Phụ kiện biến máy mài góc thành máy cắt rung

AllLove
10/8/2022 4:26Phản hồi: 24
Phụ kiện biến máy mài góc thành máy cắt rung
Máy cắt rung là thiết bị khá tiện lợi khi thi công điện nước. Nó giúp loại bỏ các chi tiết thừa, cắt chính xác ở các vị trí hẹp khó tiếp cận, chà nhám…

Máy cắt rung hoạt động khá đơn giản. Lưỡi cắt sẽ dao động trong phạm vi ngắn với tốc độ cao giúp cắt vật liệu.

Hoạt động bằng cơ chế rung, máy cắt rung sẽ không làm đứt dây điện bởi dây điện sẽ chuyển động theo chuyển động của lưỡi cắt. Đây là điểm mạnh cũng là điểm yếu của máy cắt rung. Anh em muốn cắt nhanh thì phải cố định vật liệu cắt thật chắc chắn.

Clip test mình mới thực hiện

Rất nhiều loại lưỡi với nhiều công dụng và kích thước
Máy cắt rung khá dễ mua với giá dao động từ vài trăm tới vài triệu. Tuy nhiên nếu anh em không sử dụng nhiều thì mua nguyên cái máy cũng hơi lãng phí.

Bởi vậy bộ phụ kiện chuyển từ máy mài góc sang máy cắt rung mình thấy khá hợp lý. Bộ phụ kiện này có giá hơn 100K. Mình mua ở trên banggood anh em có thể tìm thêm ở shopee đâu rẻ thì mua nhé.

Gắn lưỡi cắt gỗ
Gắn lưỡi chà nhám
Bộ phụ kiện có cấu tạo khá đơn giản với chất liệu là nhôm và thép. Độ hoàn thiện rất cao không hề có bavia, dày dặn, có gờ nhỏ để ôm khít vào rãnh trên máy mài góc….
20220809_161011 copy.jpg
Mặt dưới được làm lõm xuống vừa với vị trí ốc trên nhiều loại máy mài góc

Quảng cáo

Bộ phận gắn lưỡi cắt cũng là bộ phận truyền động được làm từ thép rất dày
Được khoét 1 đường dài để không vướng vít trên nhiều loại máy mài góc
Được thiết kế để gắn nhiều loại lưỡi từ các hãng
Cả bộ gồm mấy thứ này, phụ kiện dày dặn, sách hướng dẫn, lưỡi cắt demo. Chả hiểu các pháp sư trung hoa làm gì để có được cái mức giá này
Sản phẩm này chỉ có 2 điểm chưa tốt.
  • Một là nó rẻ quá nếu nhìn vào giá anh em lại không dám mua vì nghĩ nó đểu.
  • Hai là nó không hỗ trợ thay nhanh lưỡi không cần dụng cụ như các sản phẩm chuyên nghiệp
Cảm ơn anh em đã đọc bài hi vọng anh em lựa chọn được sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng của bản thân.
Theo dõi kênh YouTube và Fanpage ở bên dưới chữ ký để xem thêm nhiều sản phẩm mới anh em nhé.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cứ phân vân mãi cái đầu này nay thấy bro chia sẻ quyết định mua
@Bape Bụ Bẫm Kaka
@̶F̶̶u̶̶c̶̶k̶̶_̶̶T̶̶i̶̶n̶̶h̶̶t̶̶e̶ Làm 1 bài oánh giá đi bro
@haobcyqhdv Máy pin họ chỉ sài tới pin 21700 thôi bạn. Pin 26650 to quá
Long Hoàng^
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xin link mua bạn.
@Long Hoàng^ Để lát tớ coi lại
Long Hoàng^
ĐẠI BÀNG
2 năm
@AllLove Bạn coi lại ra chưa? Mình vẫn chờ bạn từ ngày hôm đó. ^^
@Long Hoàng^ https://trackmobi.asia/XdCqSuDk
Hay bác, để kiếm bộ về gắn vô máy mài góc tq của mình
@Nam Air Tiện lắm bạn
viethungtw
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xin link mua bạn ơi.
@viethungtw Để tớ coi lại
@viethungtw https://trackmobi.asia/XdCqSuDk
Có nhiều cái với mức giá mà mình không hiểu nổi làm cách nào mà các pháp sư có thể sản xuất ra để bán mà không bị lỗ. Vd như cái bộ dao cạo râu, tỉa lông mũi gồm 3 món của mình. Mua có 129k. Nguyên cái máy cạo râu bao gồm lưỡi, mô tơ, pin, củ sạc mình nghĩ chi phí để sản xuất ra rẻ lắm cũng ngót 100k. chưa kể công đóng hộp, vận chuyển các kiểu. Sợ thật
@Giang Không Xấu Trai Sợ thiệt ấy. Chắc làm vì đam mê
Đọc bài này trễ quá, bán thanh lý cái máy mài góc vì ít xài mất rồi
@lightingbolt Thanh lý có lãi rồi lại mua bạn akka
tad diatone
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đọc tiêu đề không đến nơi đến chốn, tưởng biến máy cắt thành máy ... rung, liền phi vào coi. Ai dè, haizz!!!
@tad diatone Sợ hãi các thứ
giờ mua máy khoan pin nên mua hãng nào ok, giá vừa phải bạn, máy thằng chính hãng thợ hay làm mất quá
@tanthanhkt10 Bạn mua con topshark ấy mình có clip rồi nè. Mình cũng chuyển sang hàng tàu 2 năm rồi đưa cho anh em làm đỡ tiếc. 1 công trình là đủ cái máy kaka
@AllLove giá sao b, tính làm chục cái cho mỗi thợ 1 cái
@tanthanhkt10 Mình ko bán hàng bạn. Bạn mua trên banggood ấy.
Congcu
CAO CẤP
2 năm
Ko hiểu sao ông này đem cái cây đang xanh mơn mởn làm đồ thử tool nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019