương tính trong thương mai (tính theo thập phân), và dung lượng tính trong máy (tính theo nhị phân). Bạn cần biết rõ thì tự google nhé.
Syter
TÍCH CỰC
8 năm
@holymaninblack Mình không hiểu comment này có nghĩa gì luôn, hình như để khoe mình là dân vi tính hả bác 😁
quote comment bảo google đi :oops:
@Syter uầy, thế là bá suy diễn. dân vi tính có gì mà phải khoe. chẳng qua ae trong tinh tế đa phần đều biết không ít thì nhiều về vi tính, cho dù ko phải là dân vi tính. nên bác kia nói vậy tui mới thấy hơi lạ, do đó tui mới nói như vậy.
Còn việc giải thích tui đã gợi ý sơ sơ rồi. chỉ cần gõ google là ra. Đã gợi ý mà còn lười ko chịu gõ thì đành chịu vậy :D Đâu phải ai cũng có nghĩa vụ phải cặm cụi gõ giải thích cho người khác. Phải tích cực tìm hiểu chứ.
cả thư viện sách báo trong một chiếc thẻ nhớ nhẹ như một con tem quá dzữ😕
đúng là ông trùm thiết bị lưu trữ WD 😁
Kenny Huynh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thẻ này dành cho quay 4k đây...
chỉ 1 từ là TỞM. cơ mà ko thích Sandisk về tay WD. mình thích họ tồn tại song song và cạnh tranh nhau hơn 😁 chứ về tay WD thì cho dù bây h họ vẫn sử dung cái tên Sandisk nhưng sớm muộn gì rồi nó cũng sẽ biến mất.
amio1st
TÍCH CỰC
8 năm
@caocaolatre199x 2 đứa khác nhau mà thím. 1 đứa là thẻ nhớ di động MicroSD, USB vv, đứa kia về mảng HDD PC.
playmarble
TÍCH CỰC
8 năm
Hóa ra máy quay phim cũng dùng thẻ nhớ cơ à.
@playmarble thế bác nghĩ nó quay bằng gì ạ ?
@playmarble Không. Máy quay phim dùng đĩa sứ hải dương nhé.
@quanghieu2008 chắc quay bằng tay 😁
PhuHaMy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quá khủng. 😃
Bao giờ có thẻ microsd 1tb ta?
@Toilanguoibk Chắc 4-5 năm nữa . Vì thẻ microsd dung lượng cao nhất 256GB mới giới thiệu giữa năm nay à . Phải lên 512GB trước rồi mới lên 1Tb
Sandisk ra thẻ sdxc 512GB từ 2 năm trước . Mà giờ mới ra thẻ 1Tb
Kenny Huynh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@baohen1510 Em nghĩ chắc là hiện tại chắc mấy nhà sản xuất chưa tìm được phương án thu nhỏ chip nhớ đến mức 1tb với chi phí thấp và thứ 2 là hiện tại Microsd không thông dụng. Vì máy quay phim, chụp hình sử dụng ít lắm là SD. Còn dòng cao cấp thì dùng thẻ XQD... Nên chăc mấy hãng thẻ sẽ ưu tiên thằng SD/XQD hơn...
Quá dữ, mình chỉ có 64g
Chưa thấy giá nhỉ
hai_juzi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Western giới thiệu thẻ Sandisk. Giật mình vì nó là 2 thương hiệu khác nhau
Lên google thì mới biết là đã thâu tóm
Năm ngoái là 512GB, năm nay đã lên đến 1TB rồi.
Hóng MicróSD lên mức 512GB thôi 😁
Mới đang dùng con 16GB của Toshiba. 😁
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
8 năm
tuỳ nhu cầu phát sinh thôi ạ, tương lai gần thôi ý mà 😆
Mình mới thấy các bác dùng thẻ micro ở Việt Nam! Hỏi mua dung lượng 128gb và thẻ sd dung lượng 256 thi thoảng có dân chơi làm quả 512gb
Chế tác theo nhu cầu và giá trị theo sản lượng phù hợp với công nghệ mà bác
Khoa học công nghệ phát triển nhanh quá. Nhớ thời xưa đỗ vào đh đc thưởng con điện thoại nokia 7610 có hdh, camera quá chơi, lại còn có thẻ nhớ 128MB coppy đc mấy chục bài hát 64kb ngồi lớp nghe gái toàn mượn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019