Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Phụ kiện đo nồng độ đường trong máu dành cho iPhone

TDNC
7/5/2012 9:52Phản hồi: 85
Phụ kiện đo nồng độ đường trong máu dành cho iPhone
Hãng iBGStar vừa tung ra một loại phụ kiện có chức năng đo nồng độ đường trong máu dành cho người dùng iPhone/iPod. Thiết bị này kết nối với máy qua cổng sạc, đọc kết quả thông qua một mẫu giấy thử máu và hiển thị kết quả lên màn hình iPhone thông qua phần mềm đi kèm. Phần mềm được cấp chứng nhận đạt tiêu chuẩn của FDA (Hiệp hội quản lý Thuốc và Thực phẩm Mỹ) và thậm chí có thể hoạt động khi iPhone hết pin. Nó có nguồn pin riêng và một màn hình nhỏ để hiển thị kết quả mà không cần cắm vào máy.

Phụ kiện có giá 99,95$ và đang được bán tại các cửa hàng của Apple và Walgreens. Bạn có thể xem kết quả phân tích của nó hoặc gửi kết quả đó đến bác sĩ riêng của mình. Khi không cắm vào máy, iBGStar vẫn có thể hoạt động bình thường và lưu tối đa 300 kết quả, khi cắm vào máy thì nó sẽ tự đồng bộ hóa các dữ liệu vào phần mềm.

Theo MedGadget
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thật sáng tạo mình cũng không ngờ
RollRoyces
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tóm lại là một cái máy thử độ đường trong máu và có thể cắm vào Iphone (hoặc không cần cắm cũng được), vậy thì đúng ra đâu có liên quan gì đến Iphone nhỉ??? Không có ip nó hoạt động bình thường, có ip cũng chả khác gì, hài
@RollRoyces Đọc xong bài mình cũng có suy nghĩ như bác này. Chỉ là mượn tên tuổi của iphone thôi...lôi iphone vào để lấy thêm màu sắc và gạ bán thêm thiết bị cho những đối tượng này thôi...chứ em nó thì cần cóc gì đến iphone mới hoạt động 😁...chỉ là có cái lỗ để em nó cắm vào mà thôi (đồng bộ chỉ là cái lý do, vì tự nó cũng đã nhớ được đến kết quả của 300 đồng chí rồi)
cesc84
TÍCH CỰC
12 năm
@RollRoyces ko biết gì mà cũng la làng.Người ta đã nói là kết hợp thiết bị với IP để truy xuất kết quả trong bộ nhớ của thiết bị để theo dõi lượng đường trong máu qua các lần đo, đồng thời có thể gửi kết quả cho bác sĩ điều trị. Suy nghĩ của bạn đơn giản quá 😔
@RollRoyces iphone sẽ hiển thị kết quả 1 cách chi tiết hơn , vs màn hình lớn mình có thể xem mọi thông tin cùng lúc ,
RollRoyces
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bancuocdoi Bạn đọc kỹ đi nhé, có pin riêng, hiển thị riêng, nhớ dc kết quả 300 lần thử, nếu 1 năm thử 1 lần thì cũng xài được 300 năm đó bạn. Mail cho bác sĩ thì có thể dùng bất cứ cách nào vì nó chỉ là con số ngắn gọn, hơn nữa chỉ có tác dụng trong trường hợp gia đình bạn có bác sĩ riêng. Rõ ràng là có dấu hiệu ăn theo sp Iphone. Mình cũng rất thích ip và các sp phụ kiện của nó nhưng kiểu ăn theo kì cục như thế này thì ko ưa chút nào.
oh hay thật mình thích cái này but ko thích iphone cho lắm , ko biết có trên android ko các bạn
Người dùng Iphone giàu có, hay bị bệnh tiểu đường nên cần trang bị cái này 😃
Mai mốt có máy thử thai cho iphone luon hehehe
duy2
TÍCH CỰC
12 năm
@tnguyen_99 chị e phụ nữ chắc dùng Ip hết thui
Nghe đồn cũng có phụ kiện dành cho máy Android để đo chỉ số IQ của người sử dụng, cũng hay ra phết
luandtvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tnguyen_99 Rồi có cả dụng cụ thử đa năng: thử tiểu đường, thử thai, thử HIV, thử vô sinh...tức thời qua Iphone nữa...he he
phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
@tnguyen_99 Ko bt con iphone của thằg bạn mìh có díh ko?Thằg đấy nổi tiếng dâm dê đê tiện 😔
@duy2 IQ có chuẩn đâu mà đo, hay là đá đều Android vậy.
Android chỉ có cái củ chuối là ngốn pin thôi.
V2TV2T
TÍCH CỰC
12 năm
cái iphone sao bị lõm cạnh trái vào thế nhỉ 🤔
nampx153
ĐẠI BÀNG
12 năm
@V2TV2T Cắt mấy cái ngon tay đi bạn ah.
nếu không có dòng chữ "dành cho Iphone" thì ai sẽ mua nhỉ ?
giá cũng ổn....mua tặng mẹ thôi
inviet
TÍCH CỰC
12 năm
vì người đó cầm máy bằng tay phải, nó cắt hình mấy cái ngón mà làm biếng ghép lại.
Cũng hay đấy nhỉ. Ai cần đo nồng độ đường liên tục có khi cần thật.
IP nhiều phụ kiện ngon quá, nghĩ mà thèm :X

Hình minh họa bài gốc đẹp thế này

Mà sao bác chủ lại cho nó lẹm mất mấy ngon tay thế kia, nhìn mắc cười quá 😆
mqking
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng là năng động sáng tạo😁
ai pts đỉnh thế cái hình iphone 3 lõm bên cạnh trái
@Andykool1810 bạn ơi xem lại nha iphone bị 3 lõm @@ thiếu chữ bị
@dorewan199x iphone bị 3 lõm @@
@kebinz bác này viết mập mờ quá làm ban đầu e cũng tưởng bác nhầm iPhone 4 thành iPhone 3
@wehrmacht94 😁 ae TT nhiệt tình ở mấy vụ bắt lỗi này là nhất :D
ShocksGunz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao k có máy đo lượng máu trong mỡ nhỉ
@ShocksGunz Tương lai.......😁
popwoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ShocksGunz Để làm gì, để cho % máu trong mỡ à, hài phết.

PS: "mỡ trong máu" nhá.
@ShocksGunz Máy ấy chờ "Giáo sư Nguyễn Tài Xuân", chỉ có máy tự động đầu vào là xúc xích đầu kia là con bò, mà chưa có ngược lại đâu.
ShocksGunz
ĐẠI BÀNG
12 năm
@popwoo Ý e là mập quá nên mỡ nhiều hơn máu=> máu trong mỡ ấy! ^^!
cái này chẳng liên quan đến iPhone,vì ko cần iPhone nó vẫn hoạt động được mà,chỉ là 1 chiêu PR sản phẩm của mấy ông apple thôi
@duongtuyen12 Điên à. Apple thì liên quan đíu gì mà pr?
@ScaryKnight bạn có dám chắc là apple ko bỏ tiền ra cho thằng này ko?
mà bạn cũng đừng cuồng quá mà chửi người khác điên nhá,tôi cũng đang dùng iPhone mà đéo bao giờ bênh nó hay fan nó làm gì cả
anhtuanlqd
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biết cắm vào iPad có đc ko các bác nhỉ.
😁 thích nhất cái dòng phụ kiện có giá 99,95$. Y như mua que thử ngoài tiệm rồi gắn vô vậy, chả thấy có gì liên quan nhỉ
Titalas
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình không uống rượu nên chắc không xài cái này 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019